21 જુલાઈથી ગુજરાતમાં મેઘરાજા બોલાવશે ધડબડાટી, અંબાલાલ પટેલની આગાહી મોટી આ જિલ્લાઓમાં ખાબકી શકે છે મુશળધાર વરસાદ - Jan Avaj News

21 જુલાઈથી ગુજરાતમાં મેઘરાજા બોલાવશે ધડબડાટી, અંબાલાલ પટેલની આગાહી મોટી આ જિલ્લાઓમાં ખાબકી શકે છે મુશળધાર વરસાદ

ભારત હવામાન વિભાગએ આગાહી કરી છે કે ઉત્તર ભારતમાં 18-21 જુલાઇથી અને 23 જુલાઇથી પશ્ચિમ સપાટીવાળા વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવશે. આઇએમડીએ કહ્યું કે, આગામી 24 કલાકમાં ઉત્તર પ્રદેશ, ગુજરાત, મધ્યપ્રદેશ અને પૂર્વ રાજસ્થાનમાં એકાંત સ્થળોએ વાવાઝોડાની શક્યતા છે.

જુના ચોમાસા બાદ ચોમાસુ પાછું ખેંચાયું હોવા છતાં, કેટલાક જિલ્લાઓ અને તાલુકાઓમાં સારા વરસાદ બાદ જુલાઇ મહિનામાં વરસાદ લાંબી વિરામ લીધો હતો, જેનાથી ખેડુતોમાં ચિંતાનો માહોલ સર્જાયો હતો અને જો વરસાદ ન વરસ્યો તો તેમના પાકને નુકસાન થશે તેવી ભીતિ સેવાઇ રહી છે. સક્રિય ખેડૂતો હવે ચિંતાનો વિષય છે.

હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે કે તેનાથી બહાર રહેતા લોકો અને પ્રાણીઓને નુકસાન થઈ શકે છે. આઇએમડીએ જણાવ્યું હતું કે પશ્ચિમ હિમાલયન ક્ષેત્ર જમ્મુ-કાશ્મીર, લદ્દાખ, ગિલગીટ, બાલ્ચિસ્તાન અને મુઝફ્ફરાબાદ, હિમાચલ પ્રદેશ અને નજીકના ઉત્તર-પશ્ચિમ ભારતને પંજાબ, હરિયાણા, રાજસ્થાન, ઉત્તર પ્રદેશ અને મધ્યપ્રદેશનો ઉત્તરીય ભાગ પ્રાપ્ત થશે.

18 જુલાઇથી 21 જુલાઇ સુધી વરસાદ ચાલુ રહેવાની સંભાવના છે. આ પછી આ વિસ્તારોમાં વરસાદ ધીમો પડી જશે. હવામાન વિભાગે અનેક જિલ્લાઓ અને તાલુકોમાં વાદળછાયા વાતાવરણ સાથે 21 જુલાઇ સુધી ગુજરાતમાં ફરીથી વરસાદની આગાહી કરી છે. ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી છે. ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં.જ્યારે મહેસાણા, પાટણ, સાબરકાંઠા. બનાસકાંઠા સહિત અમદાવાદ, ગાંધીનગર જેવા શહેરોમાં પણ ભારેથી મધ્યમ વરસાદ પડશે.

18 અને 19 જુલાઈએ ઉત્તરાખંડમાં અને 19 જુલાઇએ ઉત્તર પ્રદેશના ઉત્તર-પશ્ચિમ ભાગ પરના એકાંત સ્થળોએ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. 18 થી 10 જુલાઈ દરમિયાન દિલ્હીમાં છૂટાછવાયા વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું હતું કે પશ્ચિમ અને દક્ષિણ ભારતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આગામી 5-6 દિવસ દરમિયાન, પશ્ચિમ કાંઠે અને આજુબાજુના વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. મહારાષ્ટ્રના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે .

22 થી 25 જુલાઈ સુધી રાજ્યમાં અને તાપી, ડાંગ, વલસાડ, નવસારી, ભરૂચ અને આજુબાજુના જિલ્લાઓ જેવા ઘણા તાલુકાઓમાં સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે. હવામાન શાસ્ત્રીએ હવેથી બે દિવસથી રાજ્યમાં ચોમાસુ હોવાની આગાહી કરી છે. 21 મી જુલાઈથી ચોમાસું ફરી સક્રિય થવાની સંભાવના છે. ઉત્તર ગુજરાત સાબરકાંઠા, મહેસાણા, પાટણ, પાટણ, બનાસકાંઠામાં 22 જુલાઈથી હળવા વરસાદ પડશે. મધ્ય ગુજરાત, અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા અને આણંદમાં મધ્યમ વરસાદ પડશે.

22 થી 25 જુલાઈ દરમિયાન દક્ષિણ ગુજરાત સહિત સૌરાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ વરસાદની આગાહી છે. તે જ સમયે બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, મહેસાણા, પાટણ અને મધ્ય ગુજરાતમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા અને આણંદમાં પણ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. પાનખર. સૌરાષ્ટ્ર, ભાવનગર, અમરેલી, પોરબંદર, ગીર સોમનાથ અને દ્વારકામાં વરસાદની સંભાવના છે. આઇએમડીએ આગામી 24 કલાકમાં મધ્ય પ્રદેશના 11 જિલ્લામાં ભારે વરસાદ માટે ‘યલો એલર્ટ’ જારી કર્યું છે. આ ઉપરાંત નવ વિભાગીય જિલ્લાઓમાં ગાજવીજ અને વીજળી પડવાની સંભાવના સાથે આઇએમડીએ આ વિસ્તાર માટે પીળો ચેતવણી જારી કરી દીધી છે.

આઇએમડી ભોપાલ વરિષ્ઠ હવામાનશાસ્ત્રી પી કે સાહાએ રવિવારે પીટીઆઈને જણાવ્યું હતું કે, પીળી ચેતવણી રવિવારે બપોરે 12.30 થી સોમવારે બપોરે 12.30 વાગ્યા સુધી રહેશે.હવામાન વિભાગે 21 જુલાઇ સુધી અને ગુજરાતમાં મેઘ મહેરમાં ઘણા જિલ્લાઓ અને તાલુકોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. જ્યારે મહેસાણા, પાટણ, સાબરકાંઠા. બનાસકાંઠા, અમદાવાદ અને ગાંધીનગર જેવા શહેરોમાં પણ મધ્યમથી ભારે વરસાદ જોવા મળશે. જો કે હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, અમદાવાદ શહેરમાં આગામી ચાર-પાંચ દિવસ સુધી સારો વરસાદની સંભાવના નથી.

બીજી તરફ હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર બુધવારથી સતત ત્રણ દિવસ દક્ષિણ ગુજરાતના નવસારી, વલસાડ, ડાંગ, દમણ અને દાદરા નગર હવેલીમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત આણંદ, બનાસકાંઠા, દાહોદ, ખેડા, મહેસાણા, પંચમહાલ, પાટણ, અમરેલી, ભાવનગર, દ્વારકા, ગીર સોમનાથ, જૂનાગઢ , પોરબંદર, રાજકોટ અને કચ્છમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે.

તાપી, ડાંગ, વલસાડ, નવસારી, ભરૂચ અને આજુબાજુના જિલ્લાઓમાં સારો વરસાદ પડી શકે છે. હવામાન શાસ્ત્રીઓના કહેવા મુજબ હવેથી ચોમાસા બે દિવસમાં રાજ્યમાં પાછો ફરશે. 21 મી જુલાઈથી ચોમાસું ફરી સક્રિય થઈ જશે. ઉત્તર ગુજરાત સાબરકાંઠા, મહેસાણા, પાટણ, પાટણ, બનાસકાંઠામાં 22 જુલાઈથી હળવા વરસાદ પડશે. મધ્ય ગુજરાત, અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા અને આણંદ

છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી દક્ષિણ ગુજરાતના વિવિધ ભાગોમાં હળવાથી ભારે વરસાદ જોવા મળી રહ્યો છે. અમદાવાદ સહિત ઉત્તર ગુજરાત, મધ્ય ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના મોટા ભાગના વિસ્તારોમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસ સુધી દક્ષિણ ગુજરાતના નવસારી, વલસાડ, ડાંગ, દમણ અને દાદરા નગર હવેલી સિવાય રાજ્યના અન્ય ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી નથી.સૌરાષ્ટ્રના ભાવનગર અમરેલી પોરબંદર ગીર સોમનાથ દ્વારકા સહિત ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. ચોમાસુ આગામી બે દિવસમાં સક્રિય થઈ જશે અને 21 જુલાઈથી ફરી સક્રિય થઈ જશે.

વલસાડ, નવસારી, નર્મદા, ડાંગ, સુરત, છોટા ઉદેપુર, તાપી સહિત જિલ્લાના વિસ્તારોમાં સારો વરસાદ પડ્યો હતો. આ ઉપરાંત ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના કેટલાક ભાગોમાં હળવા વરસાદ થયો હતો.22 થી 25 જુલાઇ દરમિયાન દક્ષિણ ગુજરાત સહિત સૌરાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ વરસાદની આગાહી છે. તે જ સમયે બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, મહેસાણા, પાટણ અને મધ્ય ગુજરાતમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા અને આણંદમાં પણ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. પાનખર. સૌરાષ્ટ્ર, ભાવનગર, અમરેલી, પોરબંદર, ગીર સોમનાથ અને દ્વારકામાં વરસાદની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *