ગુરુવારે અને શનિવારે ભારે પવન અને વિજળીના કડાકા સાથે વરસાદનું રેડ એલર્ટ,આ વિસ્તારના લોકો આ રાખવી પડશે સાવચેતી

હવામાન વિભાગ દ્વારા આજે રાજ્યભરમાં વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. 27 થી 29 જુલાઇ સુધી ભારે વરસાદની આગાહી છે. ગુજરાત, મી. સૌરાષ્ટ્રના ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી છે. ઉપરાંત નવસારી, વલસાડ, દાદરનગર હવેલીમાં વરસાદની સંભાવના વ્યક્ત કરવામાં આવી છે. જામનગર, મોરબી અને કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી છે. રાજ્યના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં બે દિવસથી ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગે બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, અરવલ્લી, દાહોદ અને મહિસાગરમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, અમદાવાદમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે, જ્યારે સોમવારે હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે.

હવામાન શાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલના મતે, ઉત્તર અને મધ્ય ગુજરાતમાં 27 થી 29 જુલાઇ સુધી વરસાદ થવાની સંભાવના છે. તેથી તે જ સમયે, તેમણે આગાહી પણ કરી કે દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદની વ્યવસ્થા ખોરવાઈ ગઈ છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર સોમવારે અરવલ્લી, ખેડા, આણંદ, પંચમહાલ, દાહોદ, મહીસાગર અને છોટાઉદેપુરમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે.

અંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું હતું કે એક વખત વરસાદની વ્યવસ્થા સક્રિય થયા બાદ તે દરિયા તરફ અને ઓમાન તરફ આગળ વધી રહી છે, તેથી હવે ઓગસ્ટની શરૂઆતમાં સાર્વત્રિક વરસાદ થઈ રહ્યો છે. તે જ સમયે, ઉત્તર ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારોમાં 3 ઇંચ સુધી વરસાદ પડી શકે છે. તો ખેડુતો માટે ખુશખબર એ છે કે જો વરસાદ લાંબો ચાલશે તો પણ આ વર્ષે ચોમાસુ સારો રહેશે. 23 જુલાઇએ નવસારી, વલસાડ, દાદરા નગર હવેલીમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. આ ઉપરાંત મોડાસાના જંબુસર, મોતીપુરા અને ઉમેદપુર સહિતના કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદી વાતાવરણ રહ્યું હતું. જ્યારે સમુદ્રમાં પણ વાવણી માટે યોગ્ય વરસાદ થયો છે.

28 જુલાઈએ સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરા નગર હવેલી, બનાસકાંઠા, પાટણ, અરવલ્લી, આણંદ, દાહોદ, મહીસાગર, ભરૂચ, ડાંગ, તાપી, જામનગર, મોરબી, દ્વારકા અને કચ્છ જિલ્લામાં ભારેથી ભારેથી ભારે વરસાદની આગાહી છે. તત્માએ ખુશીનું વાતાવરણ બનાવ્યું: રાજ્યના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં વાવણીનો વરસાદ થયો જેથી લોકોમાં ખુશીનું વાતાવરણ રહે. વિરપુર અને સંતરામપુરના ખેડૂતો પણ વરસાદથી ખુશ છે. પાટણના ખલીપુર, સુજની પુર અને કુંઘેર સહિતના ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં પણ વરસાદી માહોલ જોવા મળ્યો છે. સાબરકાંઠા પ્રાંતમાં સાડા ત્રણ ઇંચ અને હિંમતનગરમાં દોઇંચ વરસાદથી લોકો ખુશ છે.

નીચા દબાણને કારણે ગુજરાત અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં તેમજ સમગ્ર રાજ્યમાં સામાન્ય વરસાદની અપેક્ષા છે. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું છે કે રાજ્યમાં 26 જુલાઇ સુધી સાર્વત્રિક વરસાદ પડે તેવી સંભાવના છે. ભરૂચ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરનગર હવેલી, પોરબંદર, જૂનાગઢમાં, દ્વારકા, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, 25 જુલાઇએ ભારે વરસાદ ઉપરાંત. સાબરકાંઠા, આણંદ, છોટાઉદેપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલી, ભાવનગર. અમદાવાદમાં ભારે વરસાદની સંભાવના: છોટાઉદેપુરના બોડેલી તાલુકામાં ભારે વરસાદને કારણે નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં લોકોને મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આ ઉપરાંત છેલ્લા 24 કલાકમાં ડાંગમાં ભારે વરસાદ પડ્યો છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, આગામી બે દિવસમાં અમદાવાદમાં ભારે વરસાદથી લોકોને ગરમીથી રાહત મળશે. નવસારી જિલ્લામાં અને વાંસદા તાલુકામાં વરસાદી માહોલમાં ઠંડી વર્તાઇ રહી છે.

આગાહી મુજબ અમદાવાદ, નવસારી, વલસાડ, ડાંગ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, આણંદ, છોટા ઉદેપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલી, ભાવનગરમાં ભારે વરસાદ પડે તેવી સંભાવના છે. રવિવાર. ગાંધીનગર, વડોદરા, રાજકોટ અને રાજ્યના અન્ય મોટા શહેરોમાં પણ સારો વરસાદની સંભાવના છે. ભારતીય હવામાન વિભાગે દાદરનગર હવેલી, બનાસકાંઠા, પાટણ, પોરબંદર, જૂનાગઢમાંઅને ગીર સોમનાથમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. ડોલવણ તાલુકાના તાપીના વ્યારા, વાલોડ, જૂનાગઢમાંવરસાદ પડ્યો છે. નદીના પાણીમાં નવું પાણી આવ્યું છે. બીજી તરફ ગોંડલમાં પણ બીજા દિવસે ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. જૂનાગઢમાંમાણાવદર તાલુકામાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. સવારથી બપોર સુધી પાંચથી સાત ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. જેથી લોકો ખુશ થાય.

દક્ષિણ ગુજરાતમાં બે દિવસથી ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે 23 જુલાઇથી રાજ્યમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. આગામી 5 દિવસ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. મધ્ય ગુજરાતમાં વિનાશક વરસાદની આગાહી છે. ગિરનારમાં મુશળધાર વરસાદને કારણે દામોદર કુંડ આવી ગયો છે અને નવું પાણી આવ્યું છે. દામોદર કુંડમાં પગથિયાં સુધી પાણી આવી ગયું છે. ઝંઝારડા અન્ડરબ્રીજ ભારે વરસાદને કારણે ભરાઈ ગયો છે. અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા, દાહોદ, નડિયાદ, મહેસાણા, પાટણ, સાબરકાંઠા અને બનાસકાંઠામાં બે દિવસથી હળવાથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. ઉત્તર ગુજરાત અને મધ્ય ગુજરાતમાં બે દિવસના સારા વરસાદની આગાહી છે. આ દિશામાં અમરેલી, દ્વારકા, ભાવનગર, વલસાડ, સુરત, નવસારી અને દાદરા નગર હવેલીમાં સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે. વહેલી સવારથી જ અમદાવાદમાં સામાન્ય વરસાદ શરૂ થયો છે. . આજે સાંજ સુધી અમદાવાદમાં સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

દક્ષિણ અને ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ મેઘ મહેરની આગાહી છે. સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદ પડશે. 23 જુલાઇએ દરિયામાં નીચા દબાણનું સર્જન કરવામાં આવશે. જેના કારણે આગામી દિવસોમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. રાજ્યમાં હાલમાં નદીઓ, ડેમ અને ચેકડેમોમાં સતત પાણી મળી રહ્યું છે. મંગળવારે 61 તાલુકાઓમાં વરસાદ પડ્યો હતો. રાજ્યમાં સતત 3 દિવસથી વરસાદ પડી રહ્યો છે.

દેશના અન્ય રાજ્યોમાં વરસાદનું વાતાવરણ છે, ત્યારે ગુજરાત હજી મેઘમહેરની રાહ જોઇ રહ્યું છે. ખાસ કરીને વિશ્વ વરસાદની રાહ જોઈ રહ્યું છે. આ સ્થિતિ વચ્ચે એક સારા સમાચાર સામે આવ્યા છે. રાજ્યના હવામાન વિભાગે આજથી બે દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. ગિરનાર પર્વત પર ભારે વરસાદના કારણે રોપ વે બંધ કરાયો છે. અપર સ્ટેશન અંબાજી મંદિર સુધી તળેટીથી જવાની સુવિધા બંધ કરી દેવામાં આવી છે. રોપ-વે પરથી પસાર થતા મુસાફરોને સુરક્ષિત નીચે લાવવામાં આવી રહ્યા છે. એક પછી એક ટ્રોલી ધીમે ધીમે નીચે લાવવામાં આવી રહી છે. નીચલા સ્ટેશનથી ઉપરના સ્ટેશન સુધીની ટ્રોલીઓ રોકી દેવામાં આવી છે.

હવામાન વિભાગે આજે અને આવતીકાલે બે દિવસ ઉત્તર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. ગઈકાલે બંને ઝોનમાં મેઘરાજાએ સામાન્ય બાદ વિરામ લીધો હતો. વલસાડ જિલ્લાના અંતરિયાળ વિસ્તાર કપરાડા અને તેની આસપાસ આજુબાજુ વરસાદી માહોલ જોવા મળી રહ્યો છે. કપરાડામાં 4 કલાકમાં સાડા ત્રણ ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. ઉપર્વસમાં વરસાદને કારણે નદીઓમાં પાણી વહી ગયા છે. મધુબન ડેમની સપાટી 71.35 મીટર પર પહોંચી ગઈ છે. જ્યારે 13,828 ક્યુસેક પાણી પ્રાપ્ત થયું છે. તો ડેમમાંથી 11653 ક્યુસેક પાણી છોડવામાં આવ્યું છે. વલસાડ જિલ્લામાં ઉમરગામ, ધરમપુર, કપરાડા અને આસપાસના વિસ્તારોમાં વરસાદી માહોલ છે.

છેલ્લા 24 કલાકમાં ગુજરાતના 13 તાલુકાઓમાં વરસાદ. વલસાડ જિલ્લાના કપરાડામાં છેલ્લા 24 કલાકમાં મહત્તમ અડધો ઇંચ વરસાદ પડ્યો છે. છેલ્લા બે દિવસથી દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે 23 જુલાઇથી રાજ્યમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. બોડેલીમાં વહેલી સવારથી વાદળછાયા વાતાવરણ રહ્યું છે. બોડેલીમાં છ કલાકમાં લગભગ ત્રણ ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. સતત વરસાદને પગલે બોડેલીનો નીચાણવાળા વિસ્તારમાં પાણી ભરાયા છે. બોડેલી રેલ્વે બ્રિજ બંધ કરી દેવાયો છે.

ગુજરાતમાં આગામી 5 દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી છે. મધ્ય ગુજરાતમાં વિનાશક વરસાદની આગાહી છે. દક્ષિણ અને ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ મેઘ મહેરની આગાહી છે. સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદ પડશે. 23 જુલાઈના રોજ સમુદ્રમાં નીચા દબાણનું સર્જન કરવામાં આવશે. જેના કારણે આગામી દિવસો માટે ભારે વરસાદની આગાહી છે.

રાજ્યમાં હાલમાં નદીઓ, ડેમ અને ચેકડેમોમાં સતત પાણી મળી રહ્યું છે. પંચમહાલ જિલ્લાના તમામ તાલુકાઓમાં વરસાદ પડ્યો છે. જિલ્લાના ગોધરા, શેહરા અને જાંબુઘોડા તાલુકામાં ભારે વરસાદ પડ્યો છે. ગોધરામાં 1 ઇંચ અને જાંબુઘોડા તાલુકામાં 1.5 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. ભારે વરસાદથી ગોધરા શહેરના માર્ગો પર પાણી ભરાયા છે. ગોધરા શહેરની તાલુકા પંચાયતની બહાર અને શહેરી વિસ્તારમાં રસ્તાઓ મોકળો થયા છે. બીજી તરફ વરસાદના પગલે ખેડુતોના પાકને જીવનદાન મળ્યું છે. ડાંગર અને મકાઈ સહિતના કઠોળના પાકને લાભ થશે. મોરબી અને કચ્છમાં એનડીઆરએફ ટીમો તૈનાત કરી દેવામાં આવી છે, જ્યારે પરિસ્થિતિને આધારે અન્ય શરતો રવાના કરવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *