હવામાન શાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલમોટી ની આગાહી સોમવારે અને મંગળવારે ગુજરાતમાં ભારે વરસાદને લઈને મોટી આગાહી - Jan Avaj News

હવામાન શાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલમોટી ની આગાહી સોમવારે અને મંગળવારે ગુજરાતમાં ભારે વરસાદને લઈને મોટી આગાહી

હવામાન શાખાએ રાહ જોઈ રહેલા ગુજરાતના ખેડૂતો માટે ખુશીની કલ્પના કરી છે. છેલ્લા ત્રણ દિવસથી આજે, હવામાન શાખાએ ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી કરી હતી કે દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના એકમાત્ર ભાગોમાં વાજબીથી હળવા વરસાદની સાથે. રાજ્યમાં વરસાદે તબાહી મચાવી છે.

લાંબા સમય પછી, હવામાન શાખા તરફથી ખેડૂતો વિશે ચોક્કસ માહિતી પણ આવી છે. હવામાન શાખાએ ચેતવણી આપી છે કે 17 ઓગસ્ટ પછી ચોમાસુ ફરી શરૂ થશે. ચાર-પાંચ દિવસ પછી દક્ષિણ ગુજરાતમાં ચોક્કસ વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. દેશના અન્ય વિસ્તારોમાં વાજબીથી સરેરાશ વરસાદ પ્રાપ્ત થશે. હાલમાં રાજ્યમાં વરસાદની ભારે ઇચ્છા છે. પાણી વગર ખેડૂતોની વનસ્પતિ સુકાઈ રહી છે.

પરંતુ આજકાલ વધુ એક વખત હવામાન શાખાએ તેની આગાહીમાં ફેરફાર કર્યો છે અને હવે તેણે ગુજરાતમાં જાણીતા વરસાદની આગાહી કરી છે. જશોનાથ ચોક, ભીડભંજન ચોકનવાપરા વિસ્તારકલાનાલાલા ચોક વાઘાવાડી રોડ શિવાજી સર્કલ, ભરતનગર, હાદાનગર જેવા મહાનગરોના વિસ્તારોમાં બપોરે વરસાદ પડ્યો હતો.

ભાવનગર જિલ્લામાં અત્યાર સુધીમાં 37 ટકા, ગારીયાધાર 56.64 ટકા, ઘોઘા 32.93 ટકા, જેસોર 21.36 ટકા, મહુવા 40.18 ટકા, પાલિતાણા 45.45 ટકા, શિહોર 20.79 ટકા અને વલ્લભીપુર 34.56 ટકા વરસાદ નોંધાયો છે.

હવામાન શાખાએ જણાવ્યું હતું કે 22 મી દરમિયાન બંગાળની ખાડીમાં હળવી તાણ પેદા થશે, જેના કારણે ગુજરાતમાં વ્યાપકપણે વ્યાપક વરસાદ થશે. નીચા તણાવની શ્રેષ્ઠ અસર દક્ષિણ ગુજરાત, મધ્ય ગુજરાત અને ઉત્તર ગુજરાતના ઘટકોમાં ગણવામાં આવશે. વરસાદ ધીરે ધીરે વધી રહ્યો છે. જાફરાબાદ શહેરમાં અને તેની આસપાસ વરસાદ શરૂ થયો છે. લાંબા સમયથી વરસાદ પડી રહ્યો હતો. જ્યારે જાફરાબાદ પંથકના ખેડૂતો વરસાદથી સંપૂર્ણપણે સંતુષ્ટ છે. તેમના છોડને અત્યારે વરસાદની તીવ્ર જરૂર છે.

સુરત, નવસારી, વલસાડ, ભરૂચ, મહેસાણા, છોટાઉદયપુર, નર્મદા, તાપી, ડાંગ, દમણ અને દાદરનગર હવેલીના મોટાભાગના ઘટકોમાં મધ્યમથી સરેરાશ વરસાદની આગાહી છે. તે સિવાય ગુજરાતના વિવિધ ઘટકોમાં છૂટાછવાયા વરસાદની આગાહી છે. એકાવન થી 75%ની વિવિધતામાં.

કેટલાક વિસ્તારોમાં વાવાઝોડાની આગાહી પણ કરવામાં આવી છે. દક્ષિણ ગુજરાતમાં તાપીમાં બે દિવસની બગાડ બાદ વરસાદ જિલ્લામાં પ્રવેશ્યો હતો. મુખ્ય મથક વ્યારા નગરમાં વરસાદ પડ્યો હતો. કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ અને અન્ય વિસ્તારોમાં હળવો વરસાદ પડતો હતો. જિલ્લાના વિવિધ તાલુકાઓમાં પણ વરસાદી વાતાવરણ પ્રવર્તે છે.

સમગ્ર ગુજરાતમાં ચોવીસમી તારીખ સુધીના રોજિંદા વરસાદની આગાહી હવામાન વિભાગ દ્વારા તેની વેબસાઈટમાં દર્શાવવામાં આવી છે. ખાસ કરીને દક્ષિણ ગુજરાત, ઉત્તર ગુજરાત અને પૂર્વ મધ્ય ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

તેમની સાથે, હવામાન શાખાએ સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છના 20 થી 5 ટકા ઘટકોમાં હળવાથી વાજબી વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન શાખાએ સામાન્યથી વ્યાજબી વરસાદની આગાહી કરી છે. ગુજરાતમાં 47% વરસાદ થવાની આગાહી છે. સત્તરમી ઓગસ્ટ પછી વધુ એક વખત ચોમાસુ દમદાર રહેશે. 17 ઓગસ્ટ પછી દક્ષિણ ગુજરાતમાં સારા વરસાદની અપેક્ષા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *