24 કલાકમાં ગુજરાતના ખેડુતો માટે સારા સમાચાર, અંબાલાલ પટેલે વરસાદને લઈને કરી મોટી આગાહી - Jan Avaj News

24 કલાકમાં ગુજરાતના ખેડુતો માટે સારા સમાચાર, અંબાલાલ પટેલે વરસાદને લઈને કરી મોટી આગાહી

ગુજરાતમાં આગામી દિવસ ભારે વરસાદની સંભાવના છે રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જ્યારે સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છમાં હળવા વરસાદ પડી શકે છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ દક્ષિણ ગુજરાત, વલસાડ, ડાંગમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે જ્યારે ઉત્તર ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે શનિવારથી ચાર દિવસ સુધી રાજ્યના વિવિધ ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

રાજ્યના સુરત, નવસારી અને વલસાડમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ અરવલ્લી, આણંદ, દાહોદ, મહીસાગર અને ભરૂચમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે ત્યાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત રવિવારે અમદાવાદ અને ગાંધીનગર સહિત રાજ્યના મોટાભાગના શહેરોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

કચ્છ જિલ્લાના 24 સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરા નગર હવેલી, બનાસકાંઠા, પાટણ, અરવલ્લી, આણંદ, દાહોદ, મહીસાગર, ભરૂચ, ડાંગ, તાપી, જામનગર, મોરબી, દ્વારકામાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. તાપી, જામનગર, મોરબી, દ્વારકા, કચ્છમાં વરસાદની સંભાવના છે વરસાદ પડી શકે છે રાજ્ય હવામાન ખાતાએ આગાહી કરી છે કે ગુજરાત સહિત અનેક જિલ્લાઓમાં વરસાદની તીવ્રતા વધી શકે છે. હવામાન વિભાગ દ્વારા સંકેત મળી રહ્યા છે કે, આજથી ઓછા દબાણ હેઠળ ચોમાસુ બંગાળની ખાડીમાં પાછો ફરી જશે.

નીચા દબાણને કારણે સમગ્ર રાજ્યમાં સાર્વત્રિક વરસાદની સંભાવના સાથે ગુજરાત અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે 26 જુલાઇ સુધી રાજ્યમાં સામાન્ય વરસાદની આગાહી કરી છે. બંગાળની ખાડીમાં નીચા દબાણનો ક્ષેત્ર સક્રિય થઈ ગયો છે. પરિણામે આગામી ચાર દિવસ દરમિયાન ગુજરાતના વિવિધ ભાગોમાં વરસાદ પડશે. કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ પડશે. છેલ્લા એક અઠવાડિયાથી અમદાવાદમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે ત્યારે હવામાન વિભાગે રવિવારે પણ અમદાવાદમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા, રાજકોટ અને રાજ્યના અન્ય મોટા શહેરોમાં પણ સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે હવામાન ખાતાના જણાવ્યા મુજબ દક્ષિણ ગુજરાતથી કેરળ દરિયાકાંઠે ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે હવામાન આગાહી મુજબ ભારે વરસાદની સંભાવના . આગામી પાંચ દિવસમાં દક્ષિણ ગુજરાત, ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્ર સહિતના અનેક જિલ્લાઓમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની સંભાવના છે. 25 ભરૂચ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરનગર હવેલી, પોરબંદર, જૂનાગઢ, દ્વારકા, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, આણંદ, છોટાઉદેપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલી, ભાવનગરની આગાહી .

26 જુલાઈએ નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરનગર હવેલી, બનાસકાંઠા, પાટણ, પોરબંદર, જૂનાગઢ , ગીર સોમનાથમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. નવસારી, વલસાડ, ડાંગ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, બનાસકાંઠા, પાટ સાબરકાંઠા, આણંદ, છોટા ઉદેપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલી, ભાવનગર, નવસારી, વલસાડ, દમણ, બનાસકાંઠા, પાટણ, પોરબંદર, જૂનાગઢ, ગીર સોમનાથ સોમવારે ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જોકે હવામાન વિભાગે આગામી ત્રણ દિવસ અમદાવાદમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

હવામાન વિભાગે આજથી સમગ્ર રાજ્યમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. 23 થી 26 જુલાઇ સુધી ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. એન.એસ. ગુજરાત, એમ.ગુજરાત, સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદની આગાહી છે. આ ઉપરાંત નવસારી, વલસાડ, દાદરનગર હવેલીમાં પણ વરસાદની સંભાવના વ્યક્ત કરવામાં આવી છે. જામનગર, મોરબી અને કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે હવામાન શાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલના જણાવ્યા મુજબ 24 થી 26 જુલાઇ દરમિયાન ઉત્તર અને મધ્ય ગુજરાતમાં વરસાદની સંભાવના છે. તો તે જ સમયે તેમણે એવો અંદાજ પણ લગાવ્યો કે દક્ષિણ ગુજરાતની વરસાદની વ્યવસ્થા તૂટી ગઈ છે.

અંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું હતું કે એક વખત વરસાદની વ્યવસ્થા સક્રિય થઈ જાય પછી તે દરિયા તરફ અને ઓમાન તરફ આગળ વધી રહી છે, તેથી હવે ઓગસ્ટની શરૂઆતમાં વૈશ્વિક વરસાદ પડી રહ્યો છે. તે જ સમયે, ઉત્તર ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારોમાં 3 ઇંચ સુધી વરસાદ પડી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં ખેડૂતો માટે ખુશખબર એ છે કે જો વરસાદ લાંબો સમય ચાલે તો પણ આ વર્ષે ચોમાસુ સારો રહેશે.

23 જુલાઇએ નવસારી, વલસાડ, દાદરા નગર હવેલીમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. 24 જુલાઇએ સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરા નગર હવેલી, બનાસકાંઠા, પાટણ, અરવલ્લી, આણંદ, દાહોદ, મહીસાગર, ભરૂચ, ડાંગ, તાપી, જામનગર, મોરબી, દ્વારકા અને કચ્છ જિલ્લામાં ભારેથી ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

આ ઉપરાંત ભરૂચ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરનગર હવેલી, પોરબંદર, જૂનાગઢ, દ્વારકા, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, આણંદ, છોટાઉદપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલીમાં 25 જુલાઇએ ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. , ભાવનગર. અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા, રાજકોટ અને રાજ્યના અન્ય મોટા શહેરોમાં પણ સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર દક્ષિણ ગુજરાતથી કેરળ દરિયાકાંઠે ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

ભારતીય હવામાન વિભાગે 26 જુલાઈએ નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરનગર હવેલી, બનાસકાંઠા, પાટણ, પોરબંદર, જૂનાગઢ, ગીર સોમનાથમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. વલસાડ, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, આણંદ, છોટામાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. ઉદેપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલી અને ભાવનગર.હવામાન વિભાગે જણાવ્યું છે કે આગામી 26મી જુલાઈ સુધી રાજ્યમાં સાર્વત્રિક વરસાદ પડી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *