આવતીકાલે હવામાન વિભાગના ડાયરેક્ટરે કરી મોટી આગાહી, 5ઓગષ્ટ થી 7ઓગષ્ટ ગુજરાતમાં આ તારીખે થશે જોરદાર વરસાદ - Jan Avaj News

આવતીકાલે હવામાન વિભાગના ડાયરેક્ટરે કરી મોટી આગાહી, 5ઓગષ્ટ થી 7ઓગષ્ટ ગુજરાતમાં આ તારીખે થશે જોરદાર વરસાદ

સામાન્ય રીતે છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી ગુજરાતમાં વાદળછાયું વાતાવરણ છે, પરંતુ વરસાદ પડતો નથી. કેટલાક વિસ્તારોમાં અવારનવાર વરસાદ પડી રહ્યો છે પણ સારો નથી. જેના કારણે લોકો પણ ચિંતામાં મુકાયા છે. બીજી બાજુ, અંબાલાલ પટેલે ગુરુવાર અને શુક્રવારે બે દિવસ ઉત્તર ગુજરાતના વિવિધ વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. લો -પ્રેશરને કારણે દક્ષિણ -પશ્ચિમ ચોમાસાના પવનો તીવ્ર બન્યા છે. જેના કારણે દેશના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં વરસાદ જોવા મળી રહ્યો છે. દરમિયાન ગુજરાતમાં ફરી એકવાર ભારે વરસાદની શક્યતા પ્રબળ બની છે. રાજ્યમાં 5 ઓગસ્ટ સુધી ભારે વરસાદની આગાહી છે.

અંબાલાલ પટેલના જણાવ્યા અનુસાર, બંગાળની ખાડીમાં દૈનિક લો પ્રેશરને કારણે મજબૂત દક્ષિણ -પશ્ચિમ ચોમાસાના પવનોને કારણે દેશના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં વરસાદ પડી રહ્યો હતો. ગુજરાતમાં ફરી એકવાર ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રાજ્યમાં 6 ઓગસ્ટ સુધી ભારે વરસાદની આગાહી છે. ગુજરાતમાં છેલ્લા ઘણા દિવસોથી વાદળછાયું વાતાવરણ છે, પરંતુ વરસાદ વધાવી રહ્યો છે. રાત અને દિવસ માં થોડો વરસાદ છે પણ સારો વરસાદ નથી. જેના કારણે લોકો પણ ચિંતામાં મુકાયા છે. બીજી તરફ હવામાન વિભાગે સોમવાર અને મંગળવારે બે દિવસ ઉત્તર ગુજરાતના વિવિધ વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

બંગાળની ખાડીમાં લો પ્રેશર સિસ્ટમ અને વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સના કારણે ગુજરાતમાં 6 ઓગસ્ટ સુધી ભારે વરસાદની ચેતવણી આપવામાં આવી છે. ભારે વરસાદની આગાહીને જોતા માછીમારોને દરિયો ન ખેડવાની સૂચના પણ આપવામાં આવી છે. બીજી બાજુ, ઇમરજન્સી કંટ્રોલ રૂમ ચોવીસ કલાક કાર્યરત છે. અંબાલાલ પટેલે આગામી ત્રણ દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી કરી હતી.બંગાળની ખાડીમાં લો પ્રેશર સિસ્ટમ અને વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સના કારણે ગુજરાતમાં 5 ઓગસ્ટ સુધી ભારે વરસાદની ચેતવણી આપવામાં આવી છે. ભારે વરસાદની આગાહી બાદ માછીમારોને દરિયો ન ખેડવાની સૂચના આપવામાં આવી છે. બીજી બાજુ ઇમરજન્સી કંટ્રોલ રૂમ ચોવીસ કલાક કામ કરી રહ્યું છે.

તેમજ રાશિ પ્રમાણે ફૂલ નક્ષત્ર 5 ઓગસ્ટ સુધી ચાલ્યું હતું. 5 ઓગસ્ટ પછી હવે નવું નક્ષત્ર અશ્લેલા નક્ષત્ર ચાલી રહ્યું છે. પુષ્પા નક્ષત્રના છેલ્લા દિવસોમાં રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. આગામી અશ્લેલા નક્ષત્ર વાહન મોર હોવાથી ઓગસ્ટ મહિનામાં પણ સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે. અંબાલાલ પટેલના જણાવ્યા અનુસાર, અશ્લેલા નક્ષત્રમાં સારો વરસાદ થશે.હવામાન વિભાગે 5 જી ઓગસ્ટ પછી કેટલાક જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. તેથી, અત્યારે ઉત્તર, મધ્ય અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં સામાન્ય વરસાદ રહેશે. હવામાન વિભાગનો અંદાજ છે કે રાજ્યમાં હજુ પણ વરસાદમાં 29 ટકાનો ઘટાડો થયો છે.

અંબાલાલ પટેલની આગાહી મુજબ ગુરુવારે સાબરકાંઠા, અરવલ્લી અને મહિસાગરમાં ભારે વરસાદ પડશે. શુક્રવારે સાબરકાંઠા, અરવલ્લી અને મહેસાણામાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. આગામી ત્રણ દિવસ સુધી ઉત્તર, મધ્ય અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં સામાન્ય વરસાદની આગાહી છે. અંબાલાલ પટેલે સૌરાષ્ટ્રમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી કરી છે.હવામાન વિભાગે દક્ષિણ ગુજરાત, સૌરાષ્ટ્ર અને ઉત્તર ગુજરાત સહિતના વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે, જ્યારે ગીર, સોમના, નવસારી, પોરબંદર અને વલસાડમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. અમદાવાદ, ગાંધીનગર, સુરત, વડોદરા, રાજકોટ તેમજ દીવ દમણ અને દાદરનગર હવેલીમાં પણ સારો વરસાદ થઈ શકે છે.

હવામાન વિભાગના અંબાલાલ પટેલના જણાવ્યા અનુસાર 5 ઓગસ્ટ પછી કેટલાક જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. તેથી, અત્યારે ઉત્તર, મધ્ય અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં સામાન્ય વરસાદ રહેશે. હવામાન વિભાગનો અંદાજ છે કે રાજ્યમાં હજુ પણ વરસાદમાં 29 ટકાનો ઘટાડો થયો છે. અંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું હતું કે ઓગસ્ટમાં સારો વરસાદ થશે. આ સિવાય રાજ્યના અન્ય ભાગોમાં પણ હળવો વરસાદ પડી શકે છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર સોમવારે સાબરકાંઠા, અરવલ્લી અને મહિસાગરમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગે દક્ષિણ ગુજરાત, સૌરાષ્ટ્ર અને ઉત્તર ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગે ગીર, સોમનાથ, નવસારી, પોરબંદર અને વલસાડમાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. જ્યારે અમદાવાદ, ગાંધીનગર, સુરત, વડોદરા, રાજકોટ તેમજ દીવ દમણ અને દાદરનગર હવેલીમાં 3 ઓગસ્ટ પછી સારો વરસાદ પડી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *