24 ઓગષ્ટ થી 28 ઓગષ્ટ સુધી અતિ ભારે માં ભારે વરસાદ ની આગાહી, આ જિલ્લામાં ચોંકાવનારી આગાહી આ તારીખે આવશે ધોધમાર વરસાદ - Jan Avaj News

24 ઓગષ્ટ થી 28 ઓગષ્ટ સુધી અતિ ભારે માં ભારે વરસાદ ની આગાહી, આ જિલ્લામાં ચોંકાવનારી આગાહી આ તારીખે આવશે ધોધમાર વરસાદ

ગુજરાતમાં આ વર્ષે વરસાદના અભાવને કારણે, આ વર્ષે વિશ્વમાં વિષયનું વાતાવરણ છે. જળ સંકટને કારણે ખેડૂતો સિંચાઈના પાણી માટે હાલાકી ભોગવી રહ્યા છે. ખેડૂતો થોડા સમયથી વરસાદ માટે તૈયાર છે. હવામાનશાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલે વરસાદ માટે ભારે આગાહી કરી છે. આઈએમડીએ મંગળવારે વાદળછાયું આકાશ અને કેટલાક સ્થળોએ હળવા વરસાદની આગાહી કરી છે. સૌથી વધુ તાપમાન 35સેલ્સિયસ અને ન્યૂનતમ 26સેલ્સિયસ રહેવાની આગાહી કરવામાં આવી છે.

ભારતીય હવામાન વિભાગ, આઇએમડી અનુસાર, 24 ઓગસ્ટના રોજ ઉત્તર-પશ્ચિમ ભારતમાં ચોમાસાએ વેગ પકડ્યો અને નિર્વિવાદ રાજ્યોમાં ભારે વરસાદ પડ્યો. પરંતુ હવે તે 24 ઓગસ્ટથી વધુ એક વખત નબળું પડી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં, તાપમાન ફરીથી ઉપર તરફ ધકેલી શકે છે. હવામાનશાસ્ત્રી અંબાલાલના મતે, સંભવત 25 ઓગસ્ટના રોજ રાષ્ટ્રમાં વરસાદ છે. આ સમાચારને કારણે ખેડૂતોમાં ખુશીનું વાતાવરણ છે. કારણ કે ખેડૂતો લાંબા સમયથી વરસાદ માટે તૈયાર છે.

ગુજરાતમાં વિભાગના જણાવ્યા મુજબ, નીંદણની રેખા રાજસ્થાનમાં રાજસ્થાનથી દક્ષિણ તમિલનાડુ અને અડીને આવેલા શ્રીલંકાના દરિયાકાંઠે મધ્યપ્રદેશ, વિદર્ભ, તેલંગાણા, રાયલસીમા અને ઉત્તર તમિલનાડુમાંથી પસાર થાય છે. આ આબોહવાની પરિસ્થિતિઓને કારણે, ઉત્તર-પશ્ચિમ ભારત અને મધ્ય ભારતના મેદાનોમાં આજકાલ વરસાદ પકડવાની સંભાવના છે અને પછી વરસાદની ગતિ નબળી પડવાની સંભાવના છે. . જો કે, સિંચાઈના પાણી માટે વલખા મારતા ખેડૂતો હવે આગાહીથી ખુશ છે. જો કે, ખેડૂતો વગરનો સામાન્ય માનવી લાંબા સમયથી વરસાદ માટે તૈયાર છે.

મહારાષ્ટ્ર અને પશ્ચિમ કિનારે પણ ખૂબ ઓછો વરસાદ પકડવાની આગાહી કરવામાં આવી છે, જો કે પછીના 5 દિવસમાં દક્ષિણ દ્વીપકલ્પ ભારતમાં ખૂબ મોટી કવાયત કરવાની તક છે. 24 ઓગસ્ટ સુધી તમિલનાડુ, પુડ્ડુચેરી અને કરાઈકાલના અસાધારણ ઘટકોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. તે જ સમયે, 24 ઓગસ્ટથી ઉત્તર-પૂર્વ ભારત, ઉપ-હિમાલય પશ્ચિમ બંગાળ, સિક્કિમ અને બિહારમાં વરસાદની કવાયત વિસ્તરવાની શક્યતા છે. અરબમાં ભેજ સમુદ્ર સંભવિત વરસાદ માટે છે. જો કે, પૂર્વ ફાલ્ગુની નક્ષત્રનું પાણી હવે પાક માટે યોગ્ય ગણવામાં આવતું નથી.

બીજી બાજુ, 6 સપ્ટેમ્બરે બનાસકાંઠાના સ્થળે વરસાદની તક છે. 6 સપ્ટેમ્બર પછી પંચમહાલમાં પણ વરસાદની તક છે. ખેડૂતો આનાથી સંપૂર્ણપણે ખુશ છે.IMD એ મંગળવારે વાદળછાયું આકાશ અને કેટલાક સ્થળોએ હળવા વરસાદની આગાહી કરી હતી. સૌથી વધુ તાપમાન 35 સેલ્સિયસ અને ન્યૂનતમ 26 રેન્જ સેલ્સિયસ રહેવાની ધારણા છે. તેથી માણસો તેને લેવા માટે આરામદાયક છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *