24કલાક માં ગુજરાતમાં ફરી થશે ચોમાસુ સક્રિય ગાજવીજ સાથે હળવા થી ભારે વરસાદની આગાહી - Jan Avaj News

24કલાક માં ગુજરાતમાં ફરી થશે ચોમાસુ સક્રિય ગાજવીજ સાથે હળવા થી ભારે વરસાદની આગાહી

હવામાન વિભાગે આજે સમગ્ર રાજ્યમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. 25 થી 26 જુલાઇ સુધી ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. ગુજરાત, એમ. સૌરાષ્ટ્રના ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી આ ઉપરાંત નવસારી, વલસાડ, દાદરનગર હવેલીમાં પણ વરસાદની સંભાવના વ્યક્ત કરવામાં આવી છે. જામનગર, મોરબી અને કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

હવામાન શાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલના જણાવ્યા મુજબ 24 થી 26 જુલાઇ દરમિયાન ઉત્તર અને મધ્ય ગુજરાતમાં વરસાદની સંભાવના છે. તો તે જ સમયે તેમણે એવો અંદાજ પણ લગાવ્યો હતો કે દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદની વ્યવસ્થા તૂટી ગઈ છે મહારાષ્ટ્ર તેમજ કર્ણાટકના વિવિધ ભાગોમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે.

અંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું હતું કે એકવાર વરસાદની વ્યવસ્થા સક્રિય થયા બાદ તે દરિયા તરફ અને ઓમાન તરફ આગળ વધી રહી છે, તેથી હવે ઓગસ્ટની શરૂઆતમાં બધે જ વરસાદ પડી રહ્યો છે. તે જ સમયે, ઉત્તર ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારોમાં 3 ઇંચ સુધી વરસાદ પડી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં ખેડૂતો માટે ખુશખબર એ છે કે જો વરસાદ લાંબો સમય ચાલે તો પણ આ વર્ષે ચોમાસુ સારો રહેશે. 25 જુલાઇએ સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરા નગર હવેલી, બનાસકાંઠા, પાટણ, અરવલ્લી, આણંદ, દાહોદ, મહીસાગર, ભરૂચ, ડાંગ, તાપી, જામનગર, મોરબી, દ્વારકા અને કચ્છ જિલ્લામાં ભારેથી ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. .

નીચા દબાણને કારણે ગુજરાત અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ સાથે સમગ્ર રાજ્યમાં સામાન્ય વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું છે કે રાજ્યમાં 26 જુલાઇ સુધી સાર્વત્રિક વરસાદ થવાની સંભાવના છે. 25 જુલાઈએ ભરૂચ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, દમણ, દાદરનગર હવેલી, પોરબંદર, જૂનાગઢ, દ્વારકા, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, આણંદ, છોટાઉદપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલી, ભાવનગરમાં ભારે વરસાદ ઉપરાંત છે.અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા, રાજકોટ અને રાજ્યના અન્ય મોટા શહેરોમાં પણ સારો વરસાદ પડવાની સંભાવના છે. ભારતીય હવામાન વિભાગે દાદરનગર હવેલી, બનાસકાંઠા, પાટણ, પોરબંદર, જૂનાગઢ અને ગીર સોમનાથમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

આગાહી મુજબ અમદાવાદ, નવસારી, વલસાડ, ડાંગ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, બનાસકાંઠા, પાટણ, મહેસાણા, સાબરકાંઠા, આણંદ, છોટા ઉદેપુર, નર્મદા, ડાંગ, તાપી, રાજકોટ, અમરેલી, ભાવનગરમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રવિવાર. . દક્ષિણ ગુજરાતમાં બે દિવસથી ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે 25 જુલાઇથી રાજ્યમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. આગામી 5 દિવસ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

મધ્ય ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. વાદળછાયા મહેરની આગાહી દક્ષિણ અને ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ છે. સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદ પડશે. 25જુલાઇએ દરિયામાં નીચા દબાણનું નિર્માણ થશે. જેના કારણે આગામી દિવસોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રાજ્યમાં હાલમાં નદીઓ, ડેમ અને ચેકડેમમાંથી સતત પાણી મળી રહ્યું છે. મંગળવારે 61 તાલુકામાં વરસાદ પડ્યો હતો. રાજ્યમાં સતત 3 દિવસથી વરસાદ પડી રહ્યો છે.

જ્યારે દેશના અન્ય રાજ્યોમાં વરસાદની મોસમ છે ત્યારે ગુજરાત હજુ પણ વાદળ ફાટવાની રાહ જોઇ રહ્યું છે. ખાસ કરીને વિશ્વ વરસાદની રાહ જોઈ રહ્યું છે. દરમિયાન, એક સારા સમાચાર સામે આવ્યા છે. રાજ્યના હવામાન વિભાગે આજથી બે દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગે આજે અને આવતીકાલે બે દિવસ ઉત્તર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. ગઈકાલે આ બંને વિસ્તારોમાં મેઘરાજાએ સામાન્ય બાદ રજા લીધી હતી.

છેલ્લા 24 કલાકમાં ગુજરાતના 13 તાલુકામાં વરસાદ. વલસાડ જિલ્લાના કપરાડામાં છેલ્લા 24 કલાકમાં મહત્તમ અડધો ઇંચ વરસાદ પડ્યો છે. છેલ્લા બે દિવસથી દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે 25જુલાઇથી રાજ્યમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. આગામી 5 દિવસ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. મધ્ય ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. વાદળછાયા મહેરની આગાહી દક્ષિણ અને ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ છે. સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદ પડશે. 25જુલાઇએ દરિયામાં નીચા દબાણનું નિર્માણ થશે. જેના કારણે આગામી દિવસોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રાજ્યમાં હાલમાં નદીઓ, ડેમ અને ચેકડેમમાંથી સતત પાણી મળી રહ્યું છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 25 જુલાઇથી રાજ્યમાં સતત ત્રણ દિવસ સુધી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. દક્ષિણ ગુજરાતમાં નવસારી, વલસાડ અને ડાંગમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત આણંદ, બનાસકાંઠા, દાહોદ, ખેડા, મહેસાણા, પંચમહાલ, અમરેલી, ભાવનગર, રાજકોટ અને કચ્છમાં પણ હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે.

રાજ્યમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં 67 તાલુકાઓમાં સારો વરસાદ થયો છે. કપરાડામાં મહત્તમ વરસાદ 5 ઇંચ હતો, જ્યારે ડાંગ અને ધરમપુરમાં એક-એક ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો. વરસાદને કારણે રાજ્યમાં 11 રસ્તા બંધ હોવાના પણ સમાચાર છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, આગામી પાંચ દિવસ સુધી સુરત, નવસારી, વલસાડ અને ડાંગમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રાજ્યમાં આ સીઝનમાં અત્યાર સુધીમાં સરેરાશ 204.94 મીમી અથવા 24.64 ટકા સરેરાશ વરસાદ થયો છે. બીજી તરફ મંગળવારે 21 જિલ્લાના 69 તાલુકાઓમાં 2 કલાકમાં વડોદરામાં 2 અને બોડેલી 2.5 ઇંચ સહિત વરસાદ પડ્યો હતો. બોડેલીમાં એક ઇંચ વરસાદથી જાહેર માર્ગો પર પાણી ફરી વળ્યું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *