હવામાન વિભાગની મોટી આગાહી, આગામી 24 કલાકમાં આ વિસ્તારોમાં થશે જળબંબાકાર - Jan Avaj News

હવામાન વિભાગની મોટી આગાહી, આગામી 24 કલાકમાં આ વિસ્તારોમાં થશે જળબંબાકાર

હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ રવિવારે દક્ષિણ ગુજરાતના મોટા ભાગના વિસ્તારમાં અતિ ભારે વરસાદ થશે. ઉપરાંત તાપી, વ્યારા, વાલોડ આસપાસના વિસ્તારમાં મેઘ રાજાનું આગમન થઈ ચૂકયું છે. ઉપરાંત આસપાસના ગામડામાં ભારે વરસાદને કારણે ખેડૂતોમાં ખુશીની લાગણી છવાઈ છે. છેલ્લા કેટલાક સમયથી લોકો અસહ્ય ઉકળાટ સહન કરી રહ્યા હતા પરંતુ હવે વરસાદ થતા લોકો ખુશ થયા છે.

વાપી તથા વલસાડમાં પણ સારો વરસાદ નોંધાયો છે. 18 જુલાઈએ વહેલી સવારથી જ વલસાડ સહીત દક્ષિણ ગુજરાતના ઘણા ભાગોમાં મેઘરાજાની ધમાકેદાર એન્ટ્રી થઇ ચૂકી છે. વાપી માં 6 ઇંચ તથા વલસાડમાં 8 ઇંચ વરસાદ નોંધાયો છે. ઉમરગામમાં ભારે વરસાદને કારણે જનજીવન ખોરવાયું છે. વલસાડ જિલ્લામાં પણ ભારે વરસાદ નોંધાયો છે. વરસાદને કારણે વલસાડ શહેરની શાક માર્કેટમાં પાણી ભરાયા છે.

આ વિસ્તારમાં થશે વરસાદ: હવામાન વિભાગ દ્વારા આજે દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદની આગાહી કરાઈ છે. જ્યારે વલસાડમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. તેમજ નવસારી, સુરત, ડાંગ અને તાપીમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. આ ઉપરાંત સૌરાષ્ટ્રમાં અમરેલી, ગીર સોમનાથ અને જૂનાગઢમાં વરસાદ વરસી શકે છે.

હવામાન વિભાગ દ્વારા માછીમારોને દરિયો ન ખેડવા માટે સૂચના અપાઇ છે. દરિયા કિનારે ભારે પવન ફૂંકાઇ શકે છે. વલસાડમાં ભારેથી અતિભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. રવિવારે રાજ્યના અનેક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ થઈ શકે છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર સૌરાષ્ટ્રના મોટા ભાગના વિસ્તારમાં વાવણી લાયક વરસાદ થશે. ગીર સોમનાથમાં ભારે વરસાદની શક્યતા છે.

ગુજરાતના 57 તાલુકાઓમાં મેઘમહેર વચ્ચે ઉમરગામમાં સૌથી વધુ 9.5 ઇંચ વરસાદ નોંધાયો હતો. જ્યાં વલસાડના સરીગામમાં મદુરા કંપની નજીક એક નાના પુલ ઉપર ફરીથી પાણી ફરી વળ્યું હતું. તેમછતાં, એકનો માલિકી રાખવો એ હજી પણ સરેરાશ વ્યક્તિની પહોંચની બહાર છે. 14 લોકો ફસાયા હતા. અને ફાયર વિભાગ દ્વારા બચાવ કામગીરી હાથ ધરવામાં આવી હતી. બે બાઇક સહિત એક કાર પણ ફસાયેલી હતી.

ચોમાસા અંગે હવામાનશાસ્ત્રીએ આગાહી કરી છે કે હવેથી બે દિવસ રાજ્યમાં ચોમાસું ફરી શરૂ થશે. 21 જુલાઇથી ચોમાસું ફરી શરૂ થવાની સંભાવના છે. 22 જુલાઈથી ઉત્તર ગુજરાત, સાબરકાંઠા, મહેસાણા, પાટણ, પાટણ, બનાસકાંઠા અને અન્ય સ્થળોએ હળવા વરસાદ પડશે, જ્યારે મધ્ય ગુજરાતમાં, અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા અને આણંદમાં મધ્યમ વરસાદ પડશે. .

22 થી 25 જુલાઇ સુધી દક્ષિણ ગુજરાત અને ડાંગ તાપી આહવા, વલસાડ, નવસારી, ભરૂચ, દાદરનગર હવેલી, દક્ષિણ ગુજરાત સહિત સૌરાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદ પડશે. હવામાન શાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલે આગાહી કરી છે કે તમામ ખેડુતોને ખેતીલાયક વરસાદની તક આપવામાં આવી છે. ચોમાસુ આગામી બે દિવસમાં સક્રિય થઈ જશે અને 21 જુલાઈથી ફરી સક્રિય થશે.

22 થી 25 જુલાઇ દરમિયાન દક્ષિણ ગુજરાત સહિત સૌરાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ વરસાદની આગાહી છે. બીજી તરફ બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, મહેસાણા, પાટણ અને મધ્ય ગુજરાતમાં પણ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. સૌરાષ્ટ્ર, ભાવનગર, અમરેલી, પોરબંદર, ગીર સોમનાથ અને દ્વારકામાં વરસાદ પડવાની આગાહી છે.

ચોમાસાથી આખા દેશને આવરી લેવામાં આવ્યા બાદ હવે આગામી એક અઠવાડિયા માટે ઉત્તર ભારતમાં વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગે 21 જુલાઇ સુધી ઉત્તર ભારતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. આજે સવારથી રાજધાની દિલ્હીમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે, ત્યારબાદ હવામાન સુખદ બન્યું છે. તે જ સમયે, છેલ્લા ઘણા દિવસોથી મુંબઈમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે અને હજી પણ અહીં રાહતની અપેક્ષા નથી. હવામાન વિભાગે મુંબઈમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *