આજે અને આવતીકાલે ભારેમાં ભારે વરસાદની આગાહી, સાઉથવેસ્ટમાં લો પ્રેશર એક સાથે બે સિસ્ટમ બની સક્રિય - Jan Avaj News

આજે અને આવતીકાલે ભારેમાં ભારે વરસાદની આગાહી, સાઉથવેસ્ટમાં લો પ્રેશર એક સાથે બે સિસ્ટમ બની સક્રિય

મહત્વનું છે કે હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ ગુજરાતમાં ભારેમાં ભારે વરસાદ થવાની પુરેપુરી શક્યતાઓ છે.દેશના સમગ્ર 12 તાલુકાઓએ પ્રમાણભૂત વરસાદ મેળવ્યો. વલસાડ, નવસારી, ડાંગ, તાપી, ભરૂચ, સુરત, અમરેલી અને સૌરાષ્ટ્રના વિવિધ જિલ્લાઓમાં સૌથી વધુ શક્ય વરસાદ નોંધાયો હતો. ગુરુવારે વલસાડના પારડીમાં ત્રણ ઇંચ, વલસાડ શહેરમાં 2.5 ઇંચ અને સાપુતારામાં ચાર ઇંચ વરસાદ નોંધાયો હતો. રાજ્યમાં ઓગસ્ટના અંત સુધીમાં ટોચના વરસાદને પકડવાની ધારણા છે.

હવામાન શાખાએ દક્ષિણ ગુજરાતમાં હળવાથી ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે, જ્યારે ઉત્તર અને મધ્ય ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં રોજિંદા વરસાદની આગાહી છે. ઓગસ્ટ મહિનાના અંત સુધીમાં રાષ્ટ્રને ચોક્કસ વરસાદની અપેક્ષા છે. મોડી સાંજે અમરેલી તાલુકામાં ચાર ઇંચ અને અમરેલીના લીલીયા તાલુકામાં સાડા ત્રણ ઇંચ વરસાદ માત્ર દોઢ થી બે કલાકમાં પડ્યો હતો. દાહોદ મહાનગરમાં પણ બે ઇંચ વરસાદ નોંધાયો છે.

દેશના ઘણા જિલ્લાઓમાં વરસાદ પડ્યો છે જો કે ગુજરાતમાં વરસાદના અભાવે જળ હોનારતની ચિંતા છે. જ્યારે રાજ્યના ઘણા ડેમોમાં હવે પૂરતું પાણી બચ્યું નથી, એવું લાગે છે કે જો હવે વરસાદ નહીં પડે તો પાણીની અછત હશે. બે દિવસથી પડી રહેલા વરસાદને પગલે દક્ષિણ ગુજરાતમાં વાતાવરણ હિલ સ્ટેશન જેવું છે.

ગુરુવારે દિવસ દરમિયાન વલસાડમાં પારડીમાં ત્રણ ઇંચ, વલસાડમાં 4.5 ઇંચ, વાપીમાં 4.5 ઇંચ, ધરમપુર 4.5 ઇંચ, કપરાડા 4.5 ઇંચ અને ઉમરગામ તાલુકામાં 4.5 ઇંચ વરસાદ નોંધાયો હતો.હવામાન શાખા દેશમાં વરસાદની આગાહી કરી રહી છે પરંતુ તેમ છતાં ખેડૂતો જરૂરી વરસાદ ન મળવા અંગે સંકળાયેલા છે. ઉમરપાડા તાલુકામાં ત્રણ ઇંચ નોંધાયું હતું.

સુરતના ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં, અંબિકા, ઓલાન, કાવેરી, પૂર્ણા અને મિંધોલા સહિતની નદીઓ બે કાંઠે વહેતી હતી. તેવી જ રીતે, નવસારી ખેરગામમાં 4.5 ઇંચ અને વાંસદાએ 2.08 ઇંચ વરસાદ મેળવ્યો હતો. મેઘમહેરને તાપી જિલ્લામાં પણ જોવામાં આવતું હતું.એટલું જ નહીં, જો આ વખતે યોગ્ય વરસાદ નહીં થાય, તો રાજ્યમાં પાણી પીવાની મોટી મુશ્કેલી પણ આવી શકે છે, કારણ કે રાજ્યમાં ઘણા ટેસ્ટ ડેમ ભયજનક સ્થિતિમાં છે.

સૌરાષ્ટ્રભરમાં આજકાલ અમરેલી પંથકમાં મેઘરાજાનું આગમન થયું છે અને 1 થી 2 ઇંચ વરસાદ પડી ગયો છે. લીલીયામાં ચાર ઇંચ વરસાદ પડયો હતો. બાબરામાં 1 ઇંચ અને લાઠીમાં 1/2 ઇંચ વરસાદ નોંધાયો છે. ગડ્ડા શહેરમાં સાંજે 6 વાગ્યા સુધી ધીમીધારે ચાર મીમી વરસાદ પડતો હતો. એક વખત વરસાદ નોંધાયો હતો.

ગોંડલમાં યોગ્ય રીતે વરસાદને કારણે ભાદર ડેમમાં પાણીનો યોગ્ય પ્રવાહ છે. હાલમાં ભાદર ડેમમાં 2.5 ફૂટ પાણી વહી રહ્યું છે, એવું લાગે છે કે જન્માષ્ટમી પછી આજી અને ન્યારી ડેમમાં પાણી નાખવામાં આવશે. જો આપણે ભાદર ડેમ વિશે ચર્ચા કરીએ તો ભાદર ડેમનો સંપૂર્ણ ફ્લોર 34 અંગૂઠા છે જેમાં ડેમમાં 18 ફૂટ પાણી ગણવામાં આવે છે.

સુરતમાં ધુમ્મસની ચાદર હતી. બુધવાર પછી, ગુરુવારે પણ, દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદ દિવસના અમુક તબક્કે સુસ્ત રહ્યો. હવામાન શાખાએ વલસાડ અને ડાંગમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ અને આગામી બે દિવસ સુરત, નવસારી અને તાપી જિલ્લામાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.રાજ્યમાં વલસાડ, તાપી, ડાંગ, વડોદરા, પંચમહાલ, મહિસાગર, ગાંધીનગર, અમદાવાદ, સુરેન્દ્રનગર, બોટાદ, ભાવનગરમાં વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

રાજકોટ, અમરેલી, ગીર સોમનાથ અને જૂનાગઢમાં પણ વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. મુશળધાર વરસાદના કારણે દિલ્હીમાં સ્થાનિકો મુશ્કેલીમાંથી પસાર થઈ રહ્યા છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, પશ્ચિમ મધ્યપ્રદેશ, રાજસ્થાન, હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, ઉત્તરપ્રદેશ, બિહાર અને દિલ્હી-એનસીઆરમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *