ખોડલમાં ને ખુશ કરવા અપનાવો આ ઉપાય , પરિવારમાં ફરીથી આવી જશે ખુશહાલી ,નહિ રહે કોઈ પણ જાતની ફરિયાદ - Jan Avaj News

ખોડલમાં ને ખુશ કરવા અપનાવો આ ઉપાય , પરિવારમાં ફરીથી આવી જશે ખુશહાલી ,નહિ રહે કોઈ પણ જાતની ફરિયાદ

મેષ : સખત મહેનત અને નક્કર ક્રિયા યોજનાના જોરે શત્રુઓને પરાજિત કરવામાં તમને સફળતા મળશે. સત્તાવાર કામમાં બેદરકારી ન રાખશો. ક્રેડિટ પરના ઉત્પાદન માટે ચૂકવણી કરતી વખતે વેપારીઓને વ્યવહારને સાફ રાખવાની જરૂર છે. જો તમે ઇલેક્ટ્રોનિક માલ ખરીદવા માંગતા હોવ તો નફો સરવાળો છે. જો જથ્થાબંધ વેપારીઓ મોટા સોદા કરવા જઇ રહ્યા છે, તો પછી નિયમો અને નિયમો વિશે સ્પષ્ટ થવું જોઈએ. સ્વાસ્થ્યમાં થોડું સજાગ બનો, હવામાનના પરિવર્તનને લીધે તમે તાવ અથવા શરદીની લપેટમાં આવી શકો છો. જો કોઈ દવા પ્રત્યે કોઈ પ્રતિક્રિયા હોય અથવા એલર્જી હોય, તો પછી ડક્ટરને પૂછ્યા વિના દવાઓ ન લો. પરિવાર સાથે સમય વિતાવવાની તક મળશે.

વૃષભ : અન્ય લોકો સાથે વાત કરવા પ્રત્યે સારો વલણ રાખો અને સૌથી વધુ ભળી જાવ. વધતા કામને લીધે થોડી તણાવ રહેશે. જો કોઈ કાર્ય મુશ્કેલ લાગે છે, તો પછી ચિંતા કર્યા વિના, તમારે ફક્ત કાર્ય પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું જોઈએ. નોકરી નોકરી બદલવા માટે સમય યોગ્ય છે, એક વાત ધ્યાનમાં રાખવી પડશે કે જો તમારી ખિસ્સામાં ઓફર લેટર હોય તો જરા પણ સમય બગાડો નહીં. ઉદ્યોગપતિઓને આજે મંદી અને નુકસાનનો સામનો કરવો પડી શકે છે. આરોગ્ય વિશે વાત કરતા, આંતરડાથી સંબંધિત રોગો ખલેલ પહોંચાડી શકે છે. રોગચાળાને ધ્યાનમાં રાખીને સાવધ રહો. ઘરમાં શાંતિ અને સુમેળનું વાતાવરણ જાળવવું પડશે.

મિથુન : ખૂબ વિશ્વાસ તમને નુકસાન પહોંચાડી શકે છે. ઓફિસમાં કામને લગતા ઉતાર-ચઢવનો સમયગાળો રહેશે. શક્ય છે કે અગાઉ પૂરા થયેલા કામો ફરીથી કરવા પડે. તમારા સ્વાસ્થ્ય અને ક્ષમતા પર વિશ્વાસ રાખો. બંનેનું સંતુલન નિશ્ચિતરૂપે તમને સફળતા તરફ દોરી જશે. જ્યારે કામનો ભાર વધે ત્યારે તમારી જાતને માનસિક રીતે તંદુરસ્ત રાખો. વિરોધીઓ વેપારી વર્ગ માટે સક્રિય થઈ શકે છે, નબળાઇનો લાભ લેવાનો પ્રયાસ કરશે. પૂર્ણ શક્તિ સાથે તમારા મનપસંદ કાર્યમાં વ્યસ્ત રહેવાની ટેવ બનાવો. સ્વાસ્થ્યમાં બેદરકાર ન બનો, જો તમને કોઈ લાંબી બિમારી હોય, તો દવાઓ-તકેદારી ફરજિયાત છે. તમારા બાળકના શિક્ષણ અને કારકિર્દી માટે નક્કર યોજના બનાવો.

કર્ક : જો કોઈ તમને ઉશ્કેરવાનો પ્રયત્ન કરે તો પણ તમારા મનને શાંત રાખવાનો પ્રયત્ન કરો. અચાનક ગુસ્સો આવવાથી કાર્ય બગડી શકે છે. કામ પર હોય કે ઘરે, નકારાત્મક બાબતોથી બચવું જોઈએ. જો નોકરી સાથે સંકળાયેલા લોકો કોઈ મોટા પ્રોજેક્ટ પર કામ કરી રહ્યા છે, તો પછી ટીમ સાથે સંકલન વધારવાની જરૂર રહેશે. ઉદ્યોગપતિઓએ ઉતાવળમાં કોઈ કામ નક્કી ન કરવું જોઈએ. ગ્રાહકો સાથે વ્યવહાર કરતી વખતે ગ્રાહકો સૌમ્યતા સાથે વૃદ્ધિ કરશે. સ્વાસ્થ્યમાં, જે લોકો વધુ વાળ પડતા હોય છે, તેઓ શરીરની મસાજ અથવા કોસ્મેટિક સારવાર પણ લઈ શકે છે. ઘરેલું વિવાદ બહારના લોકો સાથે વહેંચશો નહીં.

સિંહ : ભૂલીને બીજાઓના વિવાદિત પ્રશ્નોમાં દખલ ન કરો. સંબંધો બગડવાની અથવા સામાજિક નુકસાન થવાની સંભાવના છે. જો મનમાં ચિંતા અને મુશ્કેલી ઉભી થાય છે, તો ઇષ્ટદેવને પ્રાર્થના કરવાથી મન શાંત રહે છે. કાર્યમાં નિદર્શનની કાર્યક્ષમતા કાર્યસ્થળ પર આદર લાવશે. વેપારીઓને પૈસાના મોટા રોકાણોને ટાળવાની જરૂર છે. વ્યવસાયમાં પણ પારદર્શિતા જાળવશો. જીવનસાથી સાથેના વ્યવહારમાં કોઈ બેદરકારી ન થવા દે. મિત્રો સાથે સમય વિતાવવાની તક મળશે. સ્વાસ્થ્યમાં રોગોથી દૂર રહેવાની જરૂર છે. બીપી અથવા સુગર સંબંધિત સમસ્યાઓ ઉદભવી શકે છે. નાના લોકો ઉપર બિનજરૂરી રીતે ફરજ બજાવશો નહીં.

કન્યા : માત્ર કામમાં ચપળતા અને કામગીરીમાં જાગરૂકતા જ સફળતા અને ખુશી તરફ દોરી શકે છે. કામ માટે થોડી ધમાલથી ડરશો નહીં. ઝડપથી આગળ વધો, નફો નજીકના ભવિષ્યમાં દેખાશે. કાર્યરત લોકોએ ફક્ત સુવિધાઓ માટે લોન લેવી જોઈએ નહીં, જ્યારે જરૂરી હોય ત્યારે જ ક્રેડિટ કાર્ડનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. મોટા ઓફિસ પ્રોજેક્ટ્સમાં સિનિયરોનો સહયોગ મળશે, ક્ષમતાઓ વિકસાવવા પ્રયાસ કરતા રહેશો. વેપારી વર્ગ માટે ભાગ્યનો લાભ છે. તમે નાના પ્રોજેક્ટ્સમાં તમારા રોકાણમાં વધારો કરી શકો છો. યુવાનોએ ગુસ્સા પર નિયંત્રણ રાખવાની જરૂર છે. અસ્થમાની સમસ્યા વધવાની સંભાવના છે. જીવનસાથીની તબિયત લથડી શકે છે.

તુલા : બાકીના દિવસોની તુલનામાં આજનો દિવસ રાહત આપશે. મનમાં સારા વિચારોની આપ-લે થશે. સકારાત્મક ઉર્જાનો પ્રવાહ તમને નવા માર્ગ પર લઈ જશે. ઓફિસના કામ તરફ ધ્યાન આપવું પડશે, કેટલીક નવી જવાબદારીઓ માથા પર આવી શકે છે. જો તમે બેંકિંગ ક્ષેત્રે કામ કરો છો, તો પ્રમોશન અને ટ્રાન્સફર પ્રભાવના આધારે શક્ય છે. ઓટોમોબાઈલ ક્ષેત્ર સાથે સંકળાયેલા લોકો માટે, પૈસાના વ્યવહારમાં કાળજી લેવી જરૂરી છે. સ્વાસ્થ્યમાં નિયમિત સુધારો કરો, નહીં તો તમે શારીરિક રોગોની સાથે માનસિક હતાશાની પકડમાં આવી શકો છો. ઘરે માતાની સેવા કરો, તેની જરૂરિયાત પુરી કરવાનો પ્રયાસ કરતા રહો.

વૃશ્ચિક : રોજિંદા દાખલામાં ફેરફાર કરવામાં ફાયદાકારક રહેશે. મિત્રો તમારી જરૂર છે, સંપૂર્ણ સમર્પણ સાથે તેમનો સહયોગ કરો. ઓફિસમાં પણ ટીમ વર્કમાં કામ કરવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ રહેશે, વન-મેન શો બનવાને બદલે ટીમ વર્કને પ્રોત્સાહન આપવું. દવા કે સોના-ચાંદી કરનારાઓને સરકારી કાગળો અને ધોરણો સંપૂર્ણ રાખવાની જરૂર છે. વિદ્યાર્થીઓએ નોંધો વહેંચતી વખતે ખૂબ કાળજી લેવી પડશે. જો તમે આહારમાં કોઈ પણ પ્રિય વસ્તુ ખાઈ રહ્યા છો, તો પછી તેનું પ્રમાણ ધ્યાનમાં રાખવું. જીવનસાથી સાથેના સંબંધોમાં પરિવારમાં ખાટા થઈ શકે છે. નાની નાની બાબતોને લઈને અહંકારનો સંઘર્ષ થઈ શકે છે.

ધનુ : કામ અને ઘરે સામનો કરવામાં આવી રહેલ પડકારો માટે તૈયાર રહેવું પડશે. આજે વરિષ્ઠ લોકો પાસેથી શીખવાનું લાભકારક રહેશે. ઘમંડી વર્તનથી બચવાની જરૂર છે. યુવાની કારકીર્દિ પર ધ્યાન વધારવું. ભાગીદારીમાં કામ કરી રહેલા ધંધાકીય વર્ગ, તેઓએ તેમના ભાગીદારો પ્રત્યેની વર્તણૂક સુધારવાની જરૂર છે. વિદ્યાર્થીઓ અને યુવાનો માટે દિવસ સામાન્ય રહેશે. આરોગ્યને લગતા રોગચાળા માટે સાવધ રહેવાની સલાહ આપવામાં આવે છે, કારણ કે ગ્રહોની નકારાત્મક અસર રોગપ્રતિકારક શક્તિને નબળી બનાવી રહી છે. પરિવારમાં ક્યાંકથી દુ ખદ સમાચાર મળવાની સંભાવના છે. મુસાફરી દરમિયાન તમારી સામાનને સુરક્ષિત રાખો.

મકર : તમે મૂંઝવણમાં ફરતા જોશો. કોઈપણ નિર્ણય લેતા પહેલા તમારા વિવેકનો ઉપયોગ કરો. દિવસ સામાન્ય રીતે શુભ અને ફળદાયક હોય છે. સકારાત્મક માનસિકતા જાળવી રાખો. જો કામ કરતા લોકો આત્મવિશ્વાસથી ભરેલા હશે, તો બઢતીની વાત થઈ શકે છે. ઉદ્યોગપતિઓ જાગૃત રહો, સરકારી અધિકારી સાથે તમારો વિવાદ થઈ શકે છે, જો આવી સ્થિતિ ઉભી થાય તો તમારે પહેલ કરતી વખતે શાંત રહેવું પડશે. યુવાનોએ પોતાને સાબિત કરવા વધુ મહેનત કરવી પડશે. બી.પી. અને હાર્ટ દર્દીઓએ આરોગ્ય અંગે સાવચેતી રાખવી જોઈએ. જો તમને કોઈ મૂંઝવણ હોય તો તમારા પરિવાર સાથે શેર કરો.

કુંભ : તાણથી દૂર રહેતાં પરિવારની ખુશીઓ માટે ધ્યાન કેન્દ્રિત રાખજો. આ સમયે, ફક્ત તમારા ઘરના વડીલો જ નહીં, પરંતુ નાના લોકો પણ તમારી પાસેથી મોટી અપેક્ષાઓ રાખે છે. તમારી જાતને બધા માટે સુલભ બનાવવાનો પ્રયાસ કરો. ઓફિસમાં નાની નાની બાબતોથી ગુસ્સો કામ બગાડી શકે છે. કમાણીના માધ્યમો પર કામ કરતી વખતે કાળજી લેવી જોઈએ. કોઈ પણ અજાણ્યાઓ સાથે રહસ્યો શેર કરશો નહીં. ધંધા માટે આર્થિક મામલામાં સાવચેતી રાખવાની જરૂર છે. સ્વાસ્થ્ય માટે દિવસ તણાવપૂર્ણ છે. જો તમને પીઠ-ગળાના દુખાવાથી રાહત ન મળે, તો ડક્ટરનો સંપર્ક કરો. દવાનો વધારે પડતો ઉપયોગ ટાળો, કસરત ફાયદાકારક રહેશે. પરિવારમાં સહયોગ વધશે.

મીન : સૌ પ્રથમ, અધ્યક્ષ દેવતાનું ધ્યાન કરીને શરૂઆત કરો અને ઘરની બહાર નીકળતી વખતે વડીલોનો આશીર્વાદ લો. કાર્યોની સૂચિ બનાવવાથી તમામ કાર્ય સરળતાથી સમયસર થઈ જશે. ગુસ્સામાં કોઈને કઠોર શબ્દોનો ઉપયોગ ન કરો, નહીં તો નજીકના લોકો ગુસ્સે થઈ શકે છે. સરકારી અધિકારીઓ સાથેના વિવાદના મામલામાં ધંધાકીય લોકોએ ધીરજ રાખવી જોઈએ. જરૂરી કાગળો પૂર્ણ રાખો. તેમજ ગ્રાહકો સાથે નમ્ર બનો. આરોગ્યને કારણે માથાનો દુખાવો થઈ શકે છે. કાન, ગળાને લગતી લાંબી રોગો ઉભરી શકે છે, સાવચેત રહો. જો વાહન લાંબા સમયથી ખરાબ રહે છે, તો પછી તેનું સમારકામ કરાવો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *