આગામી 15 દિવસ સુધી નક્ષત્ર પરથી વરસાદની આગાહી, જાણો ક્યાં વિસ્તાર માં આવશે વધુ વરસાદ - Jan Avaj News

આગામી 15 દિવસ સુધી નક્ષત્ર પરથી વરસાદની આગાહી, જાણો ક્યાં વિસ્તાર માં આવશે વધુ વરસાદ

છેલ્લા 24 કલાકથી ઉત્તર ભારતના ઘણા રાજ્યોમાં વરસાદ ચાલુ છે. રાજધાની દિલ્હીમાં રવિવારે સવારે ઘણો વરસાદ થયો છે. જેના કારણે લોકોને ગરમીમાંથી રાહત મળી હતી. આ સિવાય ઘણા વિસ્તારોમાં પાણી ભરાવાની સમસ્યાનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. હવામાન વિભાગે મધ્યપ્રદેશ અને રાજસ્થાનના ઘણા જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદ માટે રેડ એલર્ટ જારી કર્યું છે.

આ સાથે, વિભાગે જણાવ્યું હતું કે, પૂર્વ ભાગમાં ચોમાસાના આગમન સાથે, પશ્ચિમ બંગાળ પર લો પ્રેશર વિસ્તાર બન્યો છે, જે ઝારખંડ અને બિહાર તરફ પશ્ચિમ તરફ આગળ વધે તેવી શક્યતા છે. જેના કારણે આજે આ રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. દિલ્હી અને હરિયાણામાં આગામી કેટલાક કલાકો સુધી વાદળછાયું આકાશ અને હળવો વરસાદ જોવા મળશે.

આઈએએનએસ અનુસાર, હવામાન વિભાગે મધ્યપ્રદેશમાં 5 ઓગસ્ટ સુધી ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ અને 5 ઓગસ્ટ સુધી રાજસ્થાનમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. સોમવારે ઉત્તર પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હરિયાણામાં 5 ઓગસ્ટ અને હિમાચલ પ્રદેશમાં 2 થી 4 ઓગસ્ટ દરમિયાન ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આગામી ત્રણ-ચાર દિવસમાં દ્વીપકલ્પ ભારત, અડીને આવેલા પૂર્વ મધ્ય ભારત, મહારાષ્ટ્ર અને ગુજરાતમાં વરસાદ ઓછો થવાની સંભાવના છે.

આ રાજ્યોમાં આગામી ચાર દિવસ સુધી ભારે વરસાદ રહેશે : હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, ઉત્તર અને મધ્ય ભારતના કેટલાક રાજ્યોમાં આગામી ચાર દિવસોમાં ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. પૂર્વ ઉત્તર પ્રદેશમાં પણ લો પ્રેશર એરિયા બની રહ્યું છે. આગામી ત્રણ દિવસમાં અહીં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

1 થી 2 ઓગસ્ટ વચ્ચે પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશમાં છૂટોછવાયો અને ભારે વરસાદ પડી શકે છે. જમ્મુ -કાશ્મીર અને પંજાબમાં 1 ઓગસ્ટ, હિમાચલ પ્રદેશમાં 2 ઓગસ્ટ અને ઉત્તરાખંડ અને હરિયાણામાં 4 ઓગસ્ટ સુધી ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

રાજસ્થાનમાં આગામી ત્રણ દિવસમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે : હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર રાજસ્થાનમાં ફરી ચોમાસું સક્રિય થયું છે. જેના કારણે આગામી 3 થી 4 દિવસ સુધી ઘણા વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. વિભાગ અનુસાર 3 ઓગસ્ટ સુધી રાજસ્થાનના વિવિધ જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જેમાં 1 ઓગસ્ટે ઝાલાવાડ, બારણ, પ્રતાપગઢ, ચિત્તોડગઢ અને બાંસવાડામાં સૌથી વધુ વરસાદ થવાની સંભાવના છે. આ જિલ્લાઓમાં 100 થી 200 મીમી વરસાદની અપેક્ષા છે.

મધ્યપ્રદેશમાં ભારે વરસાદ માટે રેડ એલર્ટ જારી : હવામાન વિભાગે રવિવારે મધ્યપ્રદેશના 10 જિલ્લાઓ માટે ‘રેડ એલર્ટ’ જારી કર્યું છે, આગામી 24 કલાકમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. IMD ની ભોપાલ કચેરીના વરિષ્ઠ હવામાનશાસ્ત્રી પી.કે. સાહાએ જણાવ્યું હતું કે, ગ્વાલિયર, શિવપુરી, ગુણા, અશોક નગર, દાતિયા, શેઓપુર, મોરેના, ભીંડ, નીમચ અને મંદસૌરમાં 115.6 મીમીથી 204.5 મીમી સાથે ગાજવીજ અને વીજળી પડી હતી.

આવનારા સમય માં વધુ વરસાદની અપેક્ષા છે. જ્યારે મધ્યપ્રદેશના 17 જિલ્લાઓ જેમ કે શાહડોલ, ઉમરિયા, રીવા, અનુપપુર, સિંગરૌલી, સિધી, પન્ના, દમોહ, સાગર, નીમચ, મંદસૌર, અશોક નગર, શિવપુરી, ગ્વાલિયર, દાતિયા, ભીંડ અને મોરેના માટે ભારે વરસાદની નારંગી ચેતવણી જારી કરવામાં આવી હતી. છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *