આગામી 48 કલાકમાં આ વિસ્તાર માં વરસાદ ની હવામાન વિભાગ દ્વારા આગાહી, ભારે વરસાદ ને કારણે SDRFની ૧૧ ટીમ એલર્ટ - Jan Avaj News

આગામી 48 કલાકમાં આ વિસ્તાર માં વરસાદ ની હવામાન વિભાગ દ્વારા આગાહી, ભારે વરસાદ ને કારણે SDRFની ૧૧ ટીમ એલર્ટ

આજે વચ્ચે-વચ્ચે વરસાદને કારણે બુધવારે ભારે વરસાદને કારણે મુંબઈમાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો, જેના કારણે ઉંબરમાલી રેલ્વે સ્ટેશન અને કસારા વચ્ચે મુંબઇ લોકલ ટ્રેન સેવા સ્થગિત થઈ હતી. રેલવે ટ્રેક ડૂબવાના કારણે ઇગતપુરી અને ખારડી વચ્ચેની ટ્રેન સેવા અસ્થાયી ધોરણે સ્થગિત કરી દેવામાં આવી હતી.

મુંબઈમાં સતત વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે મુંબઈમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી સાથે રેડ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. દરમિયાન બુધવારે ભારેથી અતિ ભારે વરસાદને કારણે ઉંબેરવાલી રેલ્વે સ્ટેશન અને કસારા વચ્ચે મુંબઇ લોકલ ટ્રેન સેવા સ્થગિત કરવામાં આવી છે. ટ્રેક ઉપર ભરાવાના કારણે ઇગતપુરી અને ખારડી વચ્ચે ટ્રેન સેવા અસ્થાયી ધોરણે સ્થગિત કરવામાં આવી છે.

મહારાષ્ટ્રમાં, મુંબઇ સહિત ઘણા શહેરોમાં વરસાદ ચાલુ છે. બુધવારે તૂટક તૂટક વરસાદ પડ્યો હતો. હવામાન વિભાગે મુંબઈમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ માટે ‘રેડ એલર્ટ’ જારી કર્યું છે. દરમિયાન, ભારે વરસાદના કારણે બુધવારે ઉંબરમાળી રેલ્વે સ્ટેશન અને કસારા વચ્ચે મુંબઇ લોકલ ટ્રેન સેવા સ્થગિત કરવામાં આવી હતી. ટ્રેક ઉપર પાણી ભરાવાના કારણે ઇગતપુરી અને ખારડી વચ્ચેની ટ્રેન સેવા પણ અસ્થાયી ધોરણે સ્થગિત કરી દેવામાં આવી છે.

સેન્ટ્રલ રેલ્વેના સીપીઆરઓ શિવાજી સુતરે જણાવ્યું હતું કે, લાંબા રૂટની ટ્રેનો માટે પૂણે દરભંગા સ્પેશિયલ અને સીએસએમટી-વારાણસી સ્પેશ્યલને ફરીથી શેડ્યૂલ કરવાની રહેશે. કસારામાં મંગળવારની રાતથી બુધવારે રાત્રે દસ વાગ્યા સુધીમાં 207 મિલીમીટર (મી.મી.) વરસાદ થયો હતો. જેમાંથી એક કલાકમાં 45 મીમી વરસાદ થયો હતો. બુધવારે સવારે 8 થી 10 દરમિયાન મુંબઇમાં 68.72 મીમી વરસાદ પડ્યો હોવાનું મ્યુનિસિપલ અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું. પૂર્વ અને પશ્ચિમ ઉપનગરોમાં 58.75 મીમી અને 58.24 મીમી વરસાદ થયો છે. બુધવારે બપોરે વરસાદ થોડો ઓછો રહ્યો હતો પરંતુ રાત્રે ફરી તેની ગતિ વધી હતી.

રેલવેના પ્રવક્તાએ જણાવ્યું છે કે થાણે જિલ્લાના ઉંબરમાલી અને કસારા સ્ટેશનો વચ્ચે પાણી ભરાવાના કારણે મધ્ય રેલ્વેના ખારડી અને ઇગતપુરી સ્ટેશનો વચ્ચેની ટ્રેન સેવા રાત્રે 10.15 વાગ્યે સ્થગિત કરી દેવામાં આવી હતી. મધ્ય રેલ્વેના મુખ્ય પ્રવક્તા શિવાજી સુત્રાએ જણાવ્યું હતું કે પુણે-દરભંગા સ્પેશિયલ અને સીએસએમટી-વારાણસી સ્પેશિયલનો સમયગાળો બદલીને લાંબા અંતરની ટ્રેનોમાં ફેરવવું પડશે. કસારામાં મંગળવારની રાતથી બુધવારે રાત્રે 10 વાગ્યા સુધીમાં 207 મીમી (મીમી) વરસાદ થયો હતો, જેમાં એક કલાકમાં 45 મીમી વરસાદ પડ્યો હતો.

ભારતીય હવામાન વિભાગ (આઇએમડી) એ રેડ ચેતવણી આપી છે જેમાં મુંબઈમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. આઇએમડીએ ભંડારા, ચંદ્રપુર, ગડચિરોલી, યાવતમાલ અને મહારાષ્ટ્રના પૂર્વી વિદર ક્ષેત્રના અન્ય જિલ્લાઓ માટે નારંગી ચેતવણી જારી કરી છે, અને કહ્યું છે કે અહીં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

હવામાન વિભાગ (આઈએમડી) એ ‘રેડ’ ચેતવણી જારી કરી છે જેમાં મુંબઈમાં ભારેથી ભારેથી ભારે વરસાદની આગાહી છે. મહારાષ્ટ્રના પૂર્વી વિદર્ભ ક્ષેત્રમાં ભંડારા, ચંદ્રપુર, ગડચિરોલી, યવતમાલ સહિતના અન્ય જિલ્લાઓ માટે નારંગી ચેતવણી આપતી વખતે, આઇએમડીએ કહ્યું કે ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી અહીં કરવામાં આવી છે.

એનડીઆરએફની કુલ 12 ટીમોમાંથી 3 ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે જેમાંથી 1-વલસાડ, 1-સુરત, 1-નવસારી, 1-રાજકોટ, 1-ગીરસોમનાથ, 1-જુનાગઢ, 1-કચ્છ, 1-મોરબી. આવી છે. જ્યારે 3 ટીમો વડોદરા ખાતે અને એક ટીમ ગઢચિરૌલીખાતે રાખવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગની આગાહી ઉપરાંત એસડીઆરએફની કુલ 11 ટીમની ચેતવણી રાખવામાં આવી છે.

બૃહમ્મુંબઇ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન (બીએમસી) ના અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે મુંબઈમાં બુધવારે સવારે 8 વાગ્યે 8 વાગ્યા પછી. . 68.7272૨ mm મીમી વરસાદ થયો હતો, જ્યારે પૂર્વ અને પશ્ચિમ પરામાં. 58.7575 મીમી અને 58 58.44 મીમી વરસાદ નોંધાયો હતો. બપોરે વરસાદ થોડો ઓછો હતો, પરંતુ રાત્રે તીવ્રતા ફરી હતી.

તે જ સમયે, ભારે વરસાદને કારણે, નાસિકનો ત્ર્યંબકેશ્વર વિસ્તાર પાણી ભરાઈ ગયો. છેલ્લા એક અઠવાડિયાથી દક્ષિણ ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં ભારેથી હળવા વરસાદ પડી રહ્યા છે. જો કે, આગામી પાંચ દિવસ દરમિયાન વલસાડ, નવસારી, ડાંગ, દમણ અને દાદરા નગર હવેલીમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી છે. આ ઉપરાંત સૌરાષ્ટ્રના જામનગર, દ્વારકા, મોરબી તેમજ સુરત, તાપી, વડોદરા, ભરૂચ, ખેડા, આણંદ અને કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. મહત્વનું છે કે, અમદાવાદ શહેર સતત ચાર દિવસથી વાદળોથી ઘેરાયેલું છે.

વરસાદ પણ તાળીઓ પાડી રહ્યો છે. શહેરમાં ક્યાંક ઝરમર વરસાદ પડી રહ્યો છે. આગાહી મુજબ ગુરુવારે નવસારી, વલસાડ, દમણ અને દાદરા નગર હવેલીમાં ભારે વરસાદ પડશે. શુક્રવારે નવસારી, વલસાડ, દમણ અને દાહોદ, સુરત અને તાપીમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *