૭ વર્ષની બાળકી સાથે ૨૪ વર્ષ ના યુવકે કર્યાં લગ્ન પછી થયું આવુ જાણીને તમને પણ નવાઈ લાગશે - Jan Avaj News

૭ વર્ષની બાળકી સાથે ૨૪ વર્ષ ના યુવકે કર્યાં લગ્ન પછી થયું આવુ જાણીને તમને પણ નવાઈ લાગશે

રાજસ્થાનમાં બાળવિવાહની પ્રથા ખતમ થવાનું નામ નથી લઈ રહી. અક્ષય તૃતીયા અથવા અખા તીજ પર આવા ઘણા કિસ્સાઓ સામે આવે છે, જેના પર સગીર અને નિર્દોષ બાળકોના લગ્ન કરવામાં આવે છે. હાલમાં જ રાજસ્થાનના ચિત્તોડગઢ જિલ્લામાંથી એક સનસનીખેજ કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે.

કપસાન પોલીસ સ્ટેશનના અધિકારી હિમાંશુ સિંહ રાજાવતના જણાવ્યા અનુસાર, વરરાજા રાકેશ પુત્ર હીરાલાલ માલી, તેનો મોટો ભાઈ ઉદય રામ માલી, પંડિત બંશીલાલ પુત્ર પ્રેમ શંકર બ્રાહ્મણ સહિત અન્ય લોકોની છોકરી સાથે લગ્ન કરવાના સંબંધમાં ધરપકડ કરવામાં આવી છે.

મળતી માહિતી મુજબ આ તમામ લોકોએ મળીને 7 વર્ષની બાળકીનું અપહરણ કર્યું અને તેના લગ્ન 24 વર્ષના યુવક રાકેશ માલી સાથે કરાવ્યા.પોલીસની તપાસ દરમિયાન જાણવા મળ્યું કે 24 વર્ષીય રાકેશ ક્યાંય લગ્ન કરી રહ્યો નથી.

આવી સ્થિતિમાં, પંડિતે તેને સલાહ આપી કે તેના લગ્ન સગપણની પદ્ધતિથી થઈ શકે છે, પરંતુ આ માટે તે યુવકે પહેલા લગ્ન કરવા જરૂરી છે. આવી સ્થિતિમાં પંડિતની સલાહ પર પરિવારે યુવકના લગ્ન 7 વર્ષની છોકરી સાથે કરાવવાનું નક્કી કર્યું.

સમાચારો અનુસાર, ગયા મહિને 18 જુલાઇના રોજ યુવકના પરિવારના સભ્યોએ છોકરીના ગામના એક દંપતીને પૈસાની લાલચ આપીને તેમના લગ્ન કરાવ્યા.આ પછી, બધાએ મળીને આ માસૂમ છોકરીનું અપહરણ કર્યું અને તેને મંદિરમાં લઈ ગયા અને તેના લગ્ન રાકેશ સાથે કરાવી દીધા.

એટલું જ નહીં પરંતુ લગ્ન કર્યા બાદ યુવતીને તેના ગામમાં પાછી મુકી દેવામાં આવી હતી. જ્યારે છોકરીએ તેના માતાપિતાને તેની સાથે બનેલી ઘટના વિશે જાણ કરી, ત્યારે છોકરીના દાદાએ કપાસન પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાવી.

પોલીસે છોકરીના ગામના કાલુરામ તેલી અને તેની પત્ની રાધા દેવીના નામ નોંધ્યા અને પછી અન્ય આરોપીઓની શોધખોળ શરૂ કરી. આ પછી કાલુરામ અને તેની પત્ની પકડાઈ ગયા અને પછી પોલીસ વર, તેના પરિવારના સભ્યો અને પંડિતની ધરપકડ કરવામાં સફળ રહી.

આ કેસની તપાસ કરી રહેલા સુપરિન્ટેન્ડન્ટ ગીતા ચૌધરીના જણાવ્યા અનુસાર, 1 મહિનાથી કપાસન પોલીસ સ્ટેશન ગુરૂવારે પકડાયેલા આરોપીઓને પકડવામાં વ્યસ્ત હતા.તમને જણાવી દઈએ કે, રાજસ્થાનનો આ પહેલો કિસ્સો નથી જે બાળલગ્ન સાથે સંકળાયેલો છે.

આ પહેલા પણ ચિત્તોડગઢ માંથી આવા ઘણા કિસ્સાઓ સામે આવ્યા છે જેમાં માસૂમ બાળકોના પગ પર લગ્નની બંડીઓ નાખવામાં આવી છે. એક સર્વે અનુસાર ચિત્તોડગઢ જિલ્લો બાળવિવાહમાં મોખરે ગણાય છે.

શારદા એક્ટ અને બાળ લગ્ન નિષેધ અધિનિયમને અવગણીને, ચિત્તોડગઢ અને તેની આસપાસના ગામોમાં અખાતીજ જેવા તહેવારોમાં બાળ લગ્ન કરવામાં આવ્યા છે. તમારી માહિતી માટે, અમે તમને જણાવી દઈએ કે શારદા એક્ટ મુજબ, જે કોઈ બાળકના લગ્ન કરે છે.

બાળકના પરિવારના સભ્યો અને પૂજારી સહિત તમામ લગ્નોનું વિધિ કરનાર વ્યક્તિને દોષિત માનવામાં આવે છે અને તેમને પણ સામનો કરવો પડી શકે છે જેલની હવા. પરંતુ આ ભયની ચિત્તોડગઢમાં કોઈ અસર નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *