10 અને 13 જુલાઈ ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં ભયાનક પવન સાથે પડશે ધોધમાર વરસાદ જાણો કઈ જગ્યાએ બની રહ્યો છે વરસાદી માહોલ ,હવામાન ખાતાની મોટી આગાહી - Jan Avaj News

10 અને 13 જુલાઈ ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં ભયાનક પવન સાથે પડશે ધોધમાર વરસાદ જાણો કઈ જગ્યાએ બની રહ્યો છે વરસાદી માહોલ ,હવામાન ખાતાની મોટી આગાહી

હવામાન વિભાગની સાથે અંબાલાલનું નિવેદન હવે સામે આવ્યું છે. અંબાલાલ પટેલની આગાહી મુજબ 9 જુલાઈથી દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદ શરૂ થશે. તો રાજ્યમાં 11 થી 12 જુલાઇ સુધી વરસાદ રહેશે. ઉત્તર-મધ્ય ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદ પડશે. 13 થી 20 જુલાઈ સુધી રાજ્યભરમાં ભારે વરસાદ થશે. અંબાલાલ પટેલે 3 થી 15 ઇંચ વરસાદની આગાહી કરી છે. દક્ષિણ ગુજરાતના દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.ગુરુવારે રાષ્ટ્રીય પાટનગરમાં મહત્તમ તાપમાન .8૧..8 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું, જે સામાન્ય કરતા પાંચ ગણા વધારે છે. આ મહિનાના ચોથા દિવસે ગરમીનું મોજું દિલ્હીમાં પટકાયું છે.

મોડુ ચોમાસાના આગમનને કારણે ઉત્તર ભારતમાં ગુરુવારે પણ ગરમ પવન ચાલુ રહ્યો હતો. હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે કે 10 મી જુલાઇ સુધી વરસાદને લગતા પવન સમગ્ર વિસ્તારમાં ફુંકાશે. દિલ્હીના રહેવાસીઓને આકરા તાપથી રાહત મળી નથી. ઉત્તર ગુજરાતમાં 4 ઇંચથી વધુ વરસાદ થવાની સંભાવના છે. તેથી વડોદરા, આણંદ, અમદાવાદમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. ગાંધીનગર, મહેસાણા અને બનાસકાંઠામાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. પાટણ અને સાબરકાંઠામાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગે શુક્રવારે શહેરમાં વાવાઝોડા સાથે વરસાદની આગાહી કરી છે. આ સાથે જ પંજાબ અને હરિયાણાની જનતાને ભીષણ ગરમીથી રાહત મળી નથી. ગુરુવારે બંને રાજ્યોમાં ઘણા સ્થળોએ તાપમાનનો પારો સામાન્ય કરતા અનેક ડીગ્રી ઉપર નોંધાયો હતો.રાજ્ય હવામાન વિભાગે પણ વરસાદની આગાહી કરી છે. ગુજરાતમાં વરસાદ પાછો ખેંચ્યા બાદ આશંકા વ્યક્ત કરવામાં આવી રહી છે કે જો આ વખતે જરૂરી વરસાદ નહીં પડે તો અન્ય ખેડુતોના પાકને ભારે નુકસાન વેઠી શકે છે. હવે બંગાળમાં ફરીથી વરસાદ સિસ્ટમ સક્રિય થઈ ગઈ છે, વરસાદની સંભાવના વધી ગઈ છે.

આ જ રીતે રાજ્યના નરનાલ અને રોહતકમાં અનુક્રમે .3 43..3 ડિગ્રી અને .8૧..8 ડિગ્રી નોંધાઈ હતી.પંજાબ, અમૃતસર, લુધિયાણા અને પટિયાલામાં મહત્તમ તાપમાન અનુક્રમે 0 ડિગ્રી, .341 ડિગ્રી અને .41.4 ડિગ્રી નોંધાયું હતું. જ્યારે બાથિંડામાં મહત્તમ તાપમાન 40.4 ડિગ્રી નોંધાયું હતું, જે સામાન્ય કરતાં ત્રણ ડિગ્રી વધારે છે.

રાજસ્થાનમાં પણ પવન ફૂંકાતો રહ્યો. રાજ્યના કોઈ પણ જિલ્લામાં વરસાદના અહેવાલ નથી. શ્રી ગંગાનગર મહત્તમ તાપમાન 44.3 ° સે સાથે રાજ્યનું સૌથી ગરમ સ્થળ હતું, ત્યારબાદ પિલાણી 43.2 ડિગ્રી સેલ્સિયસ, ચુરુ 43 ડિગ્રી સેલ્સિયસ, અલવરમાં 42.8 ડિગ્રી સેલ્સિયસ, ધોલપુરમાં 42.5 ડિગ્રી સેલ્સિયસ તાપમાન હતું.

ભારે વરસાદને કારણે ગુરુવારે ઉત્તરાખંડના કેટલાક ભાગોમાં એક કોંક્રિટ બ્રિજ તૂટી પડ્યો હતો, જેના કારણે રાજ્યના બાકીના સરહદી જિલ્લાઓ સાથે ડર્મા, બિયાસ અને ચૌડાસ ખીણોની કનેક્ટિવિટી કાપી નાખી હતી. ભારત-ચીન સરહદ પાસે તનકપુર-તવાઘાટ રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગ પર કુલગર નદી ઉપર પુલ બનાવવામાં આવ્યો હતો.

ભારત હવામાન ખાતાના જણાવ્યા મુજબ પૂર્વ ભારતના બંગાળની ખાડીમાંથી ભેજવાળા પવન ફૂંકાઇ રહ્યા છે. તેઓ ઉત્તર-પશ્ચિમ ભારતમાં ફેલાય તેવી સંભાવના છે, જેમાં 10 જુલાઈ સુધીમાં પંજાબ અને ઉત્તર હરિયાણાનો સમાવેશ થાય છે.

દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું 10 જુલાઈની આસપાસ ઉત્તર પશ્ચિમ, પંજાબ, હરિયાણા અને રાજસ્થાનના કેટલાક ભાગો અને દિલ્હી તરફ આગળ વધવાની સંભાવના છે. આગામી પાંચ દિવસમાં મધ્યપ્રદેશ, છત્તીસગઅને ઓડિશામાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

રાજ્યના હવામાન વિભાગે રવિવારથી રાજ્યમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન ખાતાએ જણાવ્યું છે કે 11 થી 13 જુલાઇ સુધી દક્ષિણ ગુજરાતમાં સારો વરસાદ સાથે 10 મી જુલાઈ સુધી ગુજરાત વાદળછાયું રહેશે. હવામાન વિભાગે વરસાદની રાહ જોતા ખેડુતોને રાહત આપી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર હરિયાણાના ગુરુગ્રામમાં મહત્તમ તાપમાન 43.7 ડિગ્રી નોંધાયું હતું, જે સામાન્ય કરતાં છ ડિગ્રી વધારે છે. અંબાલા, હિસાર અને કરનાલમાં પણ મહત્તમ તાપમાન અનુક્રમે .8૦..8 ડિગ્રી, .8૨..8 ડિગ્રી અને .4 .4..4 ડિગ્રી નોંધાયું હતું, જે સામાન્ય કરતાં પાંચ ડિગ્રી વધારે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *