48 કલાકમાં ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ ની આગાહી હવામાન ની આગાહી,2 જિલ્લાના રેડ અલર્ટ,5 જિલ્લાને ઓરેન્જ એલર્ટ,હવામાન વિભાગની આગાહી - Jan Avaj News

48 કલાકમાં ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ ની આગાહી હવામાન ની આગાહી,2 જિલ્લાના રેડ અલર્ટ,5 જિલ્લાને ઓરેન્જ એલર્ટ,હવામાન વિભાગની આગાહી

હવામાન વિભાગે આજથી સમગ્ર રાજ્યમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. 23 થી 26 જુલાઇ સુધી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. એન.એસ. ગુજરાત, એમ.ગુજરાત, સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદની આગાહી છે. આ ઉપરાંત નવસારી, વલસાડ, દાદરનગર હવેલીમાં પણ વરસાદની સંભાવના વ્યક્ત કરવામાં આવી છે. જામનગર, મોરબી અને કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે મહારાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદ લોકોની આફત બની ગયો છે. પરંતુ હવામાન બદલાયું નથી. ભારતીય હવામાન વિભાગે આગામી ત્રણ દિવસ પશ્ચિમ અને મધ્ય ભારતમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી આપી છે. આગામી બે દિવસ એટલે કે 24 અને 25 જુલાઈ માટે પણ પીળી ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે.

ભારે વરસાદને કારણે મહારાષ્ટ્રના કોલ્હાપુર, રત્નાગિરિ, પાલઘર, થાણે અને નાગપુરના ભાગોમાં પૂર જેવી પરિસ્થિતિ પ્રવર્તે છે. રાયગના તલાઈ ગામે ભારે વરસાદને કારણે પર્વતનો કાટમાળ નીચે પડી ગયો. રાહત કાર્ય માટે એનડીઆરએફની ટીમ સ્થળ પર તૈનાત છે. પરંતુ આ બધાની વચ્ચે ભારતીય હવામાન વિભાગે આગામી ત્રણ દિવસ સુધી ખાસ કરીને પશ્ચિમ અને મધ્ય ભારતમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી આપી છે. હવામાન વિભાગનું કહેવું છે કે ઉત્તર ખાડી ઉપર નીચા દબાણવાળા ક્ષેત્રનો વિકાસ થવાની સંભાવના છે. આ અઠવાડિયે હવામાન સાધારણ સક્રિય રહેશે. જ્યાં મહારાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

ભારતીય હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં ત્રણ દિવસ ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરી છે. મુંબઈ સહિત સમગ્ર કોંકણ ક્ષેત્રને આજે ઓરેન્જ એલર્ટ હેઠળ મુકવામાં આવ્યો છે. આ સિવાય મહારાષ્ટ્ર અને કર્ણાટક વચ્ચેના દરિયાકાંઠે નીચા દબાણનો ક્ષેત્ર રચાઇ રહ્યો છે. આને કારણે અરબી સમુદ્રની જમીન ઉપર મોટાભાગે ભેજવાળા પવન ફૂંકાય છે આ દરમિયાન રાજસ્થાનના કોટા અને ઉદેપુર વિભાગના જિલ્લાઓ ઉપર ચોમાસુ સક્રિય રહેવાની સંભાવના છે. રાજસ્થાનના કેટલાક ભાગોમાં આજે પણ વરસાદની સંભાવના છે. કોટા, ઉદેપુર, જયપુર, અજમેર, બિકાનેર, ભરતપુર અને જોધપુર વિભાગ ઉપરના એકાંત સ્થળોએ હળવા વરસાદની સંભાવના છે.

અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા, રાજકોટ અને રાજ્યના અન્ય મોટા શહેરોમાં પણ સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર દક્ષિણ ગુજરાતથી કેરળના દરિયાકાંઠે ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. આગામી પાંચ દિવસમાં દક્ષિણ ગુજરાત, ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્ર સહિતના ઘણા જિલ્લાઓમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. 25 ભરૂચ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરનગર હવેલી, પોરબંદર, જૂનાગઢ, દ્વારકા, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, આણંદ, છોટાઉદપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલી, ભાવનગર માટે આગાહી

26 જુલાઈએ નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરનગર હવેલી, બનાસકાંઠા, પાટણ, પોરબંદર, જૂનાગઢ અને ગીર સોમનાથમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. નવસારી, વલસાડ, ડાંગ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, બનાસકાંઠા, પાટ સાબરકાંઠા, આણંદ, છોટા ઉદેપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલી, ભાવનગર, નવસારી, વલસાડ, દમણ, બનાસકાંઠા, પાટણ, પોરબંદર, જૂનાગઢ, ગીર સોના સોમવારે ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જોકે હવામાન વિભાગે આગામી ત્રણ દિવસ અમદાવાદમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

હવામાન વિભાગે આજે સમગ્ર રાજ્યમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. 25 થી 26 જુલાઇ સુધી ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. ગુજરાત, એમ. સૌરાષ્ટ્રના ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી આ ઉપરાંત નવસારી, વલસાડ, દાદરનગર હવેલીમાં પણ વરસાદની સંભાવના વ્યક્ત કરવામાં આવી છે. જામનગર, મોરબી અને કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન શાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલના જણાવ્યા મુજબ 24 થી 26 જુલાઇ દરમિયાન ઉત્તર અને મધ્ય ગુજરાતમાં વરસાદની સંભાવના છે. તો તે જ સમયે તેમણે એવો અંદાજ પણ લગાવ્યો હતો કે દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદની વ્યવસ્થા તૂટી ગઈ છે મહારાષ્ટ્ર તેમજ કર્ણાટકના વિવિધ ભાગોમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે.

અંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું હતું કે એકવાર વરસાદની વ્યવસ્થા સક્રિય થયા બાદ તે દરિયા તરફ અને ઓમાન તરફ આગળ વધી રહી છે, તેથી હવે ઓગસ્ટની શરૂઆતમાં બધે જ વરસાદ પડી રહ્યો છે. તે જ સમયે, ઉત્તર ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારોમાં 3 ઇંચ સુધી વરસાદ પડી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં ખેડૂતો માટે ખુશખબર એ છે કે જો વરસાદ લાંબો સમય ચાલે તો પણ આ વર્ષે ચોમાસુ સારો રહેશે. 25 જુલાઇએ સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરા નગર હવેલી, બનાસકાંઠા, પાટણ, અરવલ્લી, આણંદ, દાહોદ, મહીસાગર, ભરૂચ, ડાંગ, તાપી, જામનગર, મોરબી, દ્વારકા અને કચ્છ જિલ્લામાં ભારેથી ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

નીચા દબાણને કારણે ગુજરાત અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ સાથે સમગ્ર રાજ્યમાં સામાન્ય વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું છે કે રાજ્યમાં 26 જુલાઇ સુધી સાર્વત્રિક વરસાદ થવાની સંભાવના છે. 25 જુલાઈએ ભરૂચ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરનગર હવેલી, પોરબંદર, જૂનાગઢ, દ્વારકા, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, આણંદ, છોટાઉદપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલી, ભાવનગરમાં ભારે વરસાદ ઉપરાંત . છે.

અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા, રાજકોટ અને રાજ્યના અન્ય મોટા શહેરોમાં પણ સારો વરસાદ પડવાની સંભાવના છે. ભારતીય હવામાન વિભાગે દાદરનગર હવેલી, બનાસકાંઠા, પાટણ, પોરબંદર, જૂનાગઢ અને ગીર સોમનાથમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

આગાહી મુજબ અમદાવાદ, નવસારી, વલસાડ, ડાંગ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, આણંદ, છોટા ઉદેપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલી, ભાવનગરમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રવિવાર. . દક્ષિણ ગુજરાતમાં બે દિવસથી ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે 25 જુલાઇથી રાજ્યમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. આગામી 5 દિવસ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. મધ્ય ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. વાદળછાયા મહેરની આગાહી દક્ષિણ અને ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ છે. સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદ પડશે. 25જુલાઇએ દરિયામાં નીચા દબાણનું નિર્માણ થશે. જેના કારણે આગામી દિવસોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રાજ્યમાં હાલમાં નદીઓ, ડેમ અને ચેકડેમમાંથી સતત પાણી મળી રહ્યું છે. મંગળવારે 61 તાલુકામાં વરસાદ પડ્યો હતો. રાજ્યમાં સતત 3 દિવસથી વરસાદ પડી રહ્યો છે.

જ્યારે દેશના અન્ય રાજ્યોમાં વરસાદની મોસમ છે ત્યારે ગુજરાત હજુ પણ વાદળ ફાટવાની રાહ જોઇ રહ્યું છે. ખાસ કરીને વિશ્વ વરસાદની રાહ જોઈ રહ્યું છે. દરમિયાન, એક સારા સમાચાર સામે આવ્યા છે. રાજ્યના હવામાન વિભાગે આજથી બે દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગે આજે અને આવતીકાલે બે દિવસ ઉત્તર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. ગઈકાલે આ બંને વિસ્તારોમાં મેઘરાજાએ સામાન્ય બાદ રજા લીધી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *