નીરજ ચોપડાને નરેન્દ્ર મોદી સરકાર પાસે કરી આ માંગણી, વિડીયો માં જોવો શું કહ્યું વાતચીત દરમિયાન - Jan Avaj News

નીરજ ચોપડાને નરેન્દ્ર મોદી સરકાર પાસે કરી આ માંગણી, વિડીયો માં જોવો શું કહ્યું વાતચીત દરમિયાન

ભાલા ફેંકનાર નીરજ ચોપરાએ ટોક્યો ઓલિમ્પિકમાં ગોલ્ડ મેડલ જીતીને ઈતિહાસ રચ્યો છે. તે દેશ માટે વ્યક્તિગત ગોલ્ડ મેડલ જીતનાર બીજો ખેલાડી અને પ્રથમ ખેલાડી બન્યો છે. 13 વર્ષ પછી આ પ્રથમ વખત છે. જ્યારે ભારતને ઓલિમ્પિકમાં ગોલ્ડ મળ્યો હતો. આ સિદ્ધિ પ્રાપ્ત કરવા પર, વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ નીરજ ચોપરાને અભિનંદન આપ્યા અને લાંબા સમય સુધી નીરજ સાથે વાત કરી. આ દરમિયાન નીરજે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સમક્ષ એક ખાસ માંગ પણ રાખી હતી. જેને પીએમ દ્વારા પૂરા કરવાનું વચન આપવામાં આવ્યું હતું.

નીરજ ચોપરા સાથે વાત કરતી વખતે, વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું હતું કે ઘણા અભિનંદન નીરજ જી, તમને દુખ થયું છે, છતાં તમે અજાયબીઓ કરી છે. આ સખત મહેનતને કારણે થયું છે. મેં જોયું કે તમને તમારા ચહેરા પર આત્મવિશ્વાસ હતો અને કોઈ દબાણ નહોતું.

વડાપ્રધાને વધુમાં કહ્યું, “તમારા માતા અને પિતાને મારા નમસ્કાર કહો. આ દેશ અને તમારા પરિવાર માટે ગૌરવની ક્ષણ છે. અને મારા વતી રાધા કૃષ્ણ જીને અભિનંદન પાઠવશે. તેઓએ તમારી સાથે ખભે ખભા મિલાવીને કામ કર્યું છે. હવે 15 ઓગસ્ટના રોજ ફરી એકવાર ઘણા અભિનંદન.

નીરજ હરિયાણાના પાણીપત જિલ્લાનો છે. આવી સ્થિતિમાં મોદીએ તેમને કહ્યું કે પાણીપત દરેકને પાણી આપે છે. આજે ઓલિમ્પિક સમાપ્ત થઈ રહ્યું છે અને તમે રાષ્ટ્રને ખુશ કર્યા છે. પિનાપાટે પાણી બતાવ્યું. પરંતુ આ વખતે ઓલિમ્પિક એક વર્ષ મોડું થયું. તેથી તમારે એક વર્ષ સખત મહેનત કરવી પડી. તે જ સમયે, આપત્તિ દરમિયાન ઘણી કટોકટીઓ આવી. ઘણી મુશ્કેલીઓ આવી, જેમાં તમને પણ દુખ થયું. પરંતુ આ હોવા છતાં, તમે આટલું મોટું પરાક્રમ બતાવ્યું છે. અને આ માત્ર સખત મહેનતને કારણે છે.

મોદીને આ ખાસ વિનંતી કરી : વાતચીત દરમિયાન નીરજે મોદીજીને ખાસ વિનંતી પણ કરી અને કહ્યું કે દેશમાં ઘણી પ્રતિભા છે. તેને સંપૂર્ણ ટેકો આપો. નીરજના કહેવા મુજબ, તેમણે પીએમને કહ્યું કે રમતો ઓલિમ્પિકમાં છે. તેમને વધુ ટેકો આપવો જોઈએ. આપણા દેશમાં ઘણી પ્રતિભા છે. રમતને તે જે રીતે જઈ શકે છે તેને સંપૂર્ણ ટેકો આપો. અન્ય રમતોને પ્રોત્સાહન આપવું જોઈએ જેથી ઓલિમ્પિકમાં વધુ મેડલ જીતી શકાય.

13 વર્ષ પછી સોનું મળ્યું : ભારતને 13 વર્ષ બાદ ઓલિમ્પિકમાં ગોલ્ડ મેડલ મળ્યો છે. નીરજ ચોપરા પહેલા અભિનવ બિન્દ્રાએ બેઇજિંગ ઓલિમ્પિકમાં શૂટિંગમાં ગોલ્ડ મેડલ જીત્યો હતો. આ રીતે, ભારતે અત્યાર સુધી ઓલિમ્પિકમાં બીજો વ્યક્તિગત ગોલ્ડ મેડલ જીત્યો છે. આ પહેલા ભારતે હોકીમાં 8 ગોલ્ડ મેડલ જીત્યા છે.

નીરજની આ સફળતા સાથે ભારતે ટોક્યો ઓલિમ્પિકમાં 1 ગોલ્ડ, 2 સિલ્વર અને 4 બ્રોન્ઝ જીત્યા છે. તમને જણાવી દઈએ કે નીરજે 87.58 મીટરના અંતર સાથે પ્રથમ સ્થાન મેળવ્યું હતું. ચેક રિપબ્લિકના યાકુબ વાલ્ડેઝ 86.67 મીટર સાથે બીજા ક્રમે જ્યારે તેના દેશના વિટેસ્લાવ વેસેલીએ 85.44 મીટર સાથે બ્રોન્ઝ મેળવ્યો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *