આવનારા મહિના ના 15 દિવસ ગુજરાતના આ ભાગોમાં ભારે વરસાદની શક્યતા, અમદાવાદ અને સુરતવાળાઓ માટે ખાસ સૂચના - Jan Avaj News

આવનારા મહિના ના 15 દિવસ ગુજરાતના આ ભાગોમાં ભારે વરસાદની શક્યતા, અમદાવાદ અને સુરતવાળાઓ માટે ખાસ સૂચના

મિત્રો ગણી બધી જગ્યાએ વરસાદ પડી રહ્યો છે.પરંતુ હવે ગુજરતમાં માં પણ ભારે વરસાદની આગાહી જોવા મળે છે.માટે હવામાન વિભાગે રેડ એલર્ટ જારી કરી દીધું છે.ભારત હવામાન વિભાગ (આઇએમડી) એ બુધવારે રેડ એલર્ટ જારી કરીને દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના વિવિધ વિસ્તારોમાં 16 ઓગસ્ટ સુધી ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

ભારત હવામાન વિભાગ (આઇએમડી) એ બુધવારે રેડ એલર્ટ જારી કરીને દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના વિવિધ વિસ્તારોમાં 16 ઓગસ્ટ સુધી ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.આ સમયગાળા દરમિયાન રાજ્યના મોટાભાગના ભાગોમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી પણ કરી છે.દરમિયાન અધિકારીઓના મતે બુધવારે ગુજરાતના દક્ષિણ અને મધ્ય ભાગોમાં ઘણા વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો.અને હવે વરસાદ ગુજરાત માં પણ ભૂકા કાઢશે તેવી આગાહી કરવામાં આવી રહેલી છે.

અમદાવાદ વિભાગના કેન્દ્ર દ્વારા દક્ષિણ ગુજરાતના નવસારી અને વલસાડ, સૌરાષ્ટ્રના દ્વારકા અને જામનગર અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશો દમણ અને દાદરા અને નગર હવેલી માટે રેડ એલર્ટ જાહેર કરાયું છે તદઅનુસાર માછીમારોને 16 ઓગસ્ટ સુધી સમુદ્રમાં સાહસ ન કરવાની સલાહ આપવામાં આવી છે.

વિભાગના જણાવ્યા મુજબ રેડ એલર્ટ સૂચવે છે કે ભારે વરસાદથી કચ્છના મકાનો અને રસ્તાઓનું મોટું નુકસાન થઈ શકે છે અંડરપાસમાં પાણી ભરાઇ શકે છે અને દૃશ્યતા ઓછી થઈ શકે છે પરિણામે માર્ગ અકસ્માત થવાનું જોખમ રહેલું છે.આથી હવામાન ખાતા વાળા એ રેડ એલર્ટ જારી કરી દીધું છે.

વિભાગે જણાવ્યું હતું કે ગુરુવારે બંગાળની ખાડી અને તેની આસપાસ અને નજીકમાં નીચા દબાણવાળા ક્ષેત્રની રચનાને કારણે ગુજરાતમાં આગામી પાંચ દિવસ સુધી ભારે વરસાદ પડે તેવી સંભાવના છે.તેમાં એમ કહેવામાં આવ્યું છે કે 16 ઓગસ્ટ સુધી ગુજરાતમાં મોટાભાગના સ્થળો હળવાથી મધ્યમ વરસાદ વરસવાની સંભાવના છે.

દૂકાઈ ગયેલા સ્થળોએ મધ્યમથી ભારે વરસાદ અને દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્ર ઉપરના એકાંત સ્થળોએ ખૂબ જ ધોધમાર વરસાદ.પંચમહાલ, વલસાડ, નવસારી, સુરત, છોટા ઉદેપુર અને નર્મદા જિલ્લામાં બુધવારે ભારે વરસાદ પડ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *