48 કલાકમાં આ જિલ્લામાં ભારે વરસાદ ની આગાહી,આ જિલ્લા માં રેડ એલેટ

ભારતીય હવામાન વિભાગ IMD ની શિવાજીનગર અને લોહેગાંવ વેધશાળાઓમાં રવિવારે સમાપ્ત થતા 21 કલાકના સમયગાળા માટે 10.6mm અને 8.6mm વરસાદ નોંધાયો હતો.બીજી બાજુ, જિલ્લાના ઘાટ વિભાગમાં રવિવારે બપોર સુધી ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની જાણ ચાલુ રહી હતી. અધિકારીઓએ જણાવ્યું કે, 6 સપ્ટેમ્બર ચોમાસાની સિઝન શરૂ થયા બાદથી પુણેમાં કુલ 316mm વરસાદ નોંધાયો છે.

સામાન્ય કરતાં 284.6mm વધારે છે. જૂન-સપ્ટેમ્બર સમયગાળા દરમિયાન પુણેમાં સરેરાશ વરસાદ 585mm છે. હવામાન વિભાગના IMD, વડા અનુપમ કશ્યપીએ જણાવ્યું હતું કે, “કર્ણાટક અને કેરળના દરિયાકાંઠે ઓફશોર ચાટની હાજરી અને ગુજરાતમાં હવાનું પરિભ્રમણ જેવી સ્થિતિ રાજ્યના હવામાનને નિયંત્રિત કરી રહી છે. પુણે શહેરમાં હળવો વરસાદ પડશે.

આ દિવસોમાં પુણેના ઘાટ વિસ્તારોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ ચાલુ રહેશે. તેમણે કહ્યું કે, રવિવારે અને સોમવારે બંગાળની ખાડી ઉપર ઓછા દબાણવાળા વિસ્તારની સંભાવના છે. તેના કારણે, અમે 7 અને 12 સપ્ટેમ્બેર રોજ શહેરમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની અપેક્ષા રાખીએ છીએ. ઘાટ વિસ્તારોમાં વરસાદની પ્રવૃત્તિ પણ આ દિવસોમાં વધશે.

” છેલ્લા 24 કલાકમાં ગ્રામીણ પુણેથી ભૂસ્ખલન અથવા રસ્તાઓ પર વૃક્ષો પડવાના કારણે ગામો કાપી નાંખવાની કોઈ તાજેતરની ઘટનાઓ બની નથી. પુણે જિલ્લા કલેક્ટર રાજેશ દેશમુખે જણાવ્યું હતું કે, “જિલ્લામાં વરસાદની પ્રવૃત્તિમાં નોંધપાત્ર ઘટાડો થયો છે. જોકે, તમામ 13 તહસીલ વહીવટીતંત્ર એલર્ટ પર છે.

મુંબઈ, થાણે અને નવી મુંબઈના કેટલાક ભાગોમાં આજે સવારથી ભારે વરસાદ પડ્યો હતો, જેના કારણે શહેર અને તેના ઉપનગરોમાં અનેક સ્થળોએ ભારે પૂર આવ્યું હતું અને વાહનોની અવરજવર થઈ હતી. અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે મુંબઈમાં તાજેતરના રડાર અવલોકનો અનુસાર, નીચલા સ્તરે પવન પશ્ચિમ દિશામાં છે અને તેને મજબૂત પણ કરવામાં આવ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *