24 કલાક માં ગુજરાત ભરમાં ફરી ચોમાસુ સક્રિય થશે ,આ 3 વિસ્તારોમાં હળવા વરસાદની આગાહી - Jan Avaj News

24 કલાક માં ગુજરાત ભરમાં ફરી ચોમાસુ સક્રિય થશે ,આ 3 વિસ્તારોમાં હળવા વરસાદની આગાહી

હવામાન વિભાગે રાજસ્થાન અને જમ્મુ-કાશ્મીર માટે નારંગી ચેતવણી જારી કરી છે અને હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ અને ઉત્તર પ્રદેશ માટે મંગળવાર સુધી ભારે વરસાદ સાથે પીળો. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, કોંકણ, ગોવા અને મધ્ય મહારાષ્ટ્ર માટે રેડ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે અને ગુજરાત, કર્ણાટક, મહારાષ્ટ્ર અને આસામના ભાગો માટે નારંગી ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. હવામાનની તીવ્રતાના આધારે વિભાગ લીલા, પીળા, નારંગી અને લાલ રંગના ચાર રંગની ચેતવણી આપે છે. તેમાંથી લીલો હળવા ચેતવણી છે અને લાલ સૌથી તીવ્ર સ્તર છે.

હવામાન વિભાગે કહ્યું કે મધ્યપ્રદેશ, આંધ્રપ્રદેશ, બિહાર, ઝારખંડ અને પશ્ચિમ બંગાળ અને કેરળના ભાગો માટે પીળી ચેતવણી આપવામાં આવી છે. રવિવારે દક્ષિણ-પશ્ચિમ ચોમાસાના આગમન પછી, દેશના વિવિધ ભાગોમાં ભારે વરસાદ થયો છે, જ્યારે કેટલાક વિસ્તારોમાં વાવાઝોડા સાથે વરસાદ વરસ્યો છે.

દક્ષિણ પશ્ચિમ દિલ્હી, ગુરુગ્રામ, માનેસર, બલ્લભ, રોહતક, મેહમ, ફરુકનગર. ઉત્તર પ્રદેશના નુહ, સોહના અને કાસગંજ સહિતના ઘણા વિસ્તારોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડવાની સંભાવના છે.મંગળવારે કોંકણ અને ગોવા, મધ્યપ્રદેશ, જમ્મુ-કાશ્મીર, આસામ અને મેઘાલયમાં ભારે વરસાદ પડવાની સંભાવના છે, એમ હવામાન વિભાગે જણાવ્યું છે. તેમણે કહ્યું કે હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, પંજાબ, મહારાષ્ટ્રના દર્ભ, છત્તીસગ,, અરુણાચલ પ્રદેશ, ત્રિપુરા, દરિયાઇ આંધ્રપ્રદેશ, યનામ, કેરળ અને માહેમાં મંગળવારે ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

દક્ષિણ પશ્ચિમ દિલ્હી, ગુરુગ્રામ, માનેસર, બલ્લભ, રોહતક, મેહમ, જાજ્જર, ફરુકનગર. ઉત્તર પ્રદેશના નુહ, સોહના અને કાસગંજ સહિતના ઘણા વિસ્તારોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડવાની સંભાવના છે.વિભાગ અનુસાર રાજસ્થાન, જમ્મુ-કાશ્મીર, લદ્દાખ, હિમાચલ પ્રદેશ, પંજાબ, ઉત્તર પ્રદેશ, મધ્ય પ્રદેશ, બિહાર, ઝારખંડ, ગંગા પશ્ચિમ બંગાળ, આસામ, મેઘાલય, મણિપુર, મિઝોરમ, ત્રિપુરા, દરિયાકાંઠે આંધ્રપ્રદેશ, રાયલાસીમા અને યાનમ અને તેલંગાણામાં વાવાઝોડા સાથે ભારે વરસાદ પડવાની સંભાવના છે.

રાજ્યમાં ઓછા વરસાદ પડ્યો છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં માત્ર 51 તાલુકામાં વરસાદ થયો છે. તેથી, કેટલાક શહેરો વાવાઝોડા સાથે પથરાયેલાં છે. આથી રાજ્યના 40 તાલુકાઓમાં સામાન્ય વરસાદ નોંધાયો છે. વડોદરામાં ડભોઇ, મોડાસા અને મહુવામાં છેલ્લા 24 કલાક દરમિયાન મહત્તમ 2 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. અમદાવાદ, રાજકોટ અને વાઘાઇમાં સરેરાશ 1 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. હવામાન વિભાગે સોમવારે રાજધાની દિલ્હીમાં વરસાદની આગાહી કરી હતી, પરંતુ મોડી સાંજ સુધી દિલ્હીમાં વરસાદ પડ્યો નથી. રાષ્ટ્રીય રાજધાની વાદળછાયું રહી, પણ વરસાદ વરસ્યો નહીં. ઉત્તર પ્રદેશના અલીગ in અને દિલ્હીમાં હરિયાણાના કરનાલમાં દિલ્હીના અડીને આવેલા વિસ્તારોમાં આજે વરસાદ પડ્યો હતો.

બીજી બાજુ, વિશ્વ પણ વરસાદથી ખૂબ ખુશ છે. આ વખતે મેઘરાજ સમય કરતાં થોડા દિવસો પહેલા પહોંચી ગયો છે. જેના કારણે ખેડુતોમાં ખુશીનો માહોલ છે. તેની પાછળનું કારણ એ છે કે તાઉ તે ના કારણે આ વર્ષે પહેલાથી જ ખેડુતોએ ખૂબ હાલાકી ભોગવી છે. તો તે વરસાદની અપેક્ષા સાથે બેઠો છે. પવનની દિશા બદલાઈ ગઈ છે અને એક પવન ફૂંકાતો પવન ફૂંકાયો છે. પરંતુ હજુ સુધી વરસાદ પડ્યો નથી, એમ તેમણે જણાવ્યું હતું. આ એક ખૂબ જ અસામાન્ય પરિસ્થિતિ છે.

મધ્ય ગુજરાતમાં પણ ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. અંધકારમય દિવસ પછી વડોદરામાં સાંજે પવન ફૂંકાયો હતો. સાંજે ભારે વરસાદને કારણે શહેરમાં પાણી ભરાયા હતા. વરસાદને કારણે લોકોને ગરમીથી રાહત મળી, રાજ્યના સૌથી મોટા શહેર અને આર્થિક પાટનગર અમદાવાદની હાલત વરસાદને કારણે વણસી હતી. સ્માર્ટ સિટીના નામે બનાવેલા કરોડો રૂપિયાનો ધૂમાડો એક જ સારા વરસાદમાં ધોવાઈ ગયો. તંત્ર દ્વારા બતાવેલ પામ મૂન ફરી એકવાર ઉતર્યો હતો. ભારે વરસાદ બાદ અમદાવાદના પૂર્વ, પશ્ચિમ, ઉત્તર, દક્ષિણ અને ન્યુ વેસ્ટ વિસ્તારમાં વરસાદ પડ્યો હતો.

જેથી વરસાદ પડતાં ખેડુતો તેમના પાકને ફરી જીવંત જોઈને ખુશ થયા હતા. વરસાદ એક ધમાકેદાર સાથે પડ્યો. જોકે વરસાદ બાદ શહેર પણ ડૂબી ગયું હતું. ગુજરાતમાં ફરી એકવાર મેઘરાજાએ ઇનિંગની શરૂઆત કરી છે. અમદાવાદમાં પણ ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. અમદાવાદમાં તંત્રના તમામ દાવા વરસાદથી ધોવાઈ ગયા હતા. જ્યારે વરસાદ પડ્યો હતો, ત્યારે પશ્ચિમી ક્ષેત્રમાં પાણી ભરાયા હતા. જેના કારણે અનેક વિસ્તારોમાં ટ્રાફિકજામ સર્જાયો હતો. વરસાદને કારણે અનેક સ્થળોએ પાણી ભરાવાના કારણે વાહનો અટવાયા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *