જેનું નામ નીરજ હોય તેમના માટે ખુશખબરી, રોપ -વે પર મફત મુસાફરી, જેનું નામ આ હશે તે 20 ઓગસ્ટ સુધી ફ્રીમાં સવારી કરી શકશે - Jan Avaj News

જેનું નામ નીરજ હોય તેમના માટે ખુશખબરી, રોપ -વે પર મફત મુસાફરી, જેનું નામ આ હશે તે 20 ઓગસ્ટ સુધી ફ્રીમાં સવારી કરી શકશે

ગિરનાર રોપ વે આજથી જનતા અને પ્રવાસીઓ માટે ખુલ્લો મુકવામાં આવ્યો છે. રોપ -વે સવારે 8 થી સાંજે 5 વાગ્યા સુધી પ્રવાસીઓ માટે ખુલ્લો રહેશે. આજે. જેમાં ગિરનાર રોપ -વેમાં સવારે 8 થી 10 સુધી 300 થી વધુ પ્રવાસીઓએ મુસાફરી કરી છે. દશેરાના દિવસે મોટી સંખ્યામાં પ્રવાસીઓ માતાજીના દર્શન કરે તેવી અપેક્ષા છે. ટોક્યો ઓલિમ્પિકમાં પોતાનો પહેલો ગોલ્ડ મેડલ જીતનાર ભારતીય ખેલાડી નીરજ ચોપરા પર તમામ દેશવાસીઓને ગર્વ છે. આજે ભારતના તમામ નાગરિકોના મનમાં નીરજ ચોપરાનું નામ રમી રહ્યું છે. દેશભરમાંથી તેમના માટે અભિનંદન સંદેશા અને પુરસ્કારોની જાહેરાત કરવામાં આવી રહી છે.

ટોક્યોમાં 2020 ની ઓલિમ્પિકમાં નીરજ ચોપરાની અદભૂત જીત બાદ જૂનાગઢરોપવે ઓથોરિટી દ્વારા જાહેરાત કરવામાં આવી છે. વ્યક્તિનું નામ નીરજ હશે. તેઓ રોપ-વે પર મફત બેસશે. મહત્વનું છે કે, ઓલિમ્પિક સુવર્ણ ચંદ્રક વિજેતા નીરજ ચોપરાની જીત અને દેશનું ગૌરવ ઉજવવાની આ એક અનોખી રીત છે. નીરજ નામ આજે બધા માટે જાણીતું છે. તો તેમના નામ સાથે આ પ્રોજેક્ટની જાહેરાત જૂનાગઢરોપ -વે દ્વારા કરવામાં આવી છે. નીરજ નામની વ્યક્તિ 20 ઓગસ્ટ સુધી મફત સવારીનો લાભ મેળવી શકશે. ઉષા બ્રેકો કંપની દ્વારા પ્રથમ એક હજાર ટિકિટ ગોલ્ડન ટિકિટ તરીકે આપવામાં આવશે. તેથી પ્રવાસીઓ મીઠી સંભારણું તરીકે તે ટિકિટ મેળવી શકે છે. જેથી તે યાદ કરે, તે ગિરનાર રોપ -વે પર જવાના પ્રથમ હજાર લોકોમાંનો એક હતો.

નીરજ ચોપરા ઓલિમ્પિકમાં દેશને સોનું આપી રહ્યા છે .. ગિરનાર રોપ -વેમાં ‘નીરજ’ નામની વ્યક્તિને મફતમાં સવારી મળશે. છેવટે, ભારતનું સ્વપ્ન સાકાર થયું, ભારતના સ્ટાર નિરજ ચોપરાએ ભાલા ફેંકમાં ઇતિહાસ રચ્યો ટોક્યો ઓલિમ્પિકમાં, ભારતને સોનાની એકમાત્ર આશા નિરજ પાસેથી હતી, જેણે તેને વાસ્તવિક બનાવી. નીરજે જે રીતે ઓલમ્પિકમાં બરછી ફેંકી હતી તેનાથી વિશ્વના ટોચના ખેલાડીઓ પણ નારાજ હતા.

આ સુવર્ણચંદ્રક નીરજ ચોપરાએ સ્વર્ગીય મિલ્ખા સિંહને સમર્પિત કર્યુ છે, તેમણે કહ્યું કે મારે મારું સર્વશ્રેષ્ઠ આપવું હતું પરંતુ મેં ક્યારેય આ સુવર્ણચંદ્રક વિશે વિચાર્યું નથી. હું મિલ્ખા સિંહને મેડલ સાથે મળવા માંગતો હતો. તમને જણાવી દઈએ કે ઓલિમ્પિક એથ્લેટિક્સમાં ભારતનો આ પહેલો મેડલ છે. બીજી બાજુ, ઓલિમ્પિકની આ વ્યક્તિગત ઇવેન્ટમાં ભારતને 13 વર્ષ બાદ બીજો ગોલ્ડ મળ્યો. અભિનવ બિન્દ્રાએ અગાઉ 2008 ઓલિમ્પિકમાં ગોલ્ડ મેડલ જીત્યો હતો. એશિયાના સૌથી મોટા રોપ -વેએ એક અનોખી યોજના શરૂ કરી છે, તાજેતરમાં ઓલિમ્પિક રમતોમાં ભારતને ગોલ્ડ મેડલ અપાવનાર જૂનાગઢગિરનાર રોપ -વેએ એક યોજના શરૂ કરી છે, તેમ રોપ -વેના મેનેજર ઘનશ્યામ પટેલે જણાવ્યું હતું. માર્ગ મુસાફરી મફત રહેશે.

હિંદ્રા ગ્રુપના ચેરમેન આનંદ મહિન્દ્રાએ પણ કંપનીની આગામી SUV XUV700 ને ભાલા ફેંક સ્પર્ધામાં દેશના સુવર્ણચંદ્રક વિજેતા નીરજ ચોપરાને રજૂ કરવાનું વચન આપ્યું છે. નીરજ ચોપરાએ મેડલ જીત્યાના થોડા સમય બાદ મહિન્દ્રાએ આ જાહેરાત કરી હતી. હકીકતમાં, ટ્વિટર પર તેમના એક અનુયાયીએ મહિન્દ્રાને નીરજ ચોપરાને XUV700 ભેટ આપવા કહ્યું. જેના માટે આનંદ મહિન્દ્રાએ લખ્યું, “હા, અલબત્ત. અમારા ગોલ્ડન એથ્લીટને XUV700 ની ભેટ આપવી અમારા માટે એક લહાવો અને સન્માનની વાત હશે. ભારતના તમામ ખેલૈયાઓને આ બાબતે પ્રોત્સાહિત કરવાની જરૂર છે. મંદિરના મહંત, તનસુખગીરીબાપુ , કહ્યું કે તે આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *