આ તારીખ બાદ ગુજરાતમાં તૂટી પડશે વરસાદ, હવામાન વિભાગની વરસાદની મહત્વની આગાહી - Jan Avaj News

આ તારીખ બાદ ગુજરાતમાં તૂટી પડશે વરસાદ, હવામાન વિભાગની વરસાદની મહત્વની આગાહી

છેલ્લા ઘણા દિવસોથી ગરમીથી પરેશાન ઉત્તર ભારત અને મધ્ય ભારતમાં આગામી કેટલાક દિવસો સુધી વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર રવિવાર અને સોમવારે ઉત્તર અને મધ્ય ભારતમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે.

શનિવારથી રાજસ્થાનમાં વરસાદના કારણે રસ્તાઓ પર પાણી ભરાયા હતા અને જોધપુર વિભાગમાં રેલવે ટ્રેક પાણીના જોરદાર પ્રવાહથી ધોવાઇ ગયા હતા. આગામી કેટલાક દિવસો સુધી આવા ભારે વરસાદને જોતા હવામાન વિભાગે રાજસ્થાન અને મધ્યપ્રદેશના કેટલાક વિસ્તારોમાં રેડ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે.

શનિવારે, તેણે કહ્યું કે ઉત્તર અને મધ્ય ભારતના ભાગોમાં આગામી ચાર દિવસમાં ભારે વરસાદ પડશે. લો પ્રેશર એરિયા અને મોનસુન કરંટને કારણે 31 જુલાઈથી 1 ઓગસ્ટ દરમિયાન મધ્યપ્રદેશના પૂર્વ ભાગોમાં અને 31 જુલાઈના રોજ છત્તીસગgarh અને ઉત્તરપ્રદેશના પૂર્વીય ભાગોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે. IMD એ

કહ્યું કે 31 જુલાઈથી 4 ઓગસ્ટ દરમિયાન રાજસ્થાનના પૂર્વ ભાગ અને મધ્યપ્રદેશના પશ્ચિમ ભાગમાં કેટલાક સ્થળોએ ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે, જ્યારે 31 જુલાઈથી 3 ઓગસ્ટ દરમિયાન વરસાદ તીવ્ર બનશે.

31 જુલાઈથી 2 ઓગસ્ટ વચ્ચે રાજસ્થાનના પૂર્વ ભાગ અને મધ્યપ્રદેશના પશ્ચિમ ભાગમાં કેટલાક સ્થળોએ ભારે વરસાદ પડી શકે છે. IMD એ રાજસ્થાન અને મધ્યપ્રદેશના ભાગો માટે ‘રેડ એલર્ટ’ જારી કર્યું છે. તે જ સમયે, પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશમાં 1 થી 2 ઓગસ્ટ વચ્ચે ભારે વરસાદ પડી શકે છે.

આઇએમડીએ જણાવ્યું હતું કે 31 જુલાઇના રોજ જમ્મુ -કાશ્મીર, 1 ઓગસ્ટે પંજાબ, 2 ઓગસ્ટ સુધી હિમાચલ પ્રદેશ અને 4 ઓગસ્ટ સુધી ઉત્તરાખંડ અને હરિયાણામાં ભારે વરસાદ સાથે ઉત્તર ભારતના ભાગોમાં વરસાદની પ્રવર્તમાન રાઉન્ડ ચાલુ રહેવાની શક્યતા છે.

દિલ્હીમાં યમુનાના પાણીનું સ્તર ભયના ચિહ્નથી નીચે દિલ્હીમાં વરસાદને કારણે IIT-Delhi ફ્લાયઓવર હેઠળનો માર્ગ શનિવારે તૂટી પડ્યો હતો, જેના કારણે સમગ્ર વિસ્તારમાં ટ્રાફિક પ્રભાવિત થયો હતો. જો કે, રાજધાની માટે રાહતની વાત છે કે

શનિવારે સવારે યમુનાનું જળ સ્તર 205.33 ના ભયના નિશાનથી નીચે પહોંચી ગયું છે. દિલ્હીમાં ઝડપથી વધી રહેલી યમુના જળ સપાટીને જોતા વહીવટીતંત્રે એક દિવસ પહેલા જ પૂરની ચેતવણી જારી કરી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *