આ શહેરમાં હવે ઘર ફક્ત 87 રૂપિયામાં વેચાઇ રહ્યા છે, - Jan Avaj News

આ શહેરમાં હવે ઘર ફક્ત 87 રૂપિયામાં વેચાઇ રહ્યા છે,

જાણો શું કારણ છે..

દરેક જણ પોતાનું એક ઘર રાખવા માંગે છે, જ્યાં તેઓ તેમના પરિવાર સાથે ખુશીથી જીવી શકે. આવી સ્થિતિમાં, લોકો ઘર ખરીદવા માટે તેમની આજીવન આવકનું રોકાણ કરે છે. પરંતુ તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે વિશ્વનું એક એવું શહેર પણ છે, જ્યાં માત્ર 87 રૂપિયાના નજીવા ભાવે મકાનો મળી રહ્યા છે, પરંતુ હજી પણ કોઈ ત્યાં રહેવા માંગતું નથી. આ શહેરનું નામ સલેમી છે, જે ઇટાલીના સિસિલી ટાપુ પર સ્થિત છે. તે aતિહાસિક સ્થળ છે, જ્યાં કેટલાક મકાનો છે જે 16 મી સદીના છે. જો કે, 1968 ના ભૂકંપ બાદ શહેરને ભારે હાલાકી વેઠવી પડી.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં ઇટાલીના ઘણા શહેરોમાં દેશનિકાલની સમસ્યાનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે, જેમાંથી એક સલેમી શહેર પણ છે. આ જ કારણ છે કે લોકો ઘરોને ખૂબ ઓછા દરે વેચે છે, એટલે કે, ફક્ત એક યુરોના પ્રારંભિક ભાવે. સૌથી અગત્યની બાબત એ છે કે અહીં રસ્તાઓથી ઇલેક્ટ્રિક ગ્રીડ અને સીવેજ પાઈપો સુધીની મૂળ સુવિધાઓ અને સેવાઓ ઉપલબ્ધ છે. શહેરના મેયર ડોમેનીકો વેણુતિએ જણાવ્યું હતું કે અગાઉની જેમ નગરોને ફરીથી વસવાટ કરવાના પ્રયત્નમાં, ઓછા ભાવે મકાનો આપવામાં આવી રહ્યા છે, કારણ કે અહીંના લોકો સતત તે જગ્યા છોડીને અન્યત્ર સ્થાયી થઈ રહ્યા છે.

ડોમેનિકો વેણુતિ અનુસાર, સરકાર ઘણાં વર્ષોથી આ યોજના પર કામ કરી રહી હતી, પરંતુ તે પછી કોરોના રોગચાળો થયો, જેને કારણે કેટલીક સમસ્યાઓ .ભી થઈ. તેમણે કહ્યું કે તમામ મકાનો સિટી કાઉન્સિલના છે, તેથી તેમનું વેચાણ કરવામાં મોડું નહીં થાય. વર્ષ 2018 ની શરૂઆતમાં, ઇટાલીના ઓલોલી શહેરમાં મકાનોની કિંમત માત્ર 84 રૂપિયા રાખવામાં આવી હતી. ત્યાં પણ કેટલીક આવી જ પરિસ્થિતિઓ હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *