40 કલાક માં ગુજરાત આ વિસ્તારોમાં થશે ભારે વરસાદ 20 જુલાઇ ગુજરાતમાં મેઘરાજા નું જોરદાર આગમન - Jan Avaj News

40 કલાક માં ગુજરાત આ વિસ્તારોમાં થશે ભારે વરસાદ 20 જુલાઇ ગુજરાતમાં મેઘરાજા નું જોરદાર આગમન

હવામાન વિભાગે જણાવ્યું હતું કે ગુજરાતમાં હજુ ભારે વરસાદની રાહ જોવી પડી શકે છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ ગુજરાતમાં હાલમાં ભારે વરસાદની સંભાવના ઓછી છે. જોકે કેટલાક સ્થળોએ છૂટોછવાયો વરસાદ પડી શકે છે. આગાહી મુજબ, વરસાદની વ્યવસ્થા હજી પણ સક્રિય ન હોવાથી ભારે વરસાદની સંભાવનાઓ ઓછી છે

આજે સવારે દિલ્હી એનસીઆરના લોકોની આંખો ખુલી ત્યારે વરસાદ જોઇને મોટાભાગના લોકો દંગ રહી ગયા. ગઈકાલ રાતથી પાટનગર દિલ્હીના ઘણા ભાગોમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે, આજે સવારના 4 વાગ્યાથી ગાઝિયાબાદ અને નોઇડાના ઘણા ભાગોમાં હળવા વરસાદ પડ્યા છે. જ્યારે બાકી હોય ત્યારે વરસાદ પાછો ખેંચી લેવામાં આવે છે..

આગામી ત્રણ દિવસ સુધી સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં હળવાથી હળવા વરસાદની સંભાવના છે. જ્યારે ઉત્તર ગુજરાત અને મધ્ય ગુજરાતના ગ્રામીણ ભાગોમાં હળવા વરસાદની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગે અમદાવાદ અને ગાંધીનગર સહિતના મુખ્ય જિલ્લાઓમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. જ્યારે બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, અરવલ્લી, પાટણમાં સામાન્ય વરસાદની આગાહી છે. પરંતુ હવામાન વિભાગ વરસાદની આગાહી મુજબ વરસાદ ઓછો થવા પામશે, ગરમી હવે અનુભવાઈ રહી છે. જોકે, રાજ્યમાં મોસમનો સરેરાશ વરસાદ હજુ પણ 19.65 ટકા છે.

મોડીરાત્રે ચોમાસુ ભારતમાં પહોંચવાના કારણે હવે ભારે વરસાદ પડશે. ભારતીય હવામાન વિભાગે રવિવારે આગાહી કરી હતી. તદનુસાર, ઉત્તર ભારતમાં 18 થી 21 જુલાઇ સુધી ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. તે જ સમયે, 23 જુલાઇ સુધી પશ્ચિમ કાંઠે ભારે વરસાદની આગાહી પણ કરવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ દેશના ઉત્તરીય ભાગ, ઉત્તર પ્રદેશ, મધ્યપ્રદેશ અને પૂર્વ રાજસ્થાનમાં આગામી 24 કલાકમાં વાવાઝોડા સાથે હળવાથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે લોકોને અને પ્રાણીઓને આ વિસ્તારોમાં સાહસ ન કરવા ચેતવણી આપી છે.

હવામાન વિભાગે પશ્ચિમ હિમાલયના વિસ્તારમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી પણ કરી છે. આ વિસ્તારોમાં જમ્મુ, કાશ્મીર, લદ્દાખ, ગિલગિટ, બાલ્ટિસ્તાન તેમજ મુઝફ્ફરાબાદ, હિમાચલ પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડનો સમાવેશ થાય છે. 18 થી 21 જુલાઇ સુધી પંજાબ, હરિયાણા, રાજસ્થાન, ઉત્તર પ્રદેશ અને ઉત્તર પ્રદેશને પણ અસર થશે. તે જ સમયે, આગાહીની અંતિમ તારીખ પછી, આ વિસ્તારોમાં વરસાદ ઓછો થઈ શકે છે. ઉત્તરાખંડ, વરસાદની ઋતુમાં પ્રવાસીઓનું પ્રિય રાજ્ય છે, 18 મી જુલાઇએ મધ્યમથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

ઉત્તર પ્રદેશના ઉત્તર-પશ્ચિમ ભાગ માટે જુલાઇ 19 ના રોજ આવો જ અંદાજ લગાવવામાં આવ્યો છે. તે જ સમયે, દિલ્હી અને ચંદીગ 18માં પણ 18 અને 19 જુલાઇએ લઘુત્તમથી મહત્તમ વરસાદ થવાની સંભાવના છે. પશ્ચિમમાં અને ભારે વરસાદની આગાહી પણ દક્ષિણ ભારત. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ આગામી પાંચથી છ દિવસમાં પશ્ચિમ કાંઠે ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

ભારતીય હવામાન વિભાગે મહારાષ્ટ્ર માટે રેડ એલર્ટ જારી કર્યું છે. વરસાદ અહીં પહેલેથી જ પાયમાલ લપેટ્યો છે. ભારે વરસાદને કારણે ટ્રેક ભરાઇ ગયો છે અને લોકલ ટ્રેન સેવાઓ બંધ કરી દેવામાં આવી છે. રવિવારે ભારે વરસાદથી ચેમ્બુરમાં 22 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં હતાં. મધ્ય મહારાષ્ટ્રના કોંકણ, ગોવા અને ઘાટ વિસ્તારોમાં, 18-19 જુલાઇએ દરિયાકાંઠા અને દક્ષિણ કર્ણાટક અને 18 જુલાઈએ ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. આ સાથે જ હવામાન વિભાગે 22 જુલાઈથી મધ્ય ભારતમાં હળવા વરસાદની આગાહી કરી છે.

આજે સવારે દિલ્હી એનસીઆરના લોકોની આંખો ખુલી ત્યારે વરસાદ જોઇને મોટાભાગના લોકો દંગ રહી ગયા. ભારતીય હવામાન ખાતાના જણાવ્યા અનુસાર બહાદુરગગુરુગ્રામ, માનેસર, ફરીદાબાદ, બલ્લભગ, નોઈડા, ગાઝિયાબાદ, ગોહાના, ગણૌર, સોનીપત, રોહતક, ઝજ્જર અને નરનાલ સહિત દિલ્હી એનસીઆરના મોટાભાગના ભાગોમાં હળવા વરસાદ પડ્યો છે. તમને જણાવી દઈએ કે હવામાન વિભાગે આગામી 72 કલાક સુધી ઉત્તર ભારતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર જમ્મુ-કાશ્મીરથી ઉત્તરાખંડ અને દિલ્હી-એનસીઆરથી હરિયાણા અને રાજસ્થાનમાં આગામી ત્રણ દિવસ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત ગુજરાત અને મધ્યપ્રદેશમાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. ખાસ કરીને આ દિવસે દિલ્હીથી ચંદીગ સુધી ભારે વરસાદની આગાહી છે. હવામાન વિભાગે એમ પણ કહ્યું હતું કે આ પછી વરસાદ ઓછો થઈ શકે છે, પરંતુ આગામી ત્રણ દિવસ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસાએ હવે રાજ્યના પૂર્વી ભાગોની તરફેણ કરી છે અને છેલ્લા 24 કલાક દરમિયાન આ વિસ્તારોમાં ઘણી જગ્યાએ ભારે વરસાદ પડ્યો છે. ઝોનલ મીટિઅરલોજિકલ લોજિકલ સેન્ટર મુજબ છેલ્લા 24 કલાક દરમિયાન રાજ્યના પૂર્વ ભાગમાં ઘણી જગ્યાએ વરસાદ પડ્યો હતો જ્યારે પશ્ચિમ ભાગોમાં કેટલીક જગ્યાએ વરસાદ પડ્યો હતો. રાજધાની લખનઉ અને આજુબાજુના વિસ્તારોમાં પણ હળવા વરસાદ પડ્યા હતા, જેને કારણે લોકોને ઉત્તેજક ગરમીથી થોડી રાહત મળી હતી, આગામી 24 કલાકમાં રાજ્યના ઘણા ભાગોમાં વરસાદ થવાની સંભાવના છે. બીજી તરફ, 20 અને 21 જુલાઈએ રાજ્યના મોટાભાગના ભાગોમાં વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *