આ 5 દિવસ હોય છે હનુમાનજીની પૂજા માટે સૌથી શુભ,ભક્તોની દરેક ઈચ્છાઓ પૂર્ણ થાય છે. - Jan Avaj News

આ 5 દિવસ હોય છે હનુમાનજીની પૂજા માટે સૌથી શુભ,ભક્તોની દરેક ઈચ્છાઓ પૂર્ણ થાય છે.

તમે સંપત્તિ, વિજય અને આરોગ્ય પ્રાપ્ત કરી શકો છો તેમજ હનુમાનજી ની પૂજા કરવાથી તમે શનિ અને મંગળની ખામી દૂર કરી શકો છો ભગવાન રામે હનુમાનજી ને પૃથ્વીના અંત સુધી ભક્તોના વેદનાઓને દૂર કરવા આ દુનિયામાં રહેવાનું કહ્યું હતું અને ત્યારથી હનુમાનજી અહીં રહે છે.

મંગળવારને પણ સંકટમોચન દેવ એવા હનુમાનનો વાર કહેવાય છે.કળિયુગમાં હનુમાનજીને ચમત્કારિક સફળતા આપનારા દેવતા માનવામાં આવે છે શ્રી હનુમાનજીની ભક્તિ કરનારાઓને ખુબ જ બળ બુદ્ધિ અને વિદ્યા ખુબ સહેલાઈથી મળી જાય છે શાસ્ત્રોના આધારે તે અષ્ટ ચિરંજવી છે મંગળવાર હનુમાનજીની પૂજા અને ભક્તિનો વિશિષ્ટ દિવસ માનવામાં આવે છે.

નિત્ય નિયમના સમય પર આ નામ લેનાર વ્યક્તિ પરિવારીક સુખોથી તૃપ્ત હોય છે. રાતે સુતા પહેલાબજરંગીબલીનું નામ લેનાર વ્યક્તિ શત્રુજિત હોય છે. આ બાર નામોનું નિરંતર જાપ કરવાથી વ્યક્તિની હનુમાનજી દશે દિશાઓ અને આકાશ-પાતાળથી રક્ષા કરે છે.

હિન્દુ ધર્મ ગ્રંથ ની એક માન્યતા અનુસાર હનુમાન એક માત્ર એવા ભગવાન છે જે પૃથ્વી પર જીવે છે અને તેમના ભક્તો ની દરેક મનો કામના પૂરી કરે છે.

મંગળવારના દિવસે લાલ સાહીથી ભોજપત્ર પર આ બાર નામ લખીને તાવીજમાં બાંધવાથી ક્યારેય માથાનો દુખાવો નહીં થાય. ગળા કે હાથની બાહુમાં તાંબાનું તાવીજ વધારે ઉત્તમ છે.આપડે સૌ જાણીએ છીએ કે પરમ ભક્ત હનુમાન ચાલીસા અને બજરંબાણ ના પાઠ કરવાવાળા ભક્તો ને સુખ અને ધન ની પ્રાપ્તિ થાય છે.

મંગળવાર.આ દિવસે હનુમાનજીની આરાધના કરવાથી વિશેષ ફળની પ્રાપ્તિ થાય છે. મંગળવારના દિવસે હનુમાનજીની પૂજા કરવી જોઇએ અને હનુમાન ચાલીસાનો પાઠ કરવો જોઇએ તમામ સંકટથી મુક્તિ મળશે. દેવાથી છુટકારો મળશે, કાર્ય સિદ્ધિ અને મંગળ દોષથી મુક્તિ મળશે મંગળવાર નો દિવસ બજરંગબલીનો દિવસ હોય છે. હિન્દૂ ધર્મમાં હનુમાનજીનું ઘણુ મહત્ત્વ છે.

હનુમાનજીની પૂજા કરવાથી ભક્તના જીવનમાં આવતી બધી મુશ્કેલીઓ સરળતાથી દૂર થઈ જાય છે અને ફક્ત તેમની કૃપાથી તમે સંપત્તિ, વિજય અને આરોગ્ય પ્રાપ્ત કરી શકો છો તેમજ હનુમાનજી ની પૂજા કરવાથી તમે શનિ અને મંગળની ખામી દૂર કરી શકો છો ભગવાન રામે હનુમાનજી ને પૃથ્વીના અંત સુધી ભક્તોના વેદનાઓને દૂર કરવા આ દુનિયામાં રહેવાનું કહ્યું હતું અને ત્યારથી હનુમાનજી અહીં રહે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *