અહીં જાણો ,મોતી પહેરવું તમારા માટે શુભ કે અશુભ છે. - Jan Avaj News

અહીં જાણો ,મોતી પહેરવું તમારા માટે શુભ કે અશુભ છે.

જ્યોતિષીય રત્નોમાં મોતીનું વિશેષ સ્થાન છે. મોતીને ચંદ્રનું એક મોડેલ માનવામાં આવે છે અને એવું કહેવામાં આવે છે કે તેમાં ચંદ્રના ગુણો છે.

જો તમારી ઉંમર 25 વર્ષથી ઓછી છે, તો સાડા પાંચ રત્તીઓ, 25 થી 50 વર્ષની વયની સાડા સાત રત્તી અને 50 વર્ષથી ઉપરની ક્વાર્ટરથી નવ રત્તી પહેરો. કુંડળીમાં ચંદ્ર કેટલો નબળો છે, તેના કારણે તે મોતી ટૂંકા અથવા લાંબા થઈ શકે છે.

સામાન્ય રીતે, માળા પહેરવા એ મેષ, કર્ક, વૃશ્ચિક અને મીન રાશિના વતની લોકો માટે શુભ માનવામાં આવે છે. વૃષભ, મિથુન, કન્યા, તુલા અને મકર રાશિના લોકોએ નિષ્ણાતોનો પ્રતિસાદ લીધા પછી જ મોતી પહેરવા જોઈએ. લીઓ, ધનુ અને કુંભ રાશિના વતનીઓએ ક્યારેય મોતી ન પહેરવા જોઈએ.

જો કે, દરેક માણસે મોતી પહેરવા જોઈએ નહીં. મોતી દરેક માટે શુભ હોવા જોઈએ, આ પણ જરૂરી નથી. અમુક સમયે, તે મારણ તરીકે પણ કામ કરે છે, અને દુ:ખ, રોગો, અકસ્માતો અને તકરારની સારવાર કરે છે. તેથી, કોઈ જાણકાર વ્યક્તિની સલાહ વિના મોતી અથવા કોઈ રત્ન ન પહેરશો.

ચાંદીની વીંટીમાં મોતી મૂકો અને તેને સીધા તમારા હાથની ગુલાબી અથવા રિંગ આંગળીમાં પહેરો. તમે સફેદ ગળા અથવા ચાંદીની સાંકળથી પણ તમારા ગળામાં મોતી પહેરી શકો છો. સોમવારે સવારે કાચી ગાયના દૂધ અને ગંગાના પાણીથી મોતીનો અભિષેક કરો અને ધૂપ અને દીવો સળગાવો અને ચંદ્રના મંત્ર ‘ઓમ સોમ સોમય નમh’ ના ત્રણ માળા જાપ કરો. પછી, પૂર્વ અથવા ઉત્તર દિશા તરફ જોઈને મોતી પહેરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *