આવતીકાલે ગુજરાતમાં ચોમાસું પાછું ફરશે! આ 18ઓગષ્ટે થી 21ઓગષ્ટે તારીખ સુધી ભારે વરસાદ પડી શકે છે, હવામાન વિભાગની આગાહી - Jan Avaj News

આવતીકાલે ગુજરાતમાં ચોમાસું પાછું ફરશે! આ 18ઓગષ્ટે થી 21ઓગષ્ટે તારીખ સુધી ભારે વરસાદ પડી શકે છે, હવામાન વિભાગની આગાહી

ગુજરાતમાં મેઘરાજા ગુસ્સે છે, રાજ્યમાં વરસાદના અભાવે સ્થિતિ કફોડી બની રહી છે. જ્યારે દેશમાં ખેડૂતોની પરિસ્થિતિ પણ ખરાબ છે, હવામાન વિભાગ દ્વારા આગાહી કરવામાં આવી છે. તેમ છતાં રાષ્ટ્રમાં ટકા વરસાદ પડ્યો છે, ગુજરાત માટે સાચી માહિતી છે. હવામાન શાખાએ ગુજરાતમાં 18 થી 20 ઓગસ્ટ દરમિયાન દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી કરી છે.

ગુજરાતમાં વરસાદ પહોંચાડવા માટે બંગાળની ખાડીમાં લો સ્ટ્રેન મશીન સક્રિય કરવામાં આવી રહ્યું છે. જોકે, હવામાન શાખાએ અમદાવાદમાં વાદળછાયું વાતાવરણ રહેવાની આગાહી કરી છે. તેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે 19 ઓગસ્ટ સુધી ઉત્તર ભારત, મધ્ય ભારત અને દ્વીપકલ્પ ભારતના મોટાભાગના ભાગોમાં હળવા વરસાદની અપેક્ષા છે.

દક્ષિણ ગુજરાતમાં 18, 19 અને 20 ચોક્કસ વરસાદ થવાની સંભાવના છે. બંગાળની ખાડીમાં લો સ્ટ્રેસ ગેજેટ વધી રહ્યું છે, જેના કારણે દક્ષિણ ગુજરાતમાં વલસાડ, નવસારી, સુરત અને વાપીમાં વરસાદ થયો છે. અમદાવાદ મહાનગરમાં વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે. હજુ ભારે વરસાદની રાહ જોવી પડશે. દેશમાં અત્યાર સુધીમાં 258 મીમી વરસાદ થયો છે. આ કારણોસર, પશ્ચિમ બંગાળ, ઓડિશા, બિહાર, ઝારખંડ, દરિયાકાંઠાના આંધ્ર પ્રદેશ, તેલંગાણા, મધ્યપ્રદેશ, છત્તીસગઢ અને વિદર્ભમાં આગામી 5 દિવસમાં ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે. તટીય આંધ્રપ્રદેશ, તેલંગાણા અને ઝારખંડ અને ઉપ-હિમાલય પશ્ચિમ બંગાળ, સિક્કિમ, મધ્યપ્રદેશ, છત્તીસગઢ અને વિદર્ભમાં 20 ઓગસ્ટ સુધી ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે.

પ્રાપ્ત આંકડા મુજબ, સવારે સુરત, નવસારી અને વલસાડના છૂટાછવાયા વિસ્તારોમાં મેઘરાજાએ બેટિંગ શરૂ કરી હતી, જોકે વાદળો બેથી ત્રણ કલાકમાં છૂટા પડ્યા હતા. દરમિયાન, એક વખત વલસાડમાં એક ઇંચ, ઉમરગામમાં અડધો ઇંચ, જ્યારે સુરત જિલ્લાના બારડોલીમાં 09 મીમી અને મહુવામાં આઠ મીમી વરસાદ નોંધાયો હતો. વરસાદ પડ્યો. જો કે, હવામાન વિભાગના અનુસાર, ડિપ્રેશરાઇઝેશન સિસ્ટમ સાથે 18 મી મારફતે ચક્રવાતી પરિભ્રમણ બનાવવામાં આવશે. જે વધુમાં 19 મી પછી ભારે વરસાદ વરસાવી શકે છે, જોકે 18 મી તારીખે સમગ્ર સ્થિતિ સ્પષ્ટ થશે. આગામી 4-5 દિવસ દરમિયાન ઉત્તર-પૂર્વ ભારત અને ઉપ-હિમાલય પશ્ચિમ બંગાળ અને સિક્કિમમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. ઉત્તર-પશ્ચિમ ભારત અને ગુજરાતમાં આગામી ચાર દિવસ સુધી હળવા વરસાદની સંભાવના છે.

છેલ્લા વિવિધ દિવસોથી મેઘરાજા રોષે ભરાયા છે. સવારે વાવાઝોડા પછી સાક્ષાત્કાર થાય છે. માનવીઓમાં એવી આશા છે કે આ દિવસોમાં નજીકથી વરસાદ થશે કારણ કે સવારમાં વાદળો વાદળછાયા હોય છે, જોકે ઝડપથી વાદળો વિખેરાઈ જાય છે અને ભારે બરફવર્ષા આવે છે. આ અગણિત દિવસોથી બંધ થઈ રહ્યું છે, જોકે સમકાલીન દૃશ્ય જલ્દીથી લોકોની જિજ્ઞાસાને અટકાવતું હોય તેવું લાગે છે. વરસાદ ઓછો તણાવ અને ચક્રવાતી પરિભ્રમણ લાવી રહ્યો છે. જે સમગ્ર ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ વરસાવી શકે છે, એટલે કે આગામી ચાર-પાંચ દિવસમાં સાચો વરસાદ પણ પડી શકે છે. અત્યારે 4 દિવસ સુધી યોગ્ય રીતે વરસાદ પડવાનો કોઈ ભય નથી. વિસ્તારમાં છુટોછવાયો વરસાદ પડશે.

ઉકાઈ ડેમનું માળખું, જુદી જુદી બાજુએ, 325.60 ફુટ પર સ્થિર છે. હાલમાં, વરસાદના અભાવને કારણે, ખેતી માટે ડેમમાંથી પાણી લોન્ચ કરવામાં આવી રહ્યું છે, જેથી સારા સોદામાં પાણી આવવાનું ચાલુ છે. શનિવારે રાત્રે ઉકાઈ ડેમ ખાતે પાણીની ડિગ્રી 325.60 અંગૂઠા અને પ્રવાહ અને જાવક 6652 ક્યુસેક હતી. બિહારમાં સતત વરસાદ પડી રહ્યો છે, જ્યારે ઘણા વિસ્તારો પૂર જેવી સ્થિતિમાં છે. ભારતીય હવામાન વિભાગ (આઈએમડી) ના જણાવ્યા અનુસાર, યુનાઈટેડ સ્ટેટ્સ ઓફ અમેરિકામાં આગામી 5 દિવસો સુધી ઘણા ઓછા વરસાદની અપેક્ષા છે.

તે અહીં પણ ઉલ્લેખિત થઈ શકે છે કે જ્યારે રાજ્યના ડેમોમાં પાણીની ઘટતી જતી સામગ્રીની સમીક્ષાઓ છે, ત્યારે રાજ્યના 207 ડેમોમાં 46.94% પાણીની બચત થઈ છે. ઉત્તર ગુજરાતમાં 15 ડેમમાં 24.20% ની સૌથી ઓછી જળ સામગ્રી છે, જ્યારે કચ્છના 20 ડેમમાં 21.96% પાણી, સૌરાષ્ટ્રના 141 ડેમમાં 39.72% પાણી, મધ્ય ગુજરાતમાં 17 જળાશયોમાં 42.27% પાણી અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં તેર ડેમ છે. 57.51% પાણી. સરદાર સરોવર ડેમમાં 45.57%પાણીની સામગ્રી છે. જોકે, પૂર્વોત્તર અને જાપાની ભારત, ઉત્તર પ્રદેશ અને બિહારના ઉત્તરીય ભાગોમાં ભારે વરસાદ 18 ઓગસ્ટ સુધી આગળ વધવાની આગાહી કરવામાં આવી છે અને આ હકીકતમાં ઘટાડો થવાને કારણે આઇએમડીએ જણાવ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *