રેલવેમાં બહાર પાડવામાં આવી 1664 જગ્યા, અરજી 2 જી ઓગસ્ટથી શરૂ થશે, જાણો વધુ

ઉત્તર મધ્ય રેલવે ભરતી 2021 સૂચના: જો તમે રેલવે વિભાગમાં સરકારી નોકરી મેળવવા માટે રસ ધરાવો છો, તો ઉત્તર મધ્ય રેલવે દ્વારા લેવામાં આવેલી જગ્યા માટે 2 જી ઓગસ્ટથી અરજી શરૂ થઈ રહી છે . ઉત્તર મધ્ય રેલવે (NCR), પ્રયાગરાજ, ઉત્તરપ્રદેશએ તેની સત્તાવાર વેબસાઇટ એટલે કે rrcpryj.org પર એપ્રેન્ટિસ પોસ્ટ્સની ભરતી માટે સૂચના પ્રકાશિત કરી છે. વર્ષ 2020-21 માટે ઉત્તર મધ્ય રેલવે (પ્રયાગરાજ, આગ્રા, ઝાંસી અને ઝાંસી વર્કશોપ) ના વિવિધ વિભાગો, વર્કશોપમાં એપ્રેન્ટિસ એક્ટ 1961 હેઠળ નિયુક્ત વેપારમાં તાલીમ માટે કુલ 1664 ખાલી જગ્યાઓ ઉપલબ્ધ છે. આઇટીઆઇ સર્ટિફિકેટ સાથે 10 મા ધોરણ પાસ ઉમેદવારો 02 ઓગસ્ટ 2021 થી ઉત્તર મધ્ય રેલવે એપ્રેન્ટિસ ભરતી 2021 માટે અરજી કરી શકે છે. એનસીઆર એપ્રેન્ટિસ માટેની અરજીઓ 01 સપ્ટેમ્બર 2021 સુધી સ્વીકારવામાં આવશે.

મહત્વની તારીખો:

1. ઓનલાઈન અરજીની શરૂઆતની તારીખ – 02 ઓગસ્ટ 2021 2. ઓનલાઈન અરજીની છેલ્લી તારીખ – 01 સપ્ટેમ્બર 2021

ઉત્તર મધ્ય રેલવે ખાલી જગ્યાની વિગતો: કુલ પોસ્ટ્સ – 1664

  • 1.પ્રયાગરાજ મિકેનિકલ વિભાગ – 364
  • 2. પ્રાયગરાજ વિદ્યુત વિભાગ – 339
  • 3 ઝાંસી વિભાગ – 480
  • 4. વર્કશોપ ઝાંસી – 185
  • 5. આગ્રા વિભાગ – 296

ઉત્તર મધ્ય રેલવે એપ્રેન્ટિસ પોસ્ટ્સ માટે પાત્રતા માપદંડ: શૈક્ષણિક લાયકાત:

  • 1. ઉમેદવાર ઓછામાં ઓછો 50% ગુણ સાથે 10 માં ધોરણ અથવા તેની સમકક્ષ (10+2 સિસ્ટમ હેઠળ) પાસ હોવો જોઈએ.
  • 2. વેલ્ડર (ગેસ અને ઇલેક્ટ્રિક), વાયરમેન, અને સુથાર માટે – 8 મા વર્ગ અને ITI / વેપાર પ્રમાણપત્ર.

તકનીકી લાયકાત:

NCVT/SCVT સાથે જોડાયેલ માન્ય Industrialદ્યોગિક તાલીમ સંસ્થામાંથી સંબંધિત વેપારમાં ITI પાસ પ્રમાણપત્ર. આચાર્ય દ્વારા આપવામાં આવેલ પ્રમાણપત્ર સ્વીકારવામાં આવતું નથી.

ઉત્તર મધ્ય રેલવે એપ્રેન્ટિસ વય મર્યાદા: ઉત્તર મધ્ય રેલવે એપ્રેન્ટિસ માટે 15 થી 24 વર્ષની

પસંદગી પ્રક્રિયા: મેરિટના આધારે પસંદગી કરવામાં આવશે જે 10 અને ITI માં મેળવેલા ગુણના આધારે તૈયાર કરવામાં આવશે.

સત્તાવાર સૂચના : સત્તાવાર વેબસાઇટ

ઉત્તર મધ્ય રેલવે એપ્રેન્ટિસ ભરતી 2021 માટે કેવી રીતે અરજી કરવી?

લાયક ઉમેદવારો 02 ઓગસ્ટથી 01 સપ્ટેમ્બર 2021 સુધી સત્તાવાર વેબસાઇટ પર ઓનલાઇન નોંધણી અને અરજી કરી શકે છે.

મિત્રો આર્ટીકલ ગમ્યો હોઈ તો લાઇક કરી અને શેર કરવાનું ભૂલતા નહિ. અને જો તમારે અવનવી મજેદાર પોસ્ટ અને આર્ટીકલ વાંચવા હોય તો અમારા આ પેજ ને લાઇક કરવાનું ભૂલશો નહીં. આ પેજ પર તમને બધી પ્રકારની માહિતી મળતી રહેશે, જે કદાચ તમે ક્યાંયે વાંચી નહીં હોય. તમારો અભિપ્રાય અને તમારી પાસે કોઈ અન્ય જાણવા લાયક માહિતી હોય, તો તમે અમને જણાવી શકો છો. જેથી અમે એ માહિતી અમારા બીજા લેખમાં ઉમેરી લોકો સુધી પહોચાડી શકીએ. ફેસબુક ઉપર હેલ્થ, જાણવા જેવું, અજબ-ગજબ, હાલના બનાવ, બ્યુટી ટીપ્સ, મજેદાર જોક્સ, બોલીવુડ ગપ શપ, દેશ-વિદેશ, રાશિ ભવિષ્ય, ખેતીને લગતી માહિતી, રસોઈ, ટેકનોલોજી વગેરેની માહિતી મેળવવા માટે, ફેસબુક પર અમારા પેજ Jan Avaj News ફોલો કરી અમારી સાથે જોડાયેલા રહો. અમે આવી જ રસપ્રદ અને ઉપયોગી માહિતી અને તમારા માટે લાવતા રહીશું. અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *