આવનારા 24 કલાક માં ગુજરાત માં રાતોરાતથી ભારે વરસાદ આગાહી, આગામી 5 દિવસમાં ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં મેઘો થશે મહેરબાન

હવામાન વિભાગે 21 જુલાઇ સુધી અને ગુજરાતમાં મેઘ મહેરમાં ઘણા જિલ્લાઓ અને તાલુકોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. જ્યારે મહેસાણા, પાટણ, સાબરકાંઠા. બનાસકાંઠા, અમદાવાદ અને ગાંધીનગર જેવા શહેરોમાં પણ મધ્યમથી ભારે વરસાદ જોવા મળશે. જો કે હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, અમદાવાદ શહેરમાં આગામી ચાર-પાંચ દિવસ સુધી સારો વરસાદની સંભાવના નથી.

બીજી તરફ હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર બુધવારથી સતત ત્રણ દિવસ દક્ષિણ ગુજરાતના નવસારી, વલસાડ, ડાંગ, દમણ અને દાદરા નગર હવેલીમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત આણંદ, બનાસકાંઠા, દાહોદ, ખેડા, મહેસાણા, પંચમહાલ, પાટણ, અમરેલી, ભાવનગર, દ્વારકા, ગીર સોમનાથ, જૂનાગઢ , પોરબંદર, રાજકોટ અને કચ્છમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે.

તાપી, ડાંગ, વલસાડ, નવસારી, ભરૂચ અને આજુબાજુના જિલ્લાઓમાં સારો વરસાદ પડી શકે છે. હવામાન શાસ્ત્રીઓના કહેવા મુજબ હવેથી ચોમાસા બે દિવસમાં રાજ્યમાં પાછો ફરશે. 21 મી જુલાઈથી ચોમાસું ફરી સક્રિય થઈ જશે. ઉત્તર ગુજરાત સાબરકાંઠા, મહેસાણા, પાટણ, પાટણ, બનાસકાંઠામાં 22 જુલાઈથી હળવા વરસાદ પડશે. મધ્ય ગુજરાત, અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા અને આણંદ

છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી દક્ષિણ ગુજરાતના વિવિધ ભાગોમાં હળવાથી ભારે વરસાદ જોવા મળી રહ્યો છે. અમદાવાદ સહિત ઉત્તર ગુજરાત, મધ્ય ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના મોટા ભાગના વિસ્તારોમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસ સુધી દક્ષિણ ગુજરાતના નવસારી, વલસાડ, ડાંગ, દમણ અને દાદરા નગર હવેલી સિવાય રાજ્યના અન્ય ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી નથી.સૌરાષ્ટ્રના ભાવનગર અમરેલી પોરબંદર ગીર સોમનાથ દ્વારકા સહિત ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. ચોમાસુ આગામી બે દિવસમાં સક્રિય થઈ જશે અને 21 જુલાઈથી ફરી સક્રિય થઈ જશે.

વલસાડ, નવસારી, નર્મદા, ડાંગ, સુરત, છોટા ઉદેપુર, તાપી સહિત જિલ્લાના વિસ્તારોમાં સારો વરસાદ પડ્યો હતો. આ ઉપરાંત ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના કેટલાક ભાગોમાં હળવા વરસાદ થયો હતો.22 થી 25 જુલાઇ દરમિયાન દક્ષિણ ગુજરાત સહિત સૌરાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ વરસાદની આગાહી છે. તે જ સમયે બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, મહેસાણા, પાટણ અને મધ્ય ગુજરાતમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા અને આણંદમાં પણ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. પાનખર. સૌરાષ્ટ્ર, ભાવનગર, અમરેલી, પોરબંદર, ગીર સોમનાથ અને દ્વારકામાં વરસાદની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *