72 કલાક માં ગુજરાતમાં ભારે માં ભારે વરસાદ ની આગાહી,આ વિસ્તારોમાં બુધવાર અને ગુરુવારે ભારે વરસાદ આગાહી - Jan Avaj News

72 કલાક માં ગુજરાતમાં ભારે માં ભારે વરસાદ ની આગાહી,આ વિસ્તારોમાં બુધવાર અને ગુરુવારે ભારે વરસાદ આગાહી

ગઈકાલેથી અમદાવાદમાં વરસાદનું વાતાવરણ જોવા મળી રહ્યું છે. આજે સવારથી જ અનેક વિસ્તારોમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે, જેના કારણે વાતાવરણ ઠંડક પ્રસરી ગયું છે. વરસાદના પગલે અનેક વિસ્તારોમાં રસ્તાઓ ખાડા બની ગયા છે, હવામાન વિભાગે શહેરના અનેક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના વ્યક્ત કરી છે. ડૂબી ગયા છે.

હવામાન વિભાગે આગામી બે દિવસમાં અમદાવાદ શહેર સહિત રાજ્યના અનેક જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.ગાંધીનગર, વડોદરા, સુરત અને મહેસાણા સહિતના અનેક શહેરોમાં હળવાથી ભારે વરસાદની આગાહી હવામાન વિભાગ દ્વારા કરવામાં આવી છે. એટલું જ નહીં ઉત્તર ગુજરાત અને મધ્ય ગુજરાતમાં પણ વરસાદ પડી શકે છે. આથી સૌરાષ્ટ્ર અને રાજ્યના અન્ય ભાગોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે, બંગાળની ખાડીમાં રચાયેલા લો પ્રેશર ક્ષેત્રે વરસાદની વ્યવસ્થાને ફરી સક્રિય કરી દીધી છે. હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

નવસારી જિલ્લામાં સરેરાશ વરસાદ 4.5 ઇંચ છે. સૌથી વધુ વરસાદ નવસારી જિલ્લાના ખેરગામ તાલુકામાં થયો છે જે ચેરાપુંજી જેવો જ ગણાય છે અને સૌથી ઓછો વરસાદ ગણદેવી તાલુકામાં 1.4 ઇંચ નોંધાયો છે. સ્કોર નવસારી તાલુકામાં 4.5 ઇંચ, જલાલપોર તાલુકામાં 4.5 ઇંચ, ચીખલી તાલુકામાં 2.50 ઇંચ અને વાંસદા તાલુકામાં 4.5 ઇંચ રહ્યો હતો.

હવામાન વિભાગે ઉત્તર પ્રદેશના આગ્રા અને કટરોલી નજીકના વિસ્તારોમાં પણ આગામી હળવાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું છે કે, આગામી બે કલાકમાં હરિયાણાની ફરીદાબાદ, ખારખોડા, મતનહાલ, સોનીપત અને પૂર્વ દિલ્હીમાં હળવા વરસાદની સંભાવના છે.

ભારત હવામાન વિભાગે પણ આજે દિલ્હી, હરિયાણા અને રાજસ્થાનના ઘણા ભાગોમાં હળવાથી મધ્યમ તીવ્રતા સાથે વાવાઝોડાની આગાહી કરી છે. હવામાન ખાતા દ્વારા તાજેતરમાં કરવામાં આવેલ એક ટ્વિટમાં જણાવ્યું છે કે, હવે પછી ફરીદાબાદ, બલ્લભગ,પલવાલ,ઓરંગાબાદ, નોઈડા, ગ્રેટર-નોઈડા, ઈન્દિરાપુરમ, છપરાલા, ગાઝિયાબાદમાં હળવા વરસાદ પડશે. ભારે વરસાદ પડી શકે છે.

મોડી સાંજે અમદાવાદમાં ભારે વરસાદથી શહેરના અનેક વિસ્તારોમાં પાણી ભરાયા હતા. રસ્તા પર પાણી ભરાવાના કારણે અનેક સ્થળોએ જામ સર્જાયો હતો.અમદાવાદ શહેરમાં રવિવારે પણ હળવાથી ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. ઉત્તર ગુજરાતના બનાસકાંઠા, પાટણ, અરવલ્લી, મહિસાગર વગેરે જિલ્લાઓમાં પણ વરસાદની સંભાવના છે.

પશ્ચિમ વિક્ષેપ અને બંગાળની ખાડીમાં નીચા દબાણને કારણે રાજ્યના જુદા જુદા ભાગોમાં વરસાદી માહોલ પ્રવર્તી રહ્યો છે જો કે, રાજ્યમાં હજી 8 થી 10 ટકા ઓછો અને કુલ મોસમી વરસાદના 30 ટકા વરસાદ વરસી રહ્યો છે.વરસાદ પાટણ શહેર સહિત સમગ્ર જિલ્લામાં મોડી સાંજે વરસાદ પડ્યો હતો તેમજ બનાસકાંઠાના પાલનપુર, ડીસા અને રાધનપુરમાં પણ વરસાદ પડ્યો હતો.

ગુજરાતમાં હજુ ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી રહી છે, ત્યારે દક્ષિણ ગુજરાતમાં નવસારી, વલસાડ, ડાંગ અને દમણમાં ભારે વરસાદની સંભાવના હોવાના હવામાન વિભાગે રેડ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. સૌરાષ્ટ્ર અને ઉત્તર ગુજરાતના વિસ્તારોમાં પણ હળવાથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ સાથે જ માછીમારોને પણ દરિયો લગાડવાની સૂચના આપવામાં આવી નથી. મધ્ય ગુજરાતમાં પણ બે દિવસ સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરા, દાહોદ, નડિયાદ, મહેસાણા, પાટણ, સાબરકાંઠા અને બનાસકાંઠામાં બે દિવસથી હળવાથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. ઉત્તર ગુજરાત અને મધ્ય ગુજરાતમાં બે દિવસ સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે આ દિશામાં અમરેલી, દ્વારકા, ભાવનગર, વલસાડ, સુરત, નવસારી અને દાદરા નગર હવેલીમાં સારો વરસાદ પડી શકે છે. સવારથી જ અમદાવાદમાં સામાન્ય વરસાદ શરૂ થયો છે. આજે સાંજ સુધી અમદાવાદમાં સારો વરસાદની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *