ઓગસ્ટમાં કેવું રહેશે ચોમાસુૃ? આ રાજ્યમાં થશે સારો વરસાદ, હવામાન વિભાગે આપ્યું આ વિસ્તારમાં એલર્ટ - Jan Avaj News

ઓગસ્ટમાં કેવું રહેશે ચોમાસુૃ? આ રાજ્યમાં થશે સારો વરસાદ, હવામાન વિભાગે આપ્યું આ વિસ્તારમાં એલર્ટ

આગામી ૫ દિવસ રાજ્યમાં સારા વરસાદની કોઈ સંભાવના નથી. હવામાન વિભાગની આગાહી પ્રમાણે કેટલાક વિસ્તારમાં છૂટોછવાયો હળવો વરસાદ પડી શકે છે. રવિવારે ૫૮ તાલુકામાં હળવો વરસાદ વરસ્યો હતો જ્યારે માત્ર ૩ તાલુકામાં અડધો ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. રાજ્યમાં અત્યાર સુધી સીઝનનો ૩૫.૪૮ ટકા વરસાદ નોંધાયો છે. જેમાં જુલાઈ મહિના દરમિયાન સરેરાશ ૬.૯૨ ઈંચ વરસાદ રાજ્યમાં થયો છે.

ઘણા રાજ્યોમાં ચોમાસાને કારણે ભૂતકાળમાં ભારે વરસાદ પડ્યો છે. આ સાથે, ઘણા વિસ્તારોમાં પૂર જેવી સ્થિતિ પણ ઉભી થઈ છે. દરમિયાન, ભારતીય હવામાન વિભાગ એ દેશના કેટલાક રાજ્યોમાં વરસાદની સંભાવ ના વ્યક્ત કરી છે. આ સાથે, ઘણા રાજ્યો માટે એલર્ટ પણ જારી કરવામાં આવ્યું છે. હવામાન વિભાગ અનુસાર હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ અને હરિયાણામાં 4 ઓગસ્ટ સુધી ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

તે જ સમયે, ઉત્તર ભારતના કેટલાક વધુ વિસ્તારોમાં વરસાદની સંભાવના છે. તે જ સમયે, હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, મંગળવાર અને બુધવારે ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગે આગામી 48 કલાકમાં રાજસ્થાનના પૂર્વ જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. બીજી તરફ મંગળવારે ઉત્તર પ્રદેશના કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદ અને વીજળી પડવાની સંભાવના છે.

મધ્યપ્રદેશની વાત કરીએ તો હવામાન વિભાગે અહીં 25 જિલ્લાઓમાં ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. તે જ સમયે, ગ્વાલિયર, શિવપુરી, ગુના, અશોક નગર, શેઓપુર, દાતિયા, મોરેના અને ભીંડમાં રેડ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે. દિલ્હીમાં સામાન્ય વરસાદની સંભાવના છે, રાજસ્થાનમાં એક સિસ્ટમ સક્રિય થઈ રહી છે. જેના કારણે આગામી 48 કલાકમાં જયપુર, ભરતપુર અને કોટાના કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

તે જ સમયે, જુલાઈમાં દિલ્હીમાં ભારે વરસાદ નોંધાયો હતો. હવે ઓગસ્ટમાં રાજધાનીમાં સામાન્ય વરસાદની અપેક્ષા છે. બીજી બાજુ, આજે દેશના ઉત્તરીય ભાગના મેદાનોમાં હળવા વરસાદની સંભાવના છે. આ સાથે ભારતીય હવામાન વિભાગે ઓગસ્ટ અને સપ્ટેમ્બરમાં સામાન્ય કરતાં વધુ વરસાદની આગાહી કરી છે. IMD ના ડાયરેક્ટર જનરલ મૃત્યુજય મોહાપાત્રાએ ઓગસ્ટ માટે જાહેર કરેલી આગાહીમાં જણાવ્યું હતું કે આ મહિનામાં પણ ચોમાસુ સામાન્ય રહેવાની શક્યતા છે.

મોહાપાત્રાએ કહ્યું કે પશ્ચિમ મધ્યપ્રદેશ અને તેની નજીકના રાજસ્થાનના ભાગો, મહારાષ્ટ્રના આંતરિક ભાગો, જમ્મુ -કાશ્મીર, લદ્દાખ, પંજાબ અને હિમાચલ પ્રદેશના કેટલાક ભાગોમાં ઓગસ્ટમાં સામાન્યથી ઓછો વરસાદ થવાની સંભાવના છે. આ રાજ્યોમાં સામાન્યથી વધુ વરસાદ થશે, તેમણે કહ્યું કે, કર્ણાટક, તામિલનાડુ, તેલંગાણા, આંધ્રપ્રદેશના રાયલસીમા પ્રદેશ, કોંકણ અને ગોવા, મધ્ય મહારાષ્ટ્ર, દક્ષિણ ગુજરાત, પૂર્વોત્તર રાજ્યો અને બિહારમાં આ મહિના દરમિયાન સામાન્ય કરતા વધારે વરસાદ પડી શકે છે. મોહાપાત્રાએ ઓનલાઈન પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં જણાવ્યું હતું કે ઓગસ્ટથી સપ્ટેમ્બર 2021 દરમિયાન સમગ્ર દેશમાં વરસાદ સામાન્ય થવાની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *