રવિવારે અને સોમવારે મુશળધાર વરસાદ ની આગાહી ગુજરાત મોસમનો રેકોર્ડ વરસાદ 3દિવસ ભારે માં ભારે વરસાદ ની આગાહી આ જિલ્લામાં રેડ એલેટ - Jan Avaj News

રવિવારે અને સોમવારે મુશળધાર વરસાદ ની આગાહી ગુજરાત મોસમનો રેકોર્ડ વરસાદ 3દિવસ ભારે માં ભારે વરસાદ ની આગાહી આ જિલ્લામાં રેડ એલેટ

આજે સવારે 6 થી આઠની વચ્ચે સોળ તાલુકાઓમાં વાદળછાયું વાતાવરણ હતું. આ સિવાય ગઈકાલથી 26 જિલ્લાઓ અને 112 તાલુકાઓમાં યોગ્ય વરસાદ નોંધાયો છે. દક્ષિણ ગુજરાતમાં મેઘરાજા વરસી રહ્યા છે. જો કે અગણિત દિવસો સુધી ઉપરવાસમાં સુસ્ત ધોધમાર વરસાદ બાદ સોમવારે રાતના સમયને કારણે વલસાડ જિલ્લામાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે.

મુશળધાર વરસાદથી નીચાણવાળા વિસ્તારો અને લોકોના ઘરોમાં પાણી ભરાયા છે. વાપીમાં ભારે વરસાદને કારણે આ ગીત ભૂંસાઈ ગયું છે. પરિણામે, ઘણી અપડાઉન ટ્રેનોનો સમય ખોરવાઈ ગયો છે. ભારે વરસાદને કારણે અમદાવાદ અને મુંબઈ વચ્ચે ભણાવવાના પ્રસાદમાં વિક્ષેપ પડ્યો છે.

જો આપણે વિગતવાર વાત કરીએ તો દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના ગીર સોમનાથ અને અમરેલી જિલ્લામાં 5 ઇંચ સુધીનો વરસાદ થયો છે. વધુમાં, જો આપણે આબોહવા વિભાગની આગાહી મુજબ હોઈએ તો રવિવારે રાત્રે મુંબઈના ઘણા ઘટકોમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. જેના કારણે ઘણા વિસ્તારોમાં રસ્તાઓ અને રેલવે ટ્રેક પર પાણી ભરાયા છે. અહીં ઘણા રસ્તાઓ પર લાંબી સાઇટ મુલાકાતીઓ જામ છે, જ્યારે ઘણી પડોશી ટ્રેનો પણ મોડી જોગિંગ કરે છે.

ભારે વરસાદના કારણે વેસ્ટર્ન લાઇન 5 થી 7 મિનિટ મોડી ચાલી રહી છે જ્યારે સેન્ટ્રલ અને હાર્બર લાઇન 10 થી 15 મિનિટ મોડી લટાર મારી રહી છે, પશ્ચિમ રેલવેએ એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, રવિવારે રાત્રે મુંબઇમાં ભારે વરસાદના કારણે રેલવે ટ્રેક નાલાસોપારામાં પૂર આવ્યું છે. આને કારણે, અપ લાઇન પર ટ્રેનોનું સંચાલન બંધ કરવામાં આવ્યું છે, જ્યારે વિવિધ ત્રણ તાણ પરની ટ્રેનો વધુમાં વધુ ધીમી ગતિએ દોડી રહી છે. 28 મી સુધી સમગ્ર રાજ્યમાં વરસાદ પડી શકે છે.

જો આપણે રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં વરસાદના સંપૂર્ણ આંકડાઓ પર લાગે છે, તો 41.42 ટકા વરસાદ થયો છે. ગુજરાતમાં રવિવારે સવારે 8.30 વાગ્યા સુધી 6.54 મીમીનો સામાન્ય વરસાદ થયો હતો. રેલવે શક્ય તેટલી ઝડપથી ગીત પર ગેજેટ લોઅર બેક મેળવવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે.

તમને જણાવી દઈએ કે 26 મુંબઈમાં એક વખત ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી હતી. હવામાન શાખાએ સોમવારે મહાનગર અને પડોશી થાણે, પાલધર અને રાયગજિલ્લાઓમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની ચેતવણી આપી છે. આ ઉપરાંત અમરેલીના લીલીયામાં 4.76 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. આ સિવાય ભાવનગરના મહુવા નવસારીના ખેરગામ અને ચીખલીમાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો.

હવામાન શાખાએ 2005 માં મુંબઈમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી હતી. 2005 માં ભારે વરસાદથી શહેરને અટકી ગયું હતું અને નિયમિત જીવનશૈલી ખોરવાઈ હતી.

ગુજરાતમાં ઘણા દિવસોથી વરસાદ બંધ છે. હવામાન શાખાએ રાજ્યમાં ભેજવાળી આબોહવા બનાવવા માટે વધુ એક વખત આગાહી જારી કરી છે. થોડા દિવસો પહેલા, હવામાન વિભાગે ભારે વરસાદના સંકટ પર પ્રભુત્વ જમાવ્યું હતું, ભલે આ દિવસોમાં તે વધુ વખત સામાન્ય સમજદાર વરસાદની આગાહી કરે.

ગુજરાતના ખેડૂતો માટે ચોક્કસ માહિતી છેવરસાદ માટે તૈયાર રહેલા ઉત્તર ગુજરાત, કચ્છ અને પશ્ચિમ સૌરાષ્ટ્રના ખેડૂત ભાઈઓ માટે સારી માહિતી. આ દિવસો કરતા થોડા દિવસો પહેલા અમે તમને જાણ કરી હતી કે 28-29 રાઉન્ડમાં બંગાળની ખાડીમાં લોપ્રેશર ગેજેટ સક્રિય થશે. જે મુજબ ક્લાઇમેટ ચાર્ટમાં બંધ બે દિવસમાં ઘણો ફેરફાર કર્યો છે. મોડેલોની પરિસ્થિતિ જોતાં ગુજરાતમાં વરસાદના સાચા ગોળાકારની તક છે. રાજ્યના ઘણા જિલ્લાઓમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે ત્યારે ચોમાસું જલદી જ રાષ્ટ્રમાં જીવંત લાગે છે. ના કહ્યું

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આગામી દિવસોમાં ભીનું વાતાવરણ સમાન રહેશે. હવામાન શાખાએ વધુમાં ઉત્તર ગુજરાત અને દક્ષિણ ગુજરાત સહિત સૌરાષ્ટ્ર અને મધ્ય ગુજરાતમાં બે દિવસ વરસાદની આગાહી કરી છે. મિત્રો, હાલમાં બે યુરોપીયન ફેશન્સ અને GFS મેનકેઇન અનન્ય ટ્રેક પ્રદર્શિત કરી રહ્યા છે. એટલે કે, અંતિમ માર્ગ કે જેમાં લો-પ્રેશર ક્રોસ કરશે તે નક્કી થયું નથી. અમે તમને અપ ટુ ડેટ સાચવીશું કારણ કે અમે આગામી દિવસોમાં લોઅર બેક રેકોર્ડ કરીશું.

હવામાન શાખાએ આગાહી કરી છે કે રાજ્યમાં વરસાદની પકડ ચાલુ રહેશે જ્યારે ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ વરસાદ જોવા મળશે. યુરોપમાં આજના દિવસના માહોલને જોતા દક્ષિણ ગુજરાત અને ઉત્તર ગુજરાતમાં યોગ્ય વરસાદની તક છે. જ્યારે GFS મેનકેઇનમાં અથવા હવામાન વિભાગની (IMD) વેબસાઇટ અનુસાર, મધ્ય ગુજરાત, ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના ઘટકોમાં ચોક્કસ વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. જો કે મોડેલના સંજોગો પર આધાર રાખીને ઘણા ફેરફારો કરી શકાય છે.

શનિવારે સમગ્ર ગુજરાતમાં દિવસભર વરસાદ પડ્યો હતો. જેની વાત કરીએ તો, અમરેલી જેવા દક્ષિણ ગુજરાત, મધ્ય ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રની આસપાસના વિસ્તારોમાં વરસાદ પડ્યો. ગુજરાતના સમગ્ર 12 તાલુકાઓમાં વરસાદ થયો છે. મેનીક્વિન વધુમાં રેકોર્ડ આપે છે કે ગુજરાતમાં વારંવાર વરસાદનું ગોળાકાર પણ હોઈ શકે છે. પરંતુ મિત્રો, આ 12 મહિનામાં ફેશનો લાંબા સમયથી ખોટા ઘણા દાખલાઓ ધરાવે છે અને ખેડૂત સાથીઓને હવે આગાહીમાં વિશ્વાસ નથી રહ્યો તેથી અમે તમને ઓછા દબાણની તકનીકો અને દૃશ્ય સ્પષ્ટ થતાં જાણકાર બનાવીશું.

આ વર્ષે જામ મેઘરાજે અષાh મહિનાની શરૂઆતમાં વરસાદ પડ્યા બાદ તબાહી મચાવી છે. થોડા દિવસો પહેલા જ અંબાલાલ પટેલે વરસાદ વિશે જરૂરી આગાહી કરી હતી. થોડા દિવસો પહેલા વરસાદનો ગોળાકાર ત્રણથી ચાર દિવસ સુધી રહ્યો હતો. હવે, આબોહવા ચાર્ટના ફેશનો અનુસાર, ગુજરાતમાં આવનારા ગોળાકાર વરસાદ દસથી બાર દિવસ સુધી ફાઇનલ થઈ શકે છે. કારણ કે લો-પ્રેશર પછી આઠમી અને 29 મી સુધી, ગુજરાતમાં ટાયફૂન ગોળાકાર 30-31 થી શરૂ થશે. 6-7 સપ્ટેમ્બરના કેટલાક તબક્કે બંગાળની ખાડીમાં અન્ય કેટલાક લો-પ્રેશર પ્રગટ થવા જઈ રહ્યા છે ત્યારે આગામી દિવસોમાં તેની અસર ગુજરાતમાં ગણી શકાય.

જેની વાત કરીએ તો વલસાડના પારડીમાં ચાર ઇંચ, વલસાડ શહેરમાં 4.8 ઇંચ અને સાપુતારામાં 6 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. અંબાલાલ પટેલની આગાહી કોઈપણ રીતે ખોટી પડતી નથી. એવું કહેવામાં આવે છે, મુખ્યત્વે તેમના નક્ષત્રોના આધારે આગાહીઓ કરો. તેમના મતે, દક્ષિણ ગુજરાતમાંથી વરસાદની એન્ટ્રી 22 થી 28 ઓગસ્ટ એટલે કે શનિવારે સ્થાન લેશે. 26 અને 31 ઓગસ્ટથી ઉત્તર ગુજરાતના ઘટકોમાં વરસાદ થવાની સંભાવના છે. ધીરે ધીરે આ વરસાદનું વહન આગળ વધશે. આજે 29 મી છે, તેથી આગામી દિવસોમાં મેઘરાજાનું આગમન થશે ત્યારે તે ધ્યાનમાં લેવાનું બાકી છે.

વધુ એક વખત અંબાલાલ પટેલે વરસાદની અપેક્ષા રાખી છે, તો ચાલો સમજીએ કે આખરે વરસાદ આ ચોમાસામાં ક્યારે પ્રવેશ કરશે. ગુજરાતના ખેડૂતોને ચોક્કસપણે જાણ કરવા માટે કે આ વર્ષે ક્લાઇમેટ ચાર્ટ ફેશન્સ ખૂબ સચોટ લાગ્યા છે. પરંતુ તે મુજબ લાંબા સમય સુધી વરસાદ થયો નહીંતેથી જ આપણે આગામી દિવસોમાં પરંપરાગત વરસાદની આશા રાખવી જોઈએ નહીં. સુપરફિસિયલ લોપ્રેશર રહેશે તેમ છતાં અમે તમને જાણકાર બનાવીશું કારણ કે આગામી દિવસોમાં પરિસ્થિતિ થોડી સ્પષ્ટ થશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *