72કલાક માં ગુજરાતમાં ફરી ચોમાસુ સક્રિય થશે, ગાજવીજ સાથે હળવા થી ભારે વરસાદની આગાહી - Jan Avaj News

72કલાક માં ગુજરાતમાં ફરી ચોમાસુ સક્રિય થશે, ગાજવીજ સાથે હળવા થી ભારે વરસાદની આગાહી

હવામાન વિભાગે ગુજરાતમાં ભારે વરસાદને લઈને માછીમારોને ફરી એકવાર ચેતવણી આપી છે. માછીમારોને આગામી 5 દિવસ સુધી દરિયા સુધી ન રહેવાની સલાહ આપવામાં આવી છે. પવનની ગતિ, ઉંચા તરંગોથી કૂદવાનું એલર્ટનો ભય. આવતીકાલે પવનની ગતિ 60 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પહોંચવાની સંભાવના છે. 28 થી 30 જુલાઇ સુધી પવનની ગતિ 65 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે છે. દીપક જાખૌ સાગરમાં 6 મીટર સુધીની ઉંચાઇ સુધી મોજા પેદા કરી શકે છે.

આગામી 48 કલાકમાં ભારે વરસાદની આગાહી. હવામાન વિભાગે ખાસ હવામાન બુલેટિન બહાર પાડ્યું છે. મધ્ય ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી. અમદાવાદ, ખેડા, આણંદ, દાહોદમાં વરસાદની આગાહી. નડિયાદ, વડોદરા, ગાંધીનગરમાં વરસાદની આગાહી. બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, મહિસાગરમાં વરસાદની આગાહી. ડાંગ, તાપી, નર્મદા જામનગરમાં હળવાથી ભારે વરસાદની આગાહી. જામનગરના ગીર સોમનાથ, નવસારીમાં હળવાથી ભારે વરસાદની આગાહી.

હવામાન વિભાગે મહીસાગર, છોટા ઉદેપુર, અરવલ્લી, પંચમહાલ, દાહોદ, બનાસકાંઠા, પાટણ, સાબરકાંઠા અને અન્ય જિલ્લામાં હળવાથી ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

હવામાન વિભાગે જણાવ્યું છે કે પોરબંદર, જૂનાગઢ, ગીર સોમનાથ, મહેસાણા, ખેડા, ડાંગ, તાપી, નવસારી, અમરેલી, દ્વારકા અને દીવ સહિતના ઘણા વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં પણ ભારે પવન સાથે વરસાદ પડી શકે છે, તેથી માછીમારોને દરિયામાં ખેડ ન કરવા સૂચના આપવામાં આવી છે રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં ચોમાસાના 28 ટકા વરસાદ પડ્યો છે. ધરમપુર-કપરાડાના જંગલ વિસ્તારમાં સારો વરસાદ પડ્યો, જોડિયા ધોધમાં જીવનો શ્વાસ લીધો અને પ્રવાસીઓના ટોળા એકઠા થયા.

ઉત્તર ગુજરાત અને મધ્ય ગુજરાતમાં પણ વરસાદ પડી શકે છે. આથી સૌરાષ્ટ્ર અને રાજ્યના અન્ય ભાગોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે, બંગાળની ખાડીમાં રચાયેલા લો પ્રેશર ક્ષેત્રે વરસાદની વ્યવસ્થાને ફરી સક્રિય કરી દીધી છે. હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *