25 ઓગષ્ટ થી 27 ઓગષ્ટ સુધી બંગાળ ની ખાડીમાં લો પ્રેસર સર્જાવાથી આ વિસ્તાર માં ભારે માં ભારે વરસાદ ની આગાહી - Jan Avaj News

25 ઓગષ્ટ થી 27 ઓગષ્ટ સુધી બંગાળ ની ખાડીમાં લો પ્રેસર સર્જાવાથી આ વિસ્તાર માં ભારે માં ભારે વરસાદ ની આગાહી

વરસાદના અભાવને કારણે, આ વર્ષે વિશ્વમાં સમસ્યાનું ઇકોસિસ્ટમ છે. જળ સંકટને કારણે ખેડૂતો સિંચાઈના પાણી માટે હાલાકી ભોગવી રહ્યા છે અને ખેતીમાં પણ નુકસાન થશે. ખેડૂતો થોડા સમયથી વરસાદ માટે તૈયાર છે. હવામાનશાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલે વરસાદની વ્યાપક આગાહી કરી છે. ઉત્તરપ્રદેશ, ખાસ કરીને પૂર્વાંચલમાં 27 ઓગસ્ટ સુધી સામાન્ય અથવા ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. બીજી બાજુ, હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, કેટલાક સ્થળોએ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. પણ વરસાદ થતો જ નથી.

હવામાનશાસ્ત્રી અંબાલાલના જણાવ્યા અનુસાર, રાજ્યમાં 25 ઓગસ્ટના રોજ વરસાદ થવાની સંભાવના છે. આ સમાચારને કારણે ખેડૂતોમાં ખુશીનો માહોલ છે. કારણ કે ખેડૂતો વિવિધ કલાકો સુધી વરસાદ માટે તૈયાર છે. આગામી 24 કલાકમાં વાવાઝોડા સાથે હળવાથી સરેરાશ વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. હું તમને જણાવી દઈએ કે દિવસ પસાર થયો એટલે કે સૌથી વધુ 5 સેમી વરસાદ ટાઉનશીપમાં નોંધાયો હતો.

હવામાનશાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલ દ્વારા 28 ઓગસ્ટના રોજ પંચમહાલ, છોટાઉદેપુર, નર્મદા અને ડાંગમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. જો કે, સિંચાઈના પાણી માટે વલખા મારતા ખેડૂતો હવે આગાહીથી આરામદાયક છે. જો કે, ખેડૂતો વગરના નિયમિત માણસો લાંબા સમયથી વરસાદ માટે તૈયાર છે. તે જ સમયે, ગાઝીપુર જિલ્લામાં બે સેમી વરસાદ નોંધાયો છે. બીજી બાજુ, સાંજે લખનઉ અને આસપાસના વિસ્તારોમાં હળવો અને સામાન્ય વરસાદ નોંધાયો છે.

અરબી સમુદ્રમાં ભેજનું કારણ વરસાદની શક્યતા છે. જો કે, પૂર્વ ફાલ્ગુની નક્ષત્રનું પાણી હવે પાક માટે સચોટ જોવામાં આવતું નથી. બીજી બાજુ, 6 સપ્ટેમ્બરે બનાસકાંઠાના સ્થળે વરસાદની તક છે. 6 સપ્ટેમ્બર પછી પંચમહાલમાં પણ વરસાદની તક છે. ભારે વરસાદને કારણે લોકો માં ખુશીનો માહોલ થશે.

ટિકમગઢ અને રાજ્યના સીધા જિલ્લાઓમાંથી પસાર થવું. આ સિવાય ઉત્તર-પૂર્વ રાજસ્થાન અને આસપાસના ઉત્તર-પશ્ચિમ મધ્યપ્રદેશમાં ચક્રવાતી પવન પ્રવર્તે છે. આ બે સિસ્ટમોના એસેમ્બલીને કારણે ભેજ આવી રહ્યો છે જેના કારણે મધ્યપ્રદેશમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે. તેથી મનુષ્ય વરસાદ ને લેવા માટે આનંદિત છે. બધા ખુશ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *