દ્રોપદી ના આ રહસ્ય ને જાણી ને પાંડવો નો પરસેવો છુટી ગયો હતો દ્રોપદી તેનું રહસ્ય બહાર તમે પણ નહીં જાણતા હોય આ રહસ્ય - Jan Avaj News

દ્રોપદી ના આ રહસ્ય ને જાણી ને પાંડવો નો પરસેવો છુટી ગયો હતો દ્રોપદી તેનું રહસ્ય બહાર તમે પણ નહીં જાણતા હોય આ રહસ્ય

મહાભારતની વાર્તામાં આટલી બધી વસ્તુઓ વિશે વિચારવું અશક્ય હતું. આ શ્રેણીમાં દ્રૌપદીને 5 ભાઈઓની પત્ની તરીકે ગણી શકાય. ઈર્ષ્યા, સંપત્તિની લાલસા, બૌદ્ધિક ભટકવું, બદલો લેવાની ભાવના, અહંકાર અને બૌદ્ધિક ગરબડ આ વાર્તામાં સૌથી ખરાબ પરિબળો છે. મહાભારતની વાર્તાનો અર્થ અન્યથા વિશિષ્ટ વિદ્વાનો દ્વારા કરવામાં આવે છે. મહાભારત સાથે જોડાયેલી ઘણી પ્રખ્યાત વાર્તાઓ પણ છે. આ ક્રમમાં એક કિરમજી પ્રકરણ જેમાં દ્રૌપદી પોતાનું રહસ્ય દર્શાવે છે. મહાભારત સાથે જોડાયેલી કેટલીક પ્રસિદ્ધ જુબાનીઓ પણ છે જે આપણે વધુમાં વધુ સારી રીતે સમજીશું કારણ કે આ વાર્તામાં એક પ્રકરણ છે જેને જાંબુલ પ્રકરણ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે જેમાં દ્રૌપદીને તેનું રહસ્ય જણાવવામાં આવ્યું છે.

દ્રૌપદી 5 પાંડવોની જીવનસાથી હતી, જો કે તેણીને હવે તેના 5 પતિઓ માટે સમાન પ્રેમ નહોતો. તેણીએ અર્જુનને સૌથી વધુ વહાલ કર્યું. પરંતુ અર્જુને બીજી બાજુ દ્રૌપદીને પ્રેમ આપવો જોઈએ નહીં કારણ કે તેણે કૃષ્ણની બહેન સુભદ્રાને સૌથી વધુ વહાલ કર્યું હતું. તેમણે અર્જુનને સૌથી વધુ વહાલ કર્યુંપરંતુ બીજી બાજુ અર્જુન હવે દ્રૌપદીને પ્રેમ કરતો નથી

એક પ્રખ્યાત વાર્તા મુજબ, પાંડવ વનવાસનાં બારમા વર્ષમાં અમુક તબક્કે દ્રૌપદીએ ઝાડ પર લાલ રંગનો સમૂહ જોયો દ્રૌપદીએ અત્યારે તેને તોડી નાખ્યો. દ્રૌપદીએ કર્યું તેમ શ્રીકૃષ્ણ ત્યાં પહોંચ્યા ભગવાન કૃષ્ણએ પુષ્ટિ આપી કે હવે સાધુ તેના 12 વર્ષનો ઝડપથી આ ફળથી નાશ કરશે નહીં. દ્રૌપદીએ ફળને પહોંચાડ્યું છે જેથી પાંડવોએ સાધુના શિકાર થવું જોઈએ. આ સાંભળીને પાંડવોએ શ્રી કૃષ્ણની પ્રાર્થના કરી.

ભગવાન કૃષ્ણએ કહ્યું કે આ માટે પાંડવોએ ઝાડની નીચે જવું પડશે અને ફક્ત સત્યની જાણ કરવી પડશે. ભગવાન શ્રીકૃષ્ણે ફળને ઝાડની નીચે રાખ્યું અને કહ્યું કે હવે બધા લોકો તેમના બધા રહસ્યો ખોલી દેશે જો એકદમ દરેક જણ આવું કરે તો ફળ ઝાડ પર પાછું આવશે અને પાંડવ સાધુ દૂર કરશે ભીષ્મના દાદા એક સમયે તીરનાં ગાદલા પર સૂતા હતા. તે સમયે, યુદ્ધના અંતિમ ભાગમાં, એક દિવસની સંઘર્ષ પછી ભગવાન કૃષ્ણ પાંડવ અને દ્રૌપદી ભીષ્મ પિતામહને મળવા પહોંચ્યા.

સૌ પ્રથમ ભગવાન કૃષ્ણને યુધિષ્ઠિર તરીકે ઓળખવામાં આવે છે યુધિષ્ઠિરે કહ્યું કે વિશ્વમાં સત્ય પ્રામાણિકતા સહિષ્ણુતા પ્રગટ થવાની જરૂર છે, જે તમામ અપ્રમાણિકતા અને દંભને તોડી નાખવી જોઈએ યુધિષ્ઠિરે પાંડવોને થયેલી તમામ ભયંકર બાબતો માટે દ્રૌપદીને જવાબદાર ઠેરવ્યા. યુધિષ્ઠિરે સત્યનું વચન આપ્યા પછી ફળ જમીનથી બે અંગૂઠા ઉપર ગયો. ગયો હતો.

હવે શ્રી કૃષ્ણએ ભીમને બોલવાની સૂચના આપી. તે જ સમયે ભગવાન કૃષ્ણએ તેમને ચેતવણી આપી હતી કે જો તમે જૂઠું બોલો છો, તો ફળ બળીને ખાઈ જશે. ભીમે બધા લોકોની સામે સ્વીકાર્યું કે ખાવા ઘવા અને સમાગમ કરવાની ઉત્સાહ કોઈ પણ રીતે ઓછો થતો નથી ભીમે કહ્યું કે તે ધૃતરાષ્ટ્રના તમામ પુત્રોને તેમને યુધિષ્ઠિર પર ઘણો વિશ્વાસ છે પરંતુ જે તેની ગદાનું અપમાન કરે છે, તે હવે તેને મારી નાખશે નહીં તે પછી પણ ફળ બે ફૂટ ઉપર ગયું.

હવે અર્જુનનો વારો હતો. અર્જુને કહ્યું કે મારા જીવનમાં દરજ્જો અને પ્રતિષ્ઠા મારા માટે સૌથી મોંઘી છે. મારા અસ્તિત્વનો ઉદ્દેશ હવે ત્યાં સુધી પૂર્ણ થશે નહીં જ્યાં સુધી હું કર્ણને યુદ્ધમાં મારી નાંખીશહું આ માટે કોઈપણ તકનીક અપનાવીશ. ભલે તે હવે ધર્મ તરફ ન હોય. અર્જુને વધુમાં કંઈપણ છુપાવ્યું નહીં. એક દિવસ હું આ પ્રશ્નનો જવાબ આપવા માંગુ છું, જે દિવસે આ અન્યાય થતો હતો, તે જ પ્રશ્નો મારા મનમાં ધ્રુજતા હતા.

અર્જુન પછી, નકુલ અને સહદેવે પણ કોઈપણ રહસ્ય છુપાવવા સિવાય તમામ વાસ્તવિકતાને સૂચના આપી. હવે માત્ર દ્રૌપદી જ બચી. પછી તેણે કહ્યું કે મારા 5 પતિ મારી 5 ઇન્દ્રિયો જેવા છે. મારા 5 પતિ છે જો કે હું તેમની કમનસીબીનું કારણ છું. ભણેલા હોવા છતાં, હું મારા કામ માટે વિચારધારા સિવાય સંઘર્ષ કરી રહ્યો છું. પરંતુ દ્રૌપદીએ આ બધું જણાવ્યા પછી પણ ફળ હવે વધ્યું નહીં. ત્યારે શ્રીકૃષ્ણએ કહ્યું કે દ્રૌપદી એક રહસ્ય છુપાવી રહી છે. ત્યારે તમારી સમજણ ક્યાં ગઈ શા માટે હવે મને મદદ નથી. તમારી સામે એકદમ અધર્મ ચાલતો હતો, તે સમયે તમે ચૂપ કેમ હતા?

પછી દ્રૌપદીએ તેના પતિના પાસા પર ધ્યાન આપ્યું અને કહ્યું કે હું તને પ્રેમ કરું છું 5 જોકે હું છઠ્ઠા પુરુષને પણ પ્રેમ કરું છું હું કર્ણને પ્રેમ કરું છું.હું હવે સેક્સને કારણે તેની સાથે લગ્ન ન કરવા બદલ પસ્તાવો કરું છું. જો મેં કર્ણ સાથે લગ્ન કર્યા હોત તો મને બધી સંભાવનાઓમાં આટલું બધું પસાર કરવું પડ્યું ન હોત પછી કદાચ મારે આ પ્રકારના કડવા અનુભવમાંથી પસાર થવું ન જોઈએ જે દિવસે આ અન્યાય થયો હતો તે જ પ્રશ્નો મારા મનમાં ચાલવા માટે જતા હતા તે સમયે હું દુર્યોધન દ્વારા આપવામાં આવતા ભોજનનો ઉપયોગ કરતો હતો અનાજ જે પાપી કાર્યો દ્વારા કમાય છે.

પરંતુ હિંસાએ તેને અટકાવ્યો નહીં. યાદવો હવે એકબીજાના લોહીના દુશ્મન બન્યા અને આખું યાદવ કુળ એકવાર નાશ પામ્યું. આ સાંભળીને 5 પાંડવો ઉશ્કેરાઈ ગયા હતા પણ કોઈએ કંઈ કહ્યું નહીં. દ્રૌપદીએ તમામ રહસ્યો છપાવ્યા પછી ભગવાન શ્રીકૃષ્ણે વૃક્ષને ફળ પાછા આપવાનું નક્કી કર્યું. આ ઘટના પછી, પાંડવોને સમજાયું કે 5 હિંમતવાન પતિ હોવા છતાં, તેઓએ હવે તેમના અન્ય અર્ધભાગની ઇચ્છાઓને સમયસર પૂરી ન કરવી જોઈએ. જ્યારે દ્રૌપદી તેને સૌથી વધુ ઇચ્છતી હતી, ત્યારે તે કોઈ પણ રીતે તેની મદદ સાથે ન હતો.

આ ભ્રમ વધુમાં વધુમાં સૂચિત કરી શકે છે કે બધા અને વિવિધ પ્રકારના કેટલાક રહસ્યો અને તકનીકો છે જે પોતાને માટે મર્યાદિત છે કૃષ્ણે શરીરનો ત્યાગ કર્યો અને શિકારીની સામે વિષ્ણુનો અવતાર ધારણ કર્યો અને ઝારા નામના શિકારીને વ્યાખ્યાયિત કર્યું કે હવે તમારે નિરાશ ન થવું જોઈએ આ બધું ફક્ત ધાર્મિક વિધિની ઘોષણા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *