ઘર વપરાશ માટેના ગેસના બાટલામાં ફરી આવ્યો ભાવવધારો, જાણો હવે કેટલામાં મળશે - Jan Avaj News

ઘર વપરાશ માટેના ગેસના બાટલામાં ફરી આવ્યો ભાવવધારો, જાણો હવે કેટલામાં મળશે

તેલ કંપનીઓ દર મહિને એલપીજી સિલિન્ડરના ભાવની સમીક્ષા કરે છે. રાજ્ય પ્રમાણે રાજ્યમાં ટેક્સ બદલાય છે અને એલપીજીના ભાવ તે મુજબ બદલાય છે. દેશની ઓઇલ માર્કેટિંગ કંપનીઓએ 14.2 કિલો એલપીજી એલપીજી સિલિન્ડરના ભાવમાં 25 રૂપિયાનો વધારો કર્યો છે. આ પહેલા 1 જુલાઈએ એલપીજી સિલિન્ડરની કિંમતમાં 25.50 રૂપિયાનો વધારો કરવામાં આવ્યો હતો.

ભાવ : 14.2 કિલો સિલિન્ડર ના 14.2 કિલો દિલ્હીમાં બિન-સબસિડીવાળા એલપીજી સિલિન્ડર માટે 859,50 રૂ 834,50 રૂપિયા થી વધારો થયો છે. કોલકાતામાં તેની કિંમત 861 રૂપિયાથી વધીને 886 રૂપિયા, મુંબઈમાં 834.50 રૂપિયાથી વધીને 859.50 રૂપિયા અને ચેન્નઈમાં 850.50 રૂપિયાથી વધીને 875.50 રૂપિયા થઈ ગઈ છે.

19 કિલોનું સિલિન્ડર પણ મોંઘુ થયું છે : જ્યારે 19 કિલોના વ્યાપારી ગેસના ભાવમાં 68 રૂપિયાનો વધારો થયો છે. હવે દિલ્હીમાં કોમર્શિયલ સિલિન્ડરની કિંમત વધીને 1618 રૂપિયા થઈ ગઈ છે. આ મહિનાની શરૂઆતમાં પણ 19 કિલો ગેસ સિલિન્ડરની કિંમતમાં 73.5 રૂપિયાનો વધારો કરવામાં આવ્યો હતો. જો કે, તે પછી સ્થાનિક એલપીજી સિલિન્ડરના ભાવમાં વધારો કરવામાં આવ્યો ન હતો.

જોકે, ઇન્ડિયન ઓઇલે હજુ સુધી તેની વેબસાઇટ પર નવા ભાવો વિશે માહિતી આપી નથી. પરંતુ જો તમે સિલિન્ડર બુક કરો છો, તો ગ્રાહકો પાસેથી ગેસ સિલિન્ડર માટે મોંઘા ભાવ લેવામાં આવે છે. જાણવું છે કે છેલ્લા એક વર્ષમાં અત્યાર સુધી એલપીજી ગેસની કિંમતમાં 265.50 રૂપિયાનો વધારો થયો છે. તે જ સમયે, જાન્યુઆરીથી તેની કિંમતમાં 163.50 રૂપિયાનો વધારો થયો છે.

એલપીજી સિલિન્ડર કેવી રીતે બુક કરવું : ઇન્ડેન એલપીજી સિલિન્ડર બુક કરવા માટે 8454955555 પર મિસ્ડ કોલ કરો. આ સિવાય તમે વોટ્સએપ દ્વારા સિલિન્ડર પણ બુક કરાવી શકો છો. રિફિલ લખીને, તમે 7588888824 નંબર પર મેસેજ કરી શકો છો, તમારું સિલિન્ડર બુક થઈ જશે.

સરકાર ગેસ સિલિન્ડર પર સબસિડી આપે છે : હાલમાં, સરકાર કેટલાક ગ્રાહકોને એક વર્ષમાં 14.2 કિલોના 12 સિલિન્ડર પર સબસિડી આપે છે. જો ગ્રાહકોને આના કરતા વધારે સિલિન્ડર જોઈએ છે, તો તેઓ તેમને બજાર ભાવે ખરીદે છે. ગેસ સિલિન્ડરની કિંમત દર મહિને બદલાય છે. તેની કિંમત સરેરાશ આંતરરાષ્ટ્રીય બેન્ચમાર્ક અને વિદેશી વિનિમય દરોમાં ફેરફાર જેવા પરિબળો દ્વારા નક્કી કરવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *