24કલાકમાં ગુજરાત માં ભારેથી અતિભારે વરસાદ આગાહી,રવિવારે અહીં પડશે આફતનો વરસાદ - Jan Avaj News

24કલાકમાં ગુજરાત માં ભારેથી અતિભારે વરસાદ આગાહી,રવિવારે અહીં પડશે આફતનો વરસાદ

બંગાળની ખાડીમાં નીચા દબાણને સક્રિય કરવામાં આવ્યું છે. પરિણામે આગામી ચાર દિવસ દરમિયાન ગુજરાતના વિવિધ ભાગોમાં વરસાદી માહોલ સર્જાય છે. કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ પડી જશે. હવામાન વિભાગે રવિવારે અમદાવાદમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે કારણ કે છેલ્લા એક અઠવાડિયાથી વરસાદ ઝરમર વરસાદ વરસી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગ દ્વારા સંકેત મળી રહ્યા છે કે, આજથી બંગાળની ખાડીમાં ચોમાસું નીચા દબાણમાં પરત આવશે.

નીચા દબાણને કારણે ગુજરાત અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સાથે સાથે સમગ્ર રાજ્યમાં સાર્વત્રિક વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે 26 જુલાઇ સુધી રાજ્યમાં સાર્વત્રિક વરસાદની આગાહી કરી છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા, રાજકોટ અને રાજ્યના અન્ય મોટા શહેરોમાં પણ સારો વરસાદ પડે તેવી સંભાવના છે.હવામાનની આગાહી મુજબ, આગામી પાંચ દિવસમાં દક્ષિણ ગુજરાત, ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્ર સહિતના અનેક જિલ્લાઓમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

આગાહી મુજબ રવિવારે અમદાવાદ, વલસાડ, ડાંગ, સુરત સહિત નવસારી, નવસારી, વલસાડ, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, આણંદ, છોટા ઉદેપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલી, ભાવનગર,સોમવારે નવસારી, વલસાડ, દમણ, બનાસકાંઠા, પાટણ, પોરબંદર, જુનાગઢઅને ગીર સોમનાથમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જોકે હવામાન વિભાગે આગામી ત્રણ દિવસ અમદાવાદમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

દક્ષિણ ગુજરાત, વલસાડ, નવસારી, ડાંગ સહિતના વિસ્તારોમાં છેલ્લા એક સપ્તાહમાં સારો વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે શનિવારથી ચાર દિવસ સુધી રાજ્યના વિવિધ ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. નવસારી, વલસાડ, ડાંગ, દમણ અને દાદરા નગર હવેલીમાં રવિવારે હવામાન વિભાગ દ્વારા રેડ એલર્ટ જાહેર કરાયું છે, કારણ કે આ વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત રવિવારે અમદાવાદ અને ગાંધીનગર સહિત રાજ્યના મોટાભાગના શહેરોમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે.

23 જુલાઇએ નવસારી, વલસાડ, દાદરા નગર હવેલીમાં ભારે વરસાદની આગાહી24 સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરા નગર હવેલી, બનાસકાંઠા, પાટણ, અરવલ્લી, આણંદ, દાહોદ, મહીસાગર, ભરૂચ, ડાંગ, તાપી, જામનગર, મોરબી, દ્વારકામાં કચ્છ જિલ્લામાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ પડવાની આગાહી છે.

25 ભરૂચ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરનગર હવેલી, પોરબંદર, જુનાગઢ,દ્વારકા, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, આણંદ, છોટાઉદેપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલી, ભાવનગર માટે ભારેથી ભારે વરસાદની આગાહી .26 જુલાઇએ નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરનગર હવેલી, બનાસકાંઠા, પાટણ, પોરબંદર, જુનાગઢ,ગીર સોમનાથ માટે ભારતીય ભારે વરસાદની આગાહી

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, આગામી પાંચ દિવસ સુધી સુરત, નવસારી, વલસાડ અને ડાંગમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રાજ્યમાં આ સીઝનમાં અત્યાર સુધીમાં કુલ 204.94 મીમી અથવા સરેરાશ 24.64 ટકાનો વરસાદ થયો છે. બીજી તરફ મંગળવારે 21 જિલ્લાના 69 તાલુકાઓમાં વરસાદ પડ્યો હતો જેમાં વડોદરામાં 2 કલાકમાં 2 અને બોડેલીમાં 2.5 ઇંચનો સમાવેશ થાય છે. બોડેલીમાંઇંચ વરસાદથી જાહેર રસ્તાઓ પર પાણી ફરી વળ્યું હતું.

વરસાદની આગાહી કરવા માટે એનડીઆરએફની ટીમો તાત્કાલિક ગુજરાતમાં તૈનાત કરવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગની આગાહીને પગલે એનડીઆરએફની ટીમોને પણ એલર્ટ કરવામાં આવી છે. રાજ્યના 8 જુદા જુદા જિલ્લાઓમાં 8 ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે, જેમાં સુરતના વલસાડ, નવસારીમાં 1-1 ટીમ રહેશે. આ ટીમ રાજકોટ, ગીર સોમનાથ,પણ તૈનાત રહેશે. મોરબી અને કચ્છમાં એનડીઆરએફ ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે, જ્યારે અન્ય પરિસ્થિતિઓને આગામી પરિસ્થિતિને આધારે રવાના કરવામાં આવશે.

છેલ્લા એક અઠવાડિયાથી દક્ષિણ ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં ભારેથી હળવા વરસાદ પડી રહ્યા છે. જો કે, આગામી પાંચ દિવસ દરમિયાન વલસાડ, નવસારી, ડાંગ, દમણ અને દાદરા નગર હવેલીમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી છે. આ ઉપરાંત સૌરાષ્ટ્રના જામનગર, દ્વારકા, મોરબી તેમજ સુરત, તાપી, વડોદરા, ભરૂચ, ખેડા, આણંદ અને કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. મહત્વનું છે કે, અમદાવાદ શહેર સતત ચાર દિવસથી વાદળોથી ઘેરાયેલું છે, પરંતુ વરસાદ બિરદાવી રહ્યો છે. શહેરમાં ક્યાંક ઝરમર વરસાદ પડી રહ્યો છે. આગાહી મુજબ ગુરુવારે નવસારી, વલસાડ, દમણ અને દાદરા નગર હવેલીમાં ભારે વરસાદ પડશે. શુક્રવારે નવસારી, વલસાડ, દમણ અને દાહોદ, સુરત અને તાપીમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી છે.

મેઘરાજાએ દક્ષિણ ગુજરાતના સુરત અને નવસારી અને તાપી જિલ્લાને બાદ કરતાં વલસાડ અને તાપીમાં પાંચમા દિવસે પણ બેટિંગ ચાલુ રાખી છે. બુધવારે વલસાડના કપરાડામાં 48.4848 ઇંચ, ધરમપુરમાં ૧.8484 ઇંચ જ્યારે તાપી જિલ્લાના ડોલવાનમાં ૨.2૨ ઇંચ, વ્યારામાં 1.52 ઇંચ અને1 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. વાદળછાયા વાતાવરણ વચ્ચે સુરત અને નવસારીમાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. આ ઉપરાંત ડાંગસમાં વાઘાઇ કોઝવે પરથી પસાર થતા બાઇકચાલક પાણીના પ્રવાહમાં ફસાઇ જતા તેનું મોત નીપજ્યું હતું.

બુધવારે વલસાડના કપરાડામાં 4.48 ઇંચ, ધરમપુરમાં 1.84 ઇંચ, પારડી 1.12 ઇંચ, વાપી 1.12 ઇંચ અને ઉમરગામમાં 1.04 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. જ્યારે તાપી જિલ્લામાં ડોલવાનમાં 2.52 ઇંચ, વ્યારા 1.52 ઇંચ, વાલોડ 1.16 ઇંચ, 1.08 ઇંચ, નિઝર 0.64 ઇંચ જ્યારે ઉચ્છલમાં અડધો ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. ડાંગ જિલ્લાના સાપુતારા, વાળા અને આહવામાં વરસાદ યથાવત રહ્યો હતો. વાઘાઇમાંથી વહેતી અંબિકા નદી પરનો કોઝવે પણ બુધવારે ડૂબી ગયો હતો. કોઝવે પરથી પસાર થઈ રહેલો રાજકોટનો વતની બાઇક સાથે ફસાઇ ગયો હતો. ધસમસતા ધસી જતા યુવાનનું મોત નીપજ્યું હતું

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *