72 કલાક ની અંદર ગુજરાત ના આ વિસ્તારમાં હળવા થી ભારે વરસાદ ની આગાહી,ખેડૂતો માટે આવ્યા સારા સમાચાર - Jan Avaj News

72 કલાક ની અંદર ગુજરાત ના આ વિસ્તારમાં હળવા થી ભારે વરસાદ ની આગાહી,ખેડૂતો માટે આવ્યા સારા સમાચાર

વરસાદથી ખેડુતો પરેશાન છે, જ્યાં સિંચાઇની સુવિધા નથી ત્યાં પાક સુકાઈ જવાનો ભય છે ગુજરાતમાં ખેડુતો માટે સારા સમાચાર આવી રહ્યા છે. ગુજરાતના ખેડુતોને હવે વધુ બે કલાક વીજળી મળશે. મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીએ જાહેરાત કરી છે કે, ખેડૂતોને વધુ બે કલાક વીજળી મળશે. રાજ્યમાં ચોમાસાની સિઝન સ્થિર થઈ ગઈ છે પરંતુ અત્યાર સુધી ગુજરાતમાં ઘણા જિલ્લાઓમાં પૂરતો વરસાદ થયો નથી અને જરૂરી વરસાદની વ્યવસ્થા સક્રિય થઈ નથી, જેનાથી ખેડૂતોની ચિંતા વધી ગઈ છે.

તેથી જ જ્યારે વરસાદ આવે ત્યારે તે ઘણીવાર થાય છે. હાલમાં તે ગરમ છે. 5 જુલાઈથી હવામાનમાં પલટો આવ્યો છે. 6 જુલાઇએ સન પૂનવરસુ નક્ષત્રમાં વરસાદની સ્થિતિ તીવ્ર બનશે અને વરસાદ આવશે.વરસાદ પણ પડે છે. વરસાદ બાદ રવિનો પાક સારો થાય તેવી સંભાવના છે. 18 નવેમ્બર પછી દરિયામાં તોફાન થવાની સંભાવના છે. તો આ વખતે ગુજરાતમાં ઠંડી વહેલી શરૂ થવાની સંભાવના છે. વચ્ચે-વચ્ચે વરસાદ પડતાં 8, 9, 10 અને 11 સપ્ટેમ્બરના રોજ સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

જો વરસાદ ન પડે તો ખેડુતો દ્વારા વાવેલા પાકને ભારે નુકસાન થઈ શકે છે મુખ્યમંત્રીએ આ નિર્ણય લીધો છે. હવે જ્યારે ખેડુતોને બે કલાક વધુ વીજળી મળશે ત્યારે ખેડુતો વધુ સિંચાઇના પાણીનો ઉપયોગ કરી શકશે તેમજ પાણીની સમસ્યાથી બચી શકશે.હાલમાં 8 કલાક વીજળી ખેડૂતોને આપવામાં આવે છે, જેમાં 10 કલાક સુધી બે કલાકનો વધારો કરવામાં આવશે.

વરસાદ પાછો ખેંચનારા ખેડુતો હાલ મુસીબતમાં છે. ગુજરાતમાં ખેડુતોએ ખરીફ સીઝનમાં અત્યાર સુધીમાં 19.25 ટકા એટલે કે 2.5 મિલિયન હેક્ટર જમીનમાં વાવેતર કર્યું છે, પરંતુ તેમાં જેટલો વરસાદ પડવો જોઇએ તેવો વરસાદ થયો નથી. વરસાદ વરસતા પાક સુકાઇ જવાનો ભય છે. પછી 25-5 નો રોહિણી નક્ષત્ર બેઠો હતો. જેમાં વીજળી વરસાદ લાવ્યો છે (એટલે ​​કે વરસાદ મોડો પડ્યો છે). જો રોહિણીમાં વીજળી હોય તો મોડો વરસાદ પડે છે પણ વર્ષ સારુ છે.

રાજ્યની સૌથી ખરાબ સ્થિતિ કપાસ અને મગફળી ઉગાડતા ખેડુતોની છે. હવામાન વિભાગે આ અઠવાડિયે વરસાદ નહીં પડવાની આગાહી કરી છે કારણ કે જે ખેડુતો પહેલેથી વાવણી કરી ચૂક્યા છે તેમને સિંચાઇ સિવાય વિકલ્પ નથી. હાલમાં દેશનો પૂર્વી ભાગ મધ્યપ્રદેશના અન્ય ભાગો સુધી સક્રિય રહેશે. દક્ષિણ ગુજરાત અને દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં વધુ વરસાદની સંભાવના છે

રાજ્ય સરકાર દ્વારા ખેડૂતોના હિતમાં એક મહત્વપૂર્ણ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે, જે ખેડૂતો માટે ફાયદાકારક સાબિત થશે.વરસાદ પણ પડે છે. વરસાદ બાદ રવિનો પાક સારો થાય તેવી સંભાવના છે. 18 નવેમ્બર પછી દરિયામાં તોફાન થવાની સંભાવના છે. આથી ગુજરાતમાં આ વખતે ઠંડી વહેલી શરૂ થવાની સંભાવના છે. જ્યાં સુધી ચોમાસા પછીના વરસાદની વાત છે ત્યાં 8, 9, 10 અને 11 સપ્ટેમ્બરના રોજ સારા વરસાદની સંભાવના છે.

ખેડુતોને વીજ પુરવઠોમાં બે કલાકનો વધારો ભાજપ કિસાન મોરચાના પ્રમુખ હિતેશ પટેલના નિવેદનની પૃષ્ઠભૂમિમાં આવ્યો છે. ગામને સમૃધ્ધ બનાવવાના પ્રયાસો થઈ રહ્યા છે રાજ્યમાં કૃષિ વરસાદ પર આધારીત છે અને જ્યારે વરસાદ ઓછો થયો છે ત્યારે રાજ્ય સરકાર ખેડૂતોની સહાય માટે આવી છે અને ખેડૂતોને વધુ બે કલાક વીજળી આપવાનો નિર્ણય કર્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *