28 તારીખે હવામાન વિભાગ દ્વારા ભારે વરસાદ ની આગાહી, આગાહીને પગલે રેડ એલર્ટ જાહેર - Jan Avaj News

28 તારીખે હવામાન વિભાગ દ્વારા ભારે વરસાદ ની આગાહી, આગાહીને પગલે રેડ એલર્ટ જાહેર

બંગાળની ખાડીમાં ગુજરાત ઓછા દબાણનો અનુભવ કરી રહ્યું છે. છેલ્લા કેટલાક દિવસોના અંતરાલ બાદ મેઘ મહેર ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારો સિવાય ગઈકાલે સિવાય સમગ્ર રાજ્યમાં જોવા મળી રહ્યો છે. આજે વહેલી સવારથી સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં વાદળો છવાઈ રહ્યા છે. હવામાન વિભાગ દ્વારા કરવામાં આવેલી આગાહી મુજબ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ શરૂ થયો છે. હવામાન વિભાગે બંગાળની ખાડીમાં ઓછા દબાણને કારણે રાજ્યભરમાં સાર્વત્રિક વરસાદની આગાહી કરી હતી. જે ખરેખર રાજ્યભરમાં ચોમેર વરસાદ વરસી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

રાજ્યમાં સાર્વત્રિક વરસાદની સંભાવનાને ટાંકીને ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી હવામાન આગાહી કરાઈ હતી. શનિવારે ભારે વરસાદથી કેટલાક જિલ્લાઓમાં નદીના નદીઓ ભરાઈ ગઈ છે. વરસાદને કારણે અનેક ગામો બેટમાં ફેરવાઈ ગયા છે, અનેક જગ્યાએ પૂર જેવી પરિસ્થિતિ સર્જાઇ હતી. સોમવારે હવામાન વિભાગે નવસારી, વલસાડ અને ડાંગ સહિત કેન્દ્ર શાસિત પ્રદેશોમાં ભારે વરસાદની આગાહી સાથે રેડ એલર્ટ જાહેર કર્યું હતું. આજે સવારે 6 વાગ્યે મેઘરાજાની ધોધમાર વરસાદ શરૂ થયો હતો. સવારે બે કલાકમાં વેરાવળ-સોમનાથમાં 1.5 ઇંચ અને સુત્રાપાડામાં અડધો ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. પરિણામે, શહેરના રાજમાર્ગો ઉપર વરસાદનું પાણી વહેવા લાગ્યું હતું જ્યારે શેરીઓમાં પાણી ભરાયા હતા.

ગોંડલમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં સૌથી વધુ વરસાદ પડ્યો છે. શનિવારે રાજકોટ, ગોંડલ, અમરેલી, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, વડોદરા અને અમદાવાદમાં એકથી પાંચ ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. ગોંડલમાં ચાર કલાકમાં પાંચ ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. જ્યારે રાજકોટમાં ચાર ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. અવિરત વરસાદ વરસતા ખેડુતોમાં ખુશીની લહેર જોવા મળી હતી. તો સાવરકુંડલામાં ફરી વરસાદ પડતાં ખેડુતો ખુશ થયા હતા.

છોટાઉદેપુરની નસવાડીમાં વરસાદી માહોલ છવાયો છે. નસવાડી, અમરોલી અને તાનાખલા સાથેના ડુંગરાળ વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. છોટાઉદેપુરના ક્વાંટમાં નાની ટોપલી પરથી પસાર થતી ટોકરવો ધામની નદી છલકાઇ છે. કોઝ-વે પર પાણી ફરી વળતાં 4 થી વધુ ગામો જિલ્લામાંથી કાપી નાખ્યા છે. મોડી સાંજે ભારે વરસાદના પગલે શહેરના અનેક વિસ્તારોમાં પાણી ભરાયા હતા. રસ્તા પર પૂરને કારણે અનેક જગ્યાએ ટ્રાફિકજામ સર્જાયો હતો. રવિવારે અમદાવાદ શહેરમાં પણ હળવાથી ભારે વરસાદની આગાહી છે. ઉત્તર ગુજરાતના બનાસકાંઠા, પાટણ, અરવલ્લી, મહીસાગર વગેરે જિલ્લામાં પણ વરસાદની આગાહી છે.

સાર્વત્રિક વરસાદના પગલે નસવાડીના હાંડવાલી ગામનો સંપર્ક તૂટી ગયો છે. મુખ્ય ગામ માર્ગ પર નીચલા સ્તરનો કોઝ-વે ડૂબી ગયો છે. દસ કિલોમીટર ચાલવાનો વારો હંડલીના ગ્રામજનોનો છે. પશ્ચિમની ખલેલ અને બંગાળની ખાડીમાં સર્જાયેલા નીચા દબાણને કારણે રાજ્યના વિવિધ ભાગોમાં વરસાદી માહોલ સર્જાયો છે. પાટણ શહેર સહિત સમગ્ર જિલ્લામાં મોડી સાંજે વરસાદ પડ્યો હતો અને તે જ રીતે બનાસકાંઠાના પાલનપુર, ડીસા અને રાધનપુરમાં પણ વરસાદ પડ્યો હતો.

ગુજરાતમાં હજુ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી રહી છે, ત્યારે દક્ષિણ ગુજરાતમાં નવસારી, વલસાડ, ડાંગ અને દમણમાં ભારે વરસાદની સંભાવના હોવાના હવામાન વિભાગે રેડ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. સૌરાષ્ટ્ર અને ઉત્તર ગુજરાતના વિસ્તારોમાં પણ હળવાથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. બીજી તરફ માછીમારોને પણ દરિયામાં ખેડ ન કરવા સૂચના આપવામાં આવી છે. મધ્ય ગુજરાતમાં પણ બે દિવસના સારા વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. મેઘરાજાની મહેર જોવા મળી રહી છે. સવારથી ધીમીધારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. છેલ્લા બે દિવસથી વરસાદી વાતાવરણ મગફળી, કપાસ અને સોયાબીનના પાક માટે વરદાન સાબિત થયું છે ગિરનાર પર્વત વાદળોથી છવાયેલો છે અને દૃશ્યાત્મકતા મનોહર છે. ચારે બાજુ હરિયાળી છે. ગિરનારને લીલી ચાદર પહેરીને મનમોહક દ્રશ્યો જોવા મળી રહ્યા છે.

ગિરનારમાં મુશળધાર વરસાદને કારણે દામોદર કુંડ આવી ગયો છે અને નવું પાણી આવ્યું છે. દામોદર કુંડમાં પગથિયાં સુધી પાણી આવી ગયું છે. ભારે વરસાદને કારણે ઝાંઝરડા અન્ડરબ્રીજ છલકાઇ ગયો છે. અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા, દાહોદ, નડિયાદ, મહેસાણા, પાટણ, સાબરકાંઠા અને બનાસકાંઠામાં બે દિવસથી હળવાથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. ઉત્તર ગુજરાત અને મધ્ય ગુજરાતમાં બે દિવસ સારો વરસાદની આગાહી છે. આ દિશામાં અમરેલી, દ્વારકા, ભાવનગર, વલસાડ, સુરત, નવસારી અને દાદરા નગર હવેલીમાં સારો વરસાદ પડવાની સંભાવના છે. વહેલી સવારથી જ અમદાવાદમાં સામાન્ય વરસાદ શરૂ થયો છે. . આજે સાંજ સુધી અમદાવાદમાં સારો વરસાદની સંભાવના છે.

ગિરનાર પર્વત પર ભારે વરસાદના કારણે રોપ વે બંધ કરાયો છે. તળેટીથી અપર સ્ટેશન અંબાજી મંદિર જવા માટેની સુવિધા બંધ કરી દેવામાં આવી છે. રોપ-વે પરથી પસાર થયેલા મુસાફરોને સુરક્ષિત રીતે નીચે લાવવામાં આવી રહ્યા છે. એક પછી એક ટ્રોલી ધીમે ધીમે નીચે લાવવામાં આવી રહી છે. નીચલા સ્ટેશનથી ઉપરના સ્ટેશન સુધીની ટ્રોલીઓ રોકી દેવામાં આવી છે.

વલસાડ જિલ્લાના અંતરિયાળ વિસ્તાર કપરાડા અને તેની આસપાસ આજુબાજુ વરસાદી માહોલ જોવા મળી રહ્યો છે. કપરાડામાં 4 કલાકમાં સાડા ત્રણ ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. ઉપર્વસમાં વરસાદને લીધે નદીઓમાં પાણી વહી ગયું છે. મધુબન ડેમની સપાટી 71.35 મીટર પર પહોંચી ગઈ છે. જ્યારે 13,828 ક્યુસેક પાણી પ્રાપ્ત થયું છે. તો ડેમમાંથી 11653 ક્યુસેક પાણી છોડવામાં આવ્યું છે. વલસાડ જિલ્લામાં ઉમરગામ, ધરમપુર, કપરાડા અને આસપાસના વિસ્તારોમાં વરસાદી વાતાવરણ છે.

બોડેલીમાં વહેલી સવારથી વાદળો માયાળુ છે. બોડેલીમાં છ કલાકમાં લગભગ ત્રણ ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. સતત વરસાદને કારણે બોડેલીના નીચાણવાળા વિસ્તારમાં પાણી ભરાયા છે. બોડેલી રેલ્વે પુલવર બંધ કરી દેવામાં આવ્યો છે.

પંચમહાલ જિલ્લાના તમામ તાલુકાઓમાં વરસાદ પડ્યો છે. જિલ્લાના ગોધરા, શેહરા અને જાંબુઘોડા તાલુકામાં ભારે વરસાદ પડ્યો છે. ગોધરામાં 1 ઇંચ અને જાંબુઘોડા તાલુકામાં 1.5 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો.ભારે વરસાદને કારણે ગોધરા શહેરના રસ્તાઓ પર પાણી ભરાયા છે. ગોધરા શહેરની તાલુકા પંચાયતની બહાર ભુરાવવા અને શહેરી વિસ્તારોમાં રસ્તાઓ ભરાયા છે. બીજી તરફ વરસાદને કારણે ખેડૂતોના પાકને જીવાદોરી મળી છે. ડાંગર અને મકાઈ સહિતના કઠોળના પાકને લાભ થશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *