29 30 અને 31તારીખે ભારે વરસાદ ની આગાહી, હવે વરસાદ આવ્યો જ સમજો આગામી 5 દિવસોમાં આ રાજ્યોમાં ધોધમાર વરસાદ પડવાની આગાહી - Jan Avaj News

29 30 અને 31તારીખે ભારે વરસાદ ની આગાહી, હવે વરસાદ આવ્યો જ સમજો આગામી 5 દિવસોમાં આ રાજ્યોમાં ધોધમાર વરસાદ પડવાની આગાહી

ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ બુધવારે જણાવ્યું હતું કે 27 ઓગસ્ટ (શુક્રવાર) સુધી ઉત્તર-પૂર્વ ભારત, ઉપ-હિમાલય પશ્ચિમ બંગાળ અને સિક્કિમમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. ગુજરાત આણંદ કૃષિ યુનિવર્સિટીની હવામાન શાખાના સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર શુક્રવાર પછી આ વિસ્તારમાં ભારે વરસાદ સાથે તે શાંત થશે.

ત્યાર બાદના 5 દિવસો માટે આણંદ-ખેડા જેવા સમગ્ર પંથકમાં વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે. ગુજરાતના છૂટાછવાયા પંથકોમાં હળવાથી સરેરાશ વરસાદ પડી શકે છે. રાજ્યના મોટાભાગના ઘટકોમાં તાપમાન 31 થી ચાર સ્તર વચ્ચે રહેવાની ધારણા છે. આ સપ્તાહ પછી, પછીના સપ્તાહમાં, આબોહવા પણ વેપાર કરી શકે છે અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ પણ પડી શકે છે.

IMD એ જણાવ્યું હતું કે અરુણાચલ પ્રદેશમાં 25 ઓગસ્ટના રોજ ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે. 29 ઓગસ્ટ સુધી ઉત્તરાખંડમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ ચાલુ રહેશે. બિહાર અને જાપાનીઝ ઉત્તર પ્રદેશમાં 27 ઓગસ્ટ સુધી ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે. એનડીઆરએફના 15 માંથી આઠ જૂથો તૈનાત કરવામાં આવ્યા છે.

આબોહવાની આગાહી અનુસારતમિલનાડુ અને કેરળ અને માહેમાં 27-29 ઓગસ્ટના રોજ આગામી 5 દિવસોમાં અમુક તબક્કે અલગથી ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે. આવી ગયો છે. બીજી બાજુ, વડોદરામાં 3 અને ગાંધીનગરમાં 1 જૂથ સંગ્રહિત કરવામાં આવ્યા છે. આગામી દિવસોમાં ચોમાસાના દૃશ્યને થોડું વધારે ગંભીર બનાવવા અને પરિસ્થિતિને સંપૂર્ણ રીતે સજ્જ કરવા માટે પગલાં લેવામાં આવ્યા છે.

આગામી બે દિવસમાં કેટલાક તબક્કે પૂર્વ ભારતમાં છૂટાછવાયા વાવાઝોડાની આગાહી કરવામાં આવી છે. ઉત્તર પશ્ચિમ, મધ્ય ભારત અને પશ્ચિમ કિનારે આગામી ચાર દિવસો દરમિયાન હળવા વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. , જળ સંસાધન અને સરદાર સરોવર નિગમ લિમિટેડના અધિકારીઓ જોડાયા. બેઠક બાદ પસંદગી કરવામાં આવી છે.

હવામાન પધ્ધતિ: સમગ્ર ચોમાસુ ચાટ હિમાલયની તળેટીની નજીક રાખવામાં આવે છે. તેઓ આવતીકાલે, 26 ઓગસ્ટ સુધી ત્યાં રહેવાની ધારણા છે. 27 ઓગસ્ટના રોજ ઉત્તર-પશ્ચિમ અને નજીકના પશ્ચિમ-મધ્ય બંગાળની ખાડી ઉપર ચક્રવાતી પરિભ્રમણની તકને જોતાં, ચોમાસાનો જેપ સ્ટોઝ 27 ઓગસ્ટથી દક્ષિણ તરફ જવાની શક્યતા છે, એમ ગુજરાત કૃષિ વિભાગના કાયદાકીયએ જણાવ્યું હતું. પાકનું વાવેતર કરવામાં આવ્યું છે. આ 12 મહિનામાં વાવેતર અંતિમ 12 મહિના જેટલું જ રહ્યું છે પરંતુ આ વર્ષે વરસાદ ઘણો ઓછો રહ્યો છે. સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં ઓગણચાલીસ ટકા વરસાદ ઓછો થયો. ગુજરાતની આસપાસના વિસ્તારમાં ચોરલીસેક ટકા ઓછો વરસાદ થયો છે. ત્યારે ખેડૂતો વરસાદ માટે તૈયાર છે.

29 ઓગસ્ટથી પશ્ચિમનો ત્યાગ દક્ષિણ તરફ જવાની ધારણા છે. બંગાળની ખાડીથી ઉત્તર-પૂર્વ ભારત તરફ મજબૂત દક્ષિણ દક્ષિણ-પશ્ચિમ પવન 26 ઓગસ્ટ સુધી આગળ વધવાની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગની આ એસેમ્બલી પછી ઉતાવળમાં લેવામાં આવેલી પસંદગી હિમાયત કરે છે કે સંભવત આગામી સપ્તાહમાં ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. જો કે, આબોહવા ચાર્ટ દ્વારા યોગ્ય આગાહીઓ પણ પ્રાપ્ત થઈ રહી છે.

દેહરાદૂનમાં ભારે વરસાદ: મંગળવારે રાત્રે ભારે વરસાદથી દેહરાદૂનમાં વિશાળ જળબંબાકાર થયો, જેના કારણે વહીવટીતંત્રે સ્ટેટ ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ (SDRF) ની સ્થાપના કરી. મહાનગરના ઘણા ભાગોમાં ભારે વરસાદ ગૃહોને નિવાસો અને ઇમારતોમાં જવા માટે લાવ્યો હતો. અગાઉની માર્ગદર્શિકા મુજબ, એસડીઆરએફ એલર્ટ મોડ પર રહેતું હતું અને જૂથો રાતભર સ્થળ પર રહ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *