24 થી 26જુલાઈ ગુજરાત આ વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની આગાહી ગુજરાતના આ જિલ્લા મા મેઘરાજા બોલાવશે ધડબડાટી જાણો ક્યાં છે રેડ એલર્ટ જારી - Jan Avaj News

24 થી 26જુલાઈ ગુજરાત આ વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની આગાહી ગુજરાતના આ જિલ્લા મા મેઘરાજા બોલાવશે ધડબડાટી જાણો ક્યાં છે રેડ એલર્ટ જારી

છેલ્લા બે દિવસથી દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે 23 જુલાઇથી રાજ્યમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. રાજ્યના હવામાન વિભાગે આગામી દિવસોમાં ગુજરાતમાં સારા વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગે કહ્યું કે 23 જુલાઈએ બંગાળની ખાડી ફરી એકવાર લો પ્રેશરનો અનુભવ કરી રહી છે. જેના કારણે ગુજરાતમાં સારો વરસાદ થઈ શકે છે.

આગામી 5 દિવસ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. મધ્ય ગુજરાતમાં આપત્તિજનક વરસાદની આગાહી. વાદળછાયા મહેરની આગાહી દક્ષિણ અને ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ છે. સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદ પડશે.માન હવામાન વિભાગે આજે દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. વલસાડમાં ભારેથી ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સાથે સાથે નવસારી, સુરત, ડાંગ અને તાપીમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત સૌરાષ્ટ્રના અમરેલી, ગીર-સોમનાથ અને જૂનાગઢમાં વરસાદની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 23 જુલાઇથી રાજ્યમાં સતત ત્રણ દિવસ સુધી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. દક્ષિણ ગુજરાતમાં નવસારી, વલસાડ અને ડાંગમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત આણંદ, બનાસકાંઠા, દાહોદ, ખેડા, મહેસાણા, પંચમહાલ, અમરેલી, ભાવનગર, રાજકોટ અને કચ્છમાં પણ હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે.

રાજ્યની વરસાદની પરિસ્થિતિ પર નજર કરીએ તો કચ્છ કરતા ઉત્તર ગુજરાતમાં ઓછો વરસાદ થયો છે. કચ્છમાં કુલ વરસાદના 20.44 ટકા વરસાદ થયા છે, જ્યારે ઉત્તર ગુજરાતમાં કુલ વરસાદના માત્ર 19.25 ટકા વરસાદ થયો છે. મધ્ય પૂર્વમાં ગુજરાતમાં 21.81 ટકા અને સૌરાષ્ટ્રમાં 23.94 ટકાનો વરસાદ થયો છે. સૌથી વધુ વરસાદ દક્ષિણ ગુજરાતમાં 30.87 ટકા રહ્યો છે. ઉત્તર ગુજરાતમાં સૌથી ઓછો વરસાદ 11.56 ટકા રહ્યો છે. ઉત્તર ગુજરાતમાં પાટણ જિલ્લામાં સૌથી વધુ 28% વરસાદ થયો છે. અમદાવાદ જિલ્લામાં 19.69 ટકા વરસાદ થયો છે. રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં માત્ર 25 ટકા વરસાદ થયો છે.

દક્ષિણ ગુજરાતથી કેરળ દરિયાકાંઠે વરસાદની વ્યવસ્થા ઉભરી આવી છે. બંગાળની ખાડીમાં નીચા દબાણની અસર ગુજરાતને અસર કરશે. તો હવામાન વિભાગે પણ ગુજરાતમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના વ્યક્ત કરી છે.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે રાજ્યના ઘણા જિલ્લાઓમાં સરેરાશથી ઓછો વરસાદ થયો છે સાથે ગીર સોમનાથ અને દ્વારકા સહિતના જિલ્લાઓમાં સારો વરસાદ થયો છે. હવામાન વિભાગે વલસાડમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. માછીમારોને પણ દરિયામાં હળ ન ચલાવવાની સૂચના આપવામાં આવી છે.

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે રાજ્યના ઘણા જિલ્લાઓમાં સરેરાશથી ઓછો વરસાદ થયો છે સાથે ગીર સોમનાથ અને દ્વારકા સહિતના જિલ્લાઓમાં સારો વરસાદ થયો છે. હવામાન વિભાગે વલસાડમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

માછીમારોને પણ દરિયામાં હળ ન ચલાવવાની સૂચના આપવામાં આવી છે. ગત વર્ષની તુલનામાં રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં 13 ટકાનો ઓછો વરસાદ થયો છે. તાપી જિલ્લામાં સરેરાશ વરસાદ કરતા 73 ટકા, ગાંધીનગરમાં ટકા અને દાહોદમાં ટકા ઓછો વરસાદ પડે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *