24 અને 26 જુલાઈ ભારે માં ભારે વરસાદ ની આગાહી, 27જુલાઈ આ જિલ્લા માં ભારે માં ભારે વરસાદ ની આગાહી, જાણો શું કહે છે હવામાન વિભાગ - Jan Avaj News

24 અને 26 જુલાઈ ભારે માં ભારે વરસાદ ની આગાહી, 27જુલાઈ આ જિલ્લા માં ભારે માં ભારે વરસાદ ની આગાહી, જાણો શું કહે છે હવામાન વિભાગ

હવામાન વિભાગ દ્વારા આજે રાજ્યભરમાં વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. 23 થી 26 જુલાઇ સુધી ભારે વરસાદની આગાહી છે. ગુજરાત, મી. સૌરાષ્ટ્રના ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી છે. ઉપરાંત નવસારી, વલસાડ, દાદરનગર હવેલીમાં વરસાદની સંભાવના વ્યક્ત કરવામાં આવી છે. જામનગર, મોરબી અને કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી છે. હવામાન શાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલના જણાવ્યા મુજબ 24 થી 26 જુલાઇ દરમિયાન ઉત્તર અને મધ્ય ગુજરાતમાં વરસાદ થવાની સંભાવના છે. તેથી તે જ સમયે, તેમણે એવું અનુમાન પણ કર્યું હતું કે દક્ષિણ ગુજરાતની વરસાદની વ્યવસ્થા તૂટી ગઈ છે.

અંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું હતું કે વરસાદની વ્યવસ્થા સક્રિય થયા બાદ તે દરિયા તરફ અને ઓમાન તરફ આગળ વધી રહી છે, તેથી હવે ઓગસ્ટની શરૂઆતમાં સાર્વત્રિક વરસાદ થઈ રહ્યો છે. તે જ સમયે, ઉત્તર ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારોમાં 3 ઇંચ સુધી વરસાદ પડી શકે છે. તો ખેડુતો માટે ખુશખબર એ છે કે, જો વરસાદ લાંબુ ચાલશે તો પણ આ વર્ષે ચોમાસુ સારો રહેશે. 23 જુલાઇએ નવસારી, વલસાડ, દાદરા નગર હવેલીમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. 24 જુલાઇના રોજ સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરા નગર હવેલી, બનાસકાંઠા, પાટણ, અરવલ્લી, આણંદ, દાહોદ, મહીસાગર, ભરૂચ, ડાંગ, તાપી, જામનગર, મોરબી, દ્વારકા અને કચ્છ જિલ્લામાં ભારેથી ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી છે.

નીચા દબાણને કારણે ગુજરાત અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સાથે સાથે સમગ્ર રાજ્યમાં સાર્વત્રિક વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું છે કે રાજ્યમાં 26 જુલાઇ સુધી સાર્વત્રિક વરસાદ પડે તેવી સંભાવના છે. આ ઉપરાંત 25 જુલાઈએ ભરૂચ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરનગર હવેલી, પોરબંદર, જૂનાગઢમાં દ્વારકા, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા , આણંદ, છોટાઉદેપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલી, ભાવનગરમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી છે.

અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા, રાજકોટ અને રાજ્યના અન્ય મોટા શહેરોમાં પણ સારો વરસાદ પડે તેવી સંભાવના છે. ભારતીય હવામાન વિભાગે દાદરનગર હવેલી, બનાસકાંઠા, પાટણ, પોરબંદર, જૂનાગઢમાં,ગીર સોમનાથમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

આગાહી મુજબ રવિવારે અમદાવાદ, નવસારી, વલસાડ, ડાંગ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, આણંદ, છોટા ઉદેપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલી, ભાવનગરમાં રવિવારે ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. . દક્ષિણ ગુજરાતમાં બે દિવસથી ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે 23 જુલાઇથી રાજ્યમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. ગુજરાતમાં આગામી 5 દિવસ સુધી ભારે વરસાદ પડવાની આગાહી છે. મધ્ય ગુજરાતમાં આપત્તિજનક વરસાદની આગાહી છે. દક્ષિણ અને ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ મેઘ મહેરની આગાહી છે. સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદ પડશે. 23 જુલાઈએ દરિયામાં નીચા દબાણનું સર્જન કરવામાં આવશે. જેના કારણે આવતા days દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી છે. રાજ્યમાં હાલમાં નદીઓ, ડેમ અને ચેકડેમોમાં સતત પાણી મળી રહ્યું છે. મંગળવારે 61 તાલુકાઓમાં વરસાદ પડ્યો હતો. રાજ્યમાં સતત 3 દિવસથી વરસાદી માહોલ છવાયો છે.

દેશના અન્ય રાજ્યોમાં વરસાદનું વાતાવરણ છે, ત્યારે ગુજરાત હજી મેઘમહેરની રાહ જોઇ રહ્યું છે. ખાસ કરીને વિશ્વ વરસાદની રાહ જોઈ રહ્યું છે. આ સ્થિતિ વચ્ચે એક સારા સમાચાર સામે આવ્યા છે. રાજ્યના હવામાન વિભાગે આજથી બે દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગે આજે અને આવતીકાલે બે દિવસ ઉત્તર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. ગઈકાલે આ બંને ઝોનમાં મેઘરાજાએ સામાન્ય બાદ વિરામ લીધો હતો.

છેલ્લા 24 કલાકમાં ગુજરાતના 13 તાલુકાઓમાં વરસાદ. વલસાડ જિલ્લાના કપરાડામાં છેલ્લા 24 કલાકમાં વધુમાં વધુ અડધો ઇંચ વરસાદ પડ્યો છે. છેલ્લા બે દિવસથી દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે 23 જુલાઇથી રાજ્યમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. ગુજરાતમાં આગામી 5 દિવસ સુધી ભારે વરસાદ પડવાની આગાહી છે. મધ્ય ગુજરાતમાં આપત્તિજનક વરસાદની આગાહી છે. દક્ષિણ અને ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ મેઘ મહેરની આગાહી છે. સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદ પડશે. 23 જુલાઈએ દરિયામાં નીચા દબાણનું સર્જન કરવામાં આવશે. જેના કારણે આવતા days દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી છે. રાજ્યમાં હાલમાં નદીઓ, ડેમ અને ચેકડેમોમાં સતત પાણી મળી રહ્યું છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 23 જુલાઇથી રાજ્યમાં સતત ત્રણ દિવસ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. દક્ષિણ ગુજરાતમાં નવસારી, વલસાડ અને ડાંગમાં ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત આણંદ, બનાસકાંઠા, દાહોદ, ખેડા, મહેસાણા, પંચમહાલ, અમરેલી, ભાવનગર, રાજકોટ અને કચ્છમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી છે.

રાજ્યમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં 67 તાલુકાઓમાં નોંધપાત્ર વરસાદ પડ્યો છે. સૌથી વધુ વરસાદ કપરાડામાં 5 ઇંચ, જ્યારે ડાંગ અને ધરમપુરમાં 2-2 ઇંચ રહ્યો હતો. વરસાદને કારણે રાજ્યમાં 11 રસ્તા બંધ હોવાના પણ સમાચાર છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, આગામી પાંચ દિવસ સુધી સુરત, નવસારી, વલસાડ અને ડાંગમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રાજ્યમાં આ સીઝનમાં અત્યાર સુધીમાં કુલ 204.94 મીમી અથવા સરેરાશ 24.64 ટકાનો વરસાદ થયો છે. બીજી તરફ મંગળવારે 21 જિલ્લાના 69 તાલુકાઓમાં વરસાદ પડ્યો હતો જેમાં વડોદરામાં 2 કલાકમાં 2 અને બોડેલીમાં 2.5 ઇંચનો સમાવેશ થાય છે. બોડેલીમાં ઇંચ વરસાદથી જાહેર રસ્તાઓ પર પાણી ફરી વળ્યા હતા.

વરસાદની આગાહી માટે એનડીઆરએફની ટીમો તાત્કાલિક ગુજરાતમાં તૈનાત કરવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગની આગાહીને પગલે એનડીઆરએફની ટીમોને પણ એલર્ટ કરવામાં આવી છે. રાજ્યના 8 જુદા જુદા જિલ્લાઓમાં 8 ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે, જેમાં સુરતના વલસાડ, નવસારીમાં 1-1 ટીમ રહેશે. આ ટીમ રાજકોટ, ગીર સોમનાથ, જૂનાગઢમાં પણ તૈનાત રહેશે. મોરબી અને કચ્છમાં એનડીઆરએફ ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે, જ્યારે અન્ય પરિસ્થિતિઓને આગામી પરિસ્થિતિને આધારે રવાના કરવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *