મધ્ય ભારત અને પૂર્વોત્તર રાજ્યોમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે, હવામાન વિભાગ ની ખાસ આગાહી - Jan Avaj News

મધ્ય ભારત અને પૂર્વોત્તર રાજ્યોમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે, હવામાન વિભાગ ની ખાસ આગાહી

ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ મધ્ય ભારત અને ઉત્તરપૂર્વ ભારતના કેટલાક ભાગોમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. આઇએમડી અનુસાર, દક્ષિણના કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદ પડી શકે છે. દિલ્હી-એનસીઆર સહિત દેશના ઘણા ઉત્તરીય ભાગોમાં, આ દિવસોમાં ઉનાળાનું વાતાવરણ છે.

ચોમાસાની રૂતુમાં, સારા વરસાદ દરમિયાન, વાદળોનો વરસાદ અત્યારે અટકી ગયો છે. દરમિયાન, ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ મધ્ય ભારત અને ઉત્તરપૂર્વ ભારતના કેટલાક ભાગોમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. આઇએમડી અનુસાર, દક્ષિણના કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદ પડી શકે છે. આ સાથે લોકોને ગરમીમાંથી થોડી રાહત મળે તેવી અપેક્ષા છે.

હવામાન વિભાગ અનુસાર, 16 અને 17 ઓગસ્ટના રોજ ઓડિશાના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં વરસાદ પડી શકે છે. કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. તે જ સમયે, 16 અને 17 ઓગસ્ટના રોજ તટીય આંધ્ર પ્રદેશ અને તેલંગાણામાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ સાથે 17 થી 19 ઓગસ્ટ સુધી પૂર્વ મધ્યપ્રદેશમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. છત્તીસગઢમાં 16 થી 19 ઓગસ્ટ સુધી ભારે વરસાદ પડી શકે છે. 17 અને 18 ઓગસ્ટના રોજ વિદર્ભમાં વરસાદ પડશે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, પશ્ચિમ બંગાળ, સિક્કિમ અને હિમાલયની શ્રેણી સાથે જોડાયેલા પૂર્વોત્તર રાજ્યોમાં આગામી પાંચ દિવસ સુધી વરસાદ પડી શકે છે. તે જ સમયે, ઉત્તર ભારતના રાજ્યો માટે, ભારતીય હવામાન વિભાગે આશંકા વ્યક્ત કરી છે કે બંગાળની ખાડી ઉપર લો પ્રેશર એરિયાની રચનાને કારણે, આ વિસ્તારોમાં આગામી 4 દિવસમાં વરસાદ પડી શકે છે. તે પશ્ચિમ દિશામાં દક્ષિણ મધ્ય પ્રદેશમાંથી પસાર થશે અને ચોમાસુ ચાટ ખેંચશે.આ જ કારણ છે કે 19 ઓગસ્ટથી દિલ્હી, પંજાબ, હરિયાણા અને પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશમાં વરસાદ પડશે. જોકે, આ પહેલા 16 ઓગસ્ટના રોજ દિલ્હીનું હવામાન વળાંક લઈ શકે છે.

બીજી બાજુ, રાજસ્થાનમાં 18 ઓગસ્ટથી વરસાદ શરૂ થઈ શકે છે. સ્થાનિક હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 18 ઓગસ્ટે રાજ્યના કેટલાક જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે શનિવારે હિમાચલ પ્રદેશમાં ભારે વરસાદને લઈને ત્રણ દિવસનો યલો એલર્ટ જારી કર્યું છે.હવામાન વિભાગના અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર રાજ્યના દસ મેદાની અને મધ્ય પહાડી જિલ્લાઓમાં ત્રણ દિવસના ભારે વરસાદ માટે યલો એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *