શું જોઈ રહ્યા છો વરસાદની રાહ તો જાણો આ ખબર ,તમારા વિસ્તારની હવામાન સ્થિતિ - Jan Avaj News

શું જોઈ રહ્યા છો વરસાદની રાહ તો જાણો આ ખબર ,તમારા વિસ્તારની હવામાન સ્થિતિ

રાજ્યમાં વરસાદની સિઝન ચાલુ છે. આ સંદર્ભે ગુજરાતના હવામાન વિભાગના નિયામકે નિવેદન જારી કર્યું છે. તેમણે જણાવ્યું હતું કે, આગામી દિવસોમાં ગુજરાતમાં વરસાદની તીવ્રતા વધશે અને 23 મી પછી સમગ્ર ગુજરાતમાં વરસાદ પડશે. બીજી તરફ હવામાન વિભાગની આગાહી કરવામાં આવી છે રાજ્યના સુરત અને વલસાડમાં ભારે વરસાદ પડ્યો છે. હવામાન વિભાગે દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. વલસાડ, નવસારી અને ડાંગની સાથે તાપી અને દાદરા નગર હવેલીમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

દરિયાકાંઠાના ભાગો, પશ્ચિમ સૌરાષ્ટ્રના ભાગોમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. ઉત્તર-મધ્ય ગુજરાતના ભાગો વરસાદથી વંચિત છે. હવે મધ્યપ્રદેશના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદ થશે જે ધીરે ધીરે ઓરિસ્સાથી બંગાળની ખાડી તરફ મધ્યપ્રદેશ તરફ આવી રહ્યો છે. અંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું હતું કે, જ્યારે ઉત્તર ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં પણ વરસાદની સંભાવના છે, મહત્વપૂર્ણ છે કે 23 જુલાઈથી બંગાળની ખાડીમાં નીચા દબાણનો માહોલ છે. જેના કારણે મેઘરાજ રાજ્ય માટે માયાળુ બનશે. 23 થી અમદાવાદ, ગાંધીનગર અને વડોદરામાં હળવા વરસાદની સંભાવના છે. જેના કારણે વિશ્વમાં ખુશીનું વાતાવરણ જોવા મળી રહ્યું છે.

રાજ્ય હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ આવતીકાલથી સુરત, નવસારી અને વલસાડમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જ્યાં ભરૂચ, ડાંગ, તાપી, દમણ, દાદરા નગર હવેલી, અમરેલી, ભાવનગર, ગીર સોમનાથ, દીવમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે, જ્યારે વડોદરા, નર્મદા, સુરત, નવસારી અને વલસાડમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. બીજા દિવસે ડાંગ, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરા નગર હવેલીમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે વલસાડની જ વાત કરીએ તો આહિયા મેઘરાજાએ વાવાઝોડા સાથે વાવાઝોડા વરસ્યા છે. વલસાડમાં છેલ્લા 2 દિવસથી સતત વરસાદ પડી રહ્યો છે. જેના કારણે મધુબન ડેમમાં 1 લાખ કયુસેક પાણી આવ્યુ છે. વરસાદના પગલે નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં પાણી ભરાયા છે.

ત્રીજા દિવસે ડાંગ, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરા નગર હવેલીમાં ભારે વરસાદ પડશે. આજે ઉત્તર ગુજરાત અને મધ્ય ગુજરાતના કેટલાક જિલ્લાઓમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે. અરવલ્લી, બનાસકાંઠા, મહેસાણા, સિદ્ધપુર, વિસનગર, હરિજ અને સામીમાં પણ સામાન્ય વરસાદની સંભાવના છે.

આવી સ્થિતિમાં 22 જુલાઇથી 25 જુલાઇની વચ્ચે રાજ્યના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે, જ્યારે મેઘરાજા મોડીરાત્રે સુરત શહેર તેમજ ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં પહોંચ્યા હતા. ભારે વરસાદને કારણે ઘણા વિસ્તારોમાં પાણી ભરાયા હતા. ખાસ કરીને ઓલપાડના કુડસદ ગામે મહત્તમ પૂર આવ્યું હતું. જેના કારણે ત્યાંના લોકોને ભારે મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

સિલ્ધા ગામ નજીક નદી ભારે વરસાદને કારણે બે કાંઠે વહી રહી છે. અને નદીનું પાણી ફરી રસ્તા પર આવી ગયું છે. રસ્તા પર પાણી ભરાવાના કારણે લોકોને મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. વાહન ચાલકોને સૌથી મોટી મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. માત્ર કપરાડામાં જ નહીં ઉમરગામ, ધરમપુર, પારડી અને વાપી સહિતના વિસ્તારોમાં પણ વરસાદ પડી રહ્યો છે.

હવામાન વિભાગે ગુજરાતમાં પાંચ દિવસ વરસાદની આગાહી કરી છે, જ્યારે દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. રાજ્યના અન્ય ભાગોમાં હળવા વરસાદની સંભાવના છે અને અમદાવાદમાં એકાંત વરસાદ પડે છે. એટલે કે, આ સમયે શહેરમાં ભારે વરસાદ પડશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *