20 થી 22 જુલાઇ ત્રણ દિવસમાં ગુજરાત માં ઘણા ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી, જાણો શું કહે છે તમારા જિલ્લાનું હવામાન - Jan Avaj News

20 થી 22 જુલાઇ ત્રણ દિવસમાં ગુજરાત માં ઘણા ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી, જાણો શું કહે છે તમારા જિલ્લાનું હવામાન

ચોમાસાની અક્ષીય લાઈન બિકાનેર, અલવર, ઇટાવા, સુલતાનપુર, મુઝફ્ફરપુર, કૂચબહાર, તેજપુર થઈને નાગાલેન્ડ તરફ જઇ રહી છે. હવામાન આગાહી એજન્સી સ્કાયમેટના જણાવ્યા મુજબ ઉત્તર મધ્ય મહારાષ્ટ્રમાં અને તેની આસપાસ ચક્રવાત પવન સર્જાય છે.

ભારતીય હવામાન ખાતા (આઈએમડી) એ જણાવ્યું હતું કે ઉત્તર ભારતના મેદાનોમાં સક્રિય દક્ષિણપશ્ચિમ ચોમાસુ હોવા છતાં વરસાદના અભાવે તાપમાન સામાન્ય કરતા ઉપર રહ્યું હતું. જોકે, આઈએમડીએ આગામી 24 કલાકમાં દેશના ઘણા ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

હવામાન વિભાગે આગામી બેથી ત્રણ દિવસમાં ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. ચોમાસા બિકાનેર, અલવર, ઇટાવા, સુલતાનપુર, મુઝફ્ફરપુર, કૂચબહાર, તેજપુર થઈને નાગાલેન્ડ તરફ આગળ વધી રહ્યું છે. હવામાન આગાહી એજન્સી સ્કાયમેટના જણાવ્યા મુજબ ઉત્તર મધ્ય મહારાષ્ટ્રમાં અને તેની આસપાસ ચક્રવાત પવન સર્જાઇ રહ્યા છે.

હવામાનની આગાહી મુજબ ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે, જ્યારે દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના કેટલાક ભાગોમાં પણ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. વલસાડમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે (18 જુલાઈ) હિમાચલ પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડમાં ભારે વરસાદ માટે રેડ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. વિભાગે કહ્યું કે 18 થી 20 જુલાઇ દરમિયાન પશ્ચિમ હિમાલય પ્રદેશ અને ઉત્તર પ્રદેશમાં ભારેથી ખૂબ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

જો કે નવસારી, સુરત, ડાંગ અને તાપીમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે જ્યારે જૂનાગadh સહિત અમરેલી અને ગીર સોમનાથમાં પણ ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. પરંતુ વરસાદ પડ્યો ન હતો. જેના કારણે વાતાવરણમાં ભેજ સતત વધી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં અસહ્ય ગરમીને કારણે રહીશો પરસેવો વળી રહ્યા છે. જોકે, રાજ્યના કુલ 86 તાલુકાઓમાં આજે વરસાદ પડ્યો હતો. છોટા ઉદેપુર, પંચમહાલ, અમરેલી, સાબરકાંઠા અને કચ્છ જિલ્લામાં 1 થી 3 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો.

જ્યારે અમદાવાદ પણ વાદળછાયું રહેશે, તેમ છતાં રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં એકાંત વરસાદ પડી શકે છે જ્યારે રાજ્યના અન્ય જિલ્લાઓમાં મધ્યમથી ભારે વરસાદ પડી શકે છે. વરસાદથી ખેડુતો ખુશ છે. તે જ ખેડૂતોની આશા છે. આગામી પાંચ દિવસ સુધી સુરત શહેર અને જિલ્લામાં હળવાથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જુલાઇ 19 અને 21 જુલાઈ દરમિયાન સમગ્ર સુરત જિલ્લામાં હળવાથી ભારે વરસાદની સંભાવના પણ વર્ણવવામાં આવી છે.

સુરત શહેર અને ઉમરપરામાં આજે સાત મીમી વરસાદ નોંધાયો હતો. જ્યારે સુરત જિલ્લાના તમામ તાલુકાઓમાં વરસાદ પડ્યો નથી. જોકે, સુરત શહેરમાં ભારે વરસાદ છતાં દિવસ દરમિયાન વાદળછાયા વાતાવરણને કારણે રહીશોને ભારે વરસાદનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર શનિવારે હિમાચલ પ્રદેશના નીચાણવાળા વિસ્તારો અને મધ્યમ ટેકરીઓમાં ભારે વરસાદ, વાવાઝોડા અને વીજળી પડવાની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું છે કે બંગાળની ખાડી 21 જુલાઈની આસપાસ નીચા દબાણનો વિસ્તાર બનવાની સંભાવના છે.

ઉકાઇના ઉપરના ભાગોમાં હળવા વરસાદના પગલે ધીરે ધીરે ડેમમાં પાણી આવી રહ્યું છે. કાકરાપાર ડેમમાંથી પાણી છોડવાને પગલે ઉકાઇ ડેમમાં પાણીની આવકમાં વધારો થયો હતો, જે શુક્રવારે બપોરે બે કલાકનો ઘટાડો થયો હતો. કારણ કે અગાઉ પાણીની આવક લગભગ 3 હજાર ક્યુસેક હતી. તેની સામે પાણીની આવક ઘટી રહી છે અને 3 ક્યુસેક પાણીનો સંગ્રહ થઈ રહ્યો છે. ડેમમાંથી ઘણું પાણી છોડવામાં આવ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *