એક સાથે ૨ વાદળ ફાટ્યા અહિયાં, ડુંગર તૂટ્યા, સતત ભારે વરસાદ ના કારણે આ થઇ પરિસ્થિતિ - Jan Avaj News

એક સાથે ૨ વાદળ ફાટ્યા અહિયાં, ડુંગર તૂટ્યા, સતત ભારે વરસાદ ના કારણે આ થઇ પરિસ્થિતિ

IMD એ ઉત્તરાખંડમાં પાંચ દિવસ માટે ભારે વરસાદની ચેતવણી આપી છે – 24 ઓગસ્ટથી 28 ઓગસ્ટ સુધી. તેણે કહ્યું કે વરસાદ સાથે વાવાઝોડું અને વીજળી પડશે.ઉત્તરાખંડની રાજધાની દહેરાદૂનમાં મંગળવારે રાત્રે અવિરત વરસાદ પડ્યો હતો, જેના કારણે વ્યાપક જળબંબાકાર થયો હતો અને વહીવટીતંત્રને સ્ટેટ ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ (એસડીઆરએફ) તૈનાત કરવા માટે પ્રેરિત કર્યા હતા.

ભારતીય હવામાન વિભાગ (આઇએમડી) ને ટાંકીને અહેવાલોએ જણાવ્યું હતું કે સાત કલાક સુધી વરસાદ ચાલુ રહ્યો હતો.ભારે વરસાદને કારણે ગટરનું પાણી ઘરોમાં અને મકાનમાં ઘુસવા લાગ્યું. એસડીઆરએફની ટીમે આઇટી પાર્કમાં સ્થિત સ્ટેટ હેલ્થ ઓથોરિટી બિલ્ડિંગમાં ફસાયેલા 10-12 લોકોને બચાવ્યા હતા, જે પાણીમાં ડૂબી ગયા હતા. આ વિસ્તારમાં ભારે પાણી ભરાઈ ગયું હતું.

બચાવ ટીમે બિંદલ પુલની નીચે નદીની બંને બાજુએ બનાવેલા ઝૂંપડામાં રહેતા લોકોને પણ સલામત સ્થળે ખસેડ્યા. આ દરમિયાન IMD એ ઉત્તરાખંડમાં 24 ઓગસ્ટથી 28 ઓગસ્ટ સુધી પાંચ દિવસ ભારે વરસાદની ચેતવણી આપી હતી. તેણે કહ્યું હતું કે વરસાદ સાથે વાવાઝોડું અને વીજળી પડશે.

ઉત્તર -પશ્ચિમ, મધ્ય ભારત અને પશ્ચિમ કિનારે હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસોમાં ચોમાસુ ધીમું પડવાની આગાહી કરી છે. બુધવારે સવારે હવામાનની આગાહીમાં, આઇએમડીએ જણાવ્યું હતું કે ચોમાસાની ચાટ બુધવાર અને ગુરુવારે હિમાલયની તળેટીની નજીક ચાલવાની ખૂબ જ શક્યતા છે. બિહાર, પૂર્વ ઉત્તરપ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડમાં શુક્રવાર સુધી અલગ -અલગ ભારે ધોધ સાથે વ્યાપક વરસાદની પ્રવૃત્તિ ચાલુ રહેવાની સંભાવના છે.

સંતલા દેવી વિસ્તારમાં તો બે વાર વાદળ ફાટ્યા: દહેરાદૂનના સંતલા દેવી મંદિરની પાસે ખબડવાલાની સ્થિતિ ખૂબ ખરાબ છે જ્યાં બે વાર વાદળ ફાટવાના કારણે અનેક ઘરોમાં પાણીની સાથે સાથે પહાડથી આવનારો કાટમાળ પણ ઘરમાં ઘૂસી ગયો છે. અનેક ઘરોની અંદર મોટા મોટ પત્થરોની સાથે માટી ઘૂસી ગઈ. સ્થિતિ એટલી ઘરાબ છે કે ઘરની છત્ત સુદ્ધા ઉડી ગઈ છે. તો મોટા મોટા પત્થર છત તોડી ઘરમાં પડી રહ્યા છે. સદનશીબે કોઈના જીવ નથી ગયા. જોકે લોકોના ઘર નષ્ટ થઈ ચૂક્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *