24 કલાકમાં ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ ની આગાહી હવામાન ની આગાહી આ જિલ્લામાં રેડ એલર્ટ ભારે પવન સાથે ની ચેતવણી,જાણો પુરી માહિતી - Jan Avaj News

24 કલાકમાં ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ ની આગાહી હવામાન ની આગાહી આ જિલ્લામાં રેડ એલર્ટ ભારે પવન સાથે ની ચેતવણી,જાણો પુરી માહિતી

ગુજરાતમાં આગામી દિવસ ભારે વરસાદની સંભાવના છે રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જ્યારે સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છમાં હળવા વરસાદ પડી શકે છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ દક્ષિણ ગુજરાત, વલસાડ, ડાંગમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે જ્યારે ઉત્તર ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે શનિવારથી ચાર દિવસ સુધી રાજ્યના વિવિધ ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

રાજ્યના સુરત, નવસારી અને વલસાડમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ અરવલ્લી, આણંદ, દાહોદ, મહીસાગર અને ભરૂચમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે ત્યાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત રવિવારે અમદાવાદ અને ગાંધીનગર સહિત રાજ્યના મોટાભાગના શહેરોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

કચ્છ જિલ્લાના 24 સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરા નગર હવેલી, બનાસકાંઠા, પાટણ, અરવલ્લી, આણંદ, દાહોદ, મહીસાગર, ભરૂચ, ડાંગ, તાપી, જામનગર, મોરબી, દ્વારકામાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. તાપી, જામનગર, મોરબી, દ્વારકા, કચ્છમાં વરસાદની સંભાવના છે વરસાદ પડી શકે છે રાજ્ય હવામાન ખાતાએ આગાહી કરી છે કે ગુજરાત સહિત અનેક જિલ્લાઓમાં વરસાદની તીવ્રતા વધી શકે છે. હવામાન વિભાગ દ્વારા સંકેત મળી રહ્યા છે કે, આજથી ઓછા દબાણ હેઠળ ચોમાસુ બંગાળની ખાડીમાં પાછો ફરી જશે.

નીચા દબાણને કારણે સમગ્ર રાજ્યમાં સાર્વત્રિક વરસાદની સંભાવના સાથે ગુજરાત અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે 26 જુલાઇ સુધી રાજ્યમાં સામાન્ય વરસાદની આગાહી કરી છે. બંગાળની ખાડીમાં નીચા દબાણનો ક્ષેત્ર સક્રિય થઈ ગયો છે. પરિણામે આગામી ચાર દિવસ દરમિયાન ગુજરાતના વિવિધ ભાગોમાં વરસાદ પડશે. કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ પડશે. છેલ્લા એક અઠવાડિયાથી અમદાવાદમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે ત્યારે હવામાન વિભાગે રવિવારે પણ અમદાવાદમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા, રાજકોટ અને રાજ્યના અન્ય મોટા શહેરોમાં પણ સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે હવામાન ખાતાના જણાવ્યા મુજબ દક્ષિણ ગુજરાતથી કેરળ દરિયાકાંઠે ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે હવામાન આગાહી મુજબ ભારે વરસાદની સંભાવના . આગામી પાંચ દિવસમાં દક્ષિણ ગુજરાત, ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્ર સહિતના અનેક જિલ્લાઓમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની સંભાવના છે. 25 ભરૂચ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરનગર હવેલી, પોરબંદર, જૂનાગઢ, દ્વારકા, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, આણંદ, છોટાઉદેપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલી, ભાવનગરની આગાહી .

26 જુલાઈએ નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરનગર હવેલી, બનાસકાંઠા, પાટણ, પોરબંદર, જૂનાગઢ , ગીર સોમનાથમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. નવસારી, વલસાડ, ડાંગ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, બનાસકાંઠા, પાટ સાબરકાંઠા, આણંદ, છોટા ઉદેપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલી, ભાવનગર, નવસારી, વલસાડ, દમણ, બનાસકાંઠા, પાટણ, પોરબંદર, જૂનાગઢ, ગીર સોમનાથ સોમવારે ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જોકે હવામાન વિભાગે આગામી ત્રણ દિવસ અમદાવાદમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

ભારે વરસાદને કારણે મહારાષ્ટ્રના કોલ્હાપુર, રત્નાગિરિ, પાલઘર, થાણે અને નાગપુરના ભાગોમાં પૂર જેવી પરિસ્થિતિ પ્રવર્તે છે. રાયગના તલાઈ ગામે ભારે વરસાદને કારણે પર્વતનો કાટમાળ નીચે પડી ગયો. રાહત કાર્ય માટે એનડીઆરએફની ટીમ સ્થળ પર તૈનાત છે. પરંતુ આ બધાની વચ્ચે ભારતીય હવામાન વિભાગે આગામી ત્રણ દિવસ સુધી ખાસ કરીને પશ્ચિમ અને મધ્ય ભારતમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી આપી છે. હવામાન વિભાગનું કહેવું છે કે ઉત્તર ખાડી ઉપર નીચા દબાણવાળા ક્ષેત્રનો વિકાસ થવાની સંભાવના છે. આ અઠવાડિયે હવામાન સાધારણ સક્રિય રહેશે. જ્યાં મહારાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

ભારતીય હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં ત્રણ દિવસ ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરી છે. મુંબઈ સહિત સમગ્ર કોંકણ ક્ષેત્રને આજે ઓરેન્જ એલર્ટ હેઠળ મુકવામાં આવ્યો છે. આ સિવાય મહારાષ્ટ્ર અને કર્ણાટક વચ્ચેના દરિયાકાંઠે નીચા દબાણનો ક્ષેત્ર રચાઇ રહ્યો છે. આને કારણે અરબી સમુદ્રની જમીન ઉપર મોટાભાગે ભેજવાળા પવન ફૂંકાય છે આ દરમિયાન રાજસ્થાનના કોટા અને ઉદેપુર વિભાગના જિલ્લાઓ ઉપર ચોમાસુ સક્રિય રહેવાની સંભાવના છે. રાજસ્થાનના કેટલાક ભાગોમાં આજે પણ વરસાદની સંભાવના છે. કોટા, ઉદેપુર, જયપુર, અજમેર, બિકાનેર, ભરતપુર અને જોધપુર વિભાગ ઉપરના એકાંત સ્થળોએ હળવા વરસાદની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *