વરસાદની ચેતવણી: આ જગ્યા પર આગામી 2 દિવસ સુધી વરસાદની સંભાવનાની હવામાન વિભાગ ની આગાહી - Jan Avaj News

વરસાદની ચેતવણી: આ જગ્યા પર આગામી 2 દિવસ સુધી વરસાદની સંભાવનાની હવામાન વિભાગ ની આગાહી

લખનઉ ઉત્તરપ્રદેશમાં સક્રિય ચોમાસાએ છેલ્લા 24 કલાક દરમિયાન રાજ્યના પશ્ચિમ વિસ્તારોમાં ઘણા વિસ્તારોને ભીંજવ્યા છે. આ સાથે જ આગામી બે દિવસ સુધી પૂર્વ ઉત્તર પ્રદેશમાં વરસાદની સંભાવના છે. ઝોનલ હવામાન કેન્દ્રના અહેવાલ મુજબ, છેલ્લા 24 કલાક દરમિયાન રાજ્યના પશ્ચિમ ભાગોમાં ઘણી જગ્યાએ અને પૂર્વ ભાગોમાં કેટલાક સ્થળોએ વરસાદ થયો છે. બરૌત (બાગપત) માં આ સમયગાળા દરમિયાન સૌથી વધુ 11 સેમી વરસાદ નોંધાયો છે.

આ સિવાય, ગુન્નૌર (સંભલ) માં 7 સેમી, છત્નાગ (પ્રયાગરાજ) માં 5, બાગપતમાં 4-4 સેમી, કર્ચના (પ્રયાગરાજ) અને સુલતાનપુર, સાલેમપુર (દેવરિયા), મિર્ઝાપુર, સુલતાનપુર, પ્રયાગરાજ, પ્રતાપગ,, મુસાફિરખાના (અમેઠી) , કોંચ (જલાઉન), મહેરૌની (લલિતપુર), દેવબંધ (સહારનપુર) અને બિજનૌરમાં 3-3 સેમી વરસાદ નોંધાયો છે.

આગામી 24 કલાક દરમિયાન રાજ્યના પૂર્વ ભાગોમાં ઘણા સ્થળોએ અને પશ્ચિમ ભાગોમાં કેટલાક સ્થળોએ વરસાદની સંભાવના છે. વરસાદની આ પ્રક્રિયા 25 ઓગસ્ટ સુધી ચાલુ રહેવાની ધારણા છે. હકીકતમાં, ગાઝિયાબાદ અને નોઈડા સહિત પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશના ઘણા જિલ્લાઓમાં છેલ્લા બે દિવસમાં સારો વરસાદ થયો છે. આ કારણે હવામાન સુખદ બન્યું છે. તે જ સમયે, હવે વધુ વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી રહી છે. આનાથી ખેડૂતોના ચહેરા પર ખુશી આવી છે.

છેલ્લા 24 કલાક દરમિયાન 9.2 મીમી વરસાદ: જો આપણે રાષ્ટ્રીય રાજધાની દિલ્હીની વાત કરીએ તો રવિવારે પણ અહીં કેટલાક ભાગોમાં વરસાદ પડ્યો. એક દિવસ અગાઉ વરસાદના 62 વર્ષનો રેકોર્ડ તોડ્યા બાદ, રક્ષાબંધનના દિવસે રાજધાનીના ઘણા વિસ્તારોમાં વરસાદ પડ્યો હતો. ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) ના એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે રાજધાની દિલ્હીનું લઘુતમ તાપમાન સોમવારે 24.5 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું, જે આ સિઝનના સામાન્ય તાપમાનથી 2 ડિગ્રી ઓછું છે.

વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, શહેરમાં સાપેક્ષ ભેજ સવારે 8.30 વાગ્યે 92 ટકા નોંધાયો હતો. રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં છેલ્લા 24 કલાક દરમિયાન 9.2 મીમી વરસાદ નોંધાયો છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર રાજધાનીમાં મહત્તમ તાપમાન 33 ડિગ્રીની આસપાસ રહેવાની ધારણા છે. IMD એ વાદળછાયું આકાશ અને પછી હળવા વરસાદની આગાહી કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *