24 જુલાઈ એ ગુજરાત માં મુશળધાર વરસાદની આગાહી, 24 જુલાઈ એ પાંચ જિલ્લામાંં રેડએલર્ટ આપ્યું - Jan Avaj News

24 જુલાઈ એ ગુજરાત માં મુશળધાર વરસાદની આગાહી, 24 જુલાઈ એ પાંચ જિલ્લામાંં રેડએલર્ટ આપ્યું

દક્ષિણ વરસાદ છેલ્લા ચાર દિવસ વરસાદી માહોલ જામ્યો છે. રાજ્યમાં હવામાન વિભાગોના પાંચ દિવસ સુધી ભારે વરસાદની આગાહી થઈ રહી છે, જે આજે તાલુકા१ સંજોગો છે, મેઘરાજાની મનુષ્ય વરસ્યા વરસાદ.ભારત હવામાન ખાતા (આઈએમડી) એ બુધવારે કહ્યું હતું કે, આગામી ચાર-ચાર દિવસનું પશ્ચિમ અને મધ્યમ સ્થિર સમયગાળો ચાલુ છે. તે સમયે, એક આર્થિક રાજધાનીમાં ભારે અતિ ભારે વરસાદની આગાહી વ્યક્તિત્વ કરતાં વધુ ‘રેડ’ ચેટિશન જારી થયેલ છે.

રાજ્યના સૌથી વધુ વરસાદની દિશામાં જણાય છે અને તેમા પણ વલસાડમાં જોવામાં આવે છે જો મેઘરાજા જોરદાર ધડબડતી બોલાવી આજે એક દિવસનો વધુ સમય હતો. આ સિવાય ધરમપુરમાં 2 ઇંચ, સુબીરમાં 1.5 ઇંચ, વાઘાઇના સવા ઇંચ, 1 ઇંચની રાત, ડોલવણમાં 1 ઇંચ, બાલાસિનોરમાં 1 ઇંચ રણ વરસો છે. ઉમરગામમાં અડધો ઇંચ, વાંસદામાં અડધો ઇંચ, પારડીમાં અડધો ઇંચ જ્યારે ખેરગામમાં અડધો ઇંચ વરસાદ વરસો હતો.

મહારાષ્ટ્રની પૂર્વી વિચિત્ર ક્ષેત્રમાં ભંડાર, ચંદ્રપુર, ગડિચરોલી, યુવતમાલનો સમાવેશ આ ક્ષેત્રના અન્ય યુદ્ધો માટે નારંગી ચેટિશન જર્વિલેટેડ સમય, આઇએમડીએ કહેવાતી અતિપ્રતિષ્ઠા આગાહી અહીં આવી છે. હવામાન હવામાન કચેરીએ જણાવ્યું હતું કે ઉત્તર ભારતમાં 24 કલાક પછી વરસાદ ઓછો થઈ શકે છે.

અગામી આવતાં દક્ષિણના મુખ્ય વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. 23 જુલાઇ બંગાળીની ખાણીપીણી લો પ્રેશરની ઘટના બની રહી છે જેનો સમયગાળો સારો સમય છે. દક્ષિણ ગુજરાતની સાથે અમદાવાદ, ગાંધીનગર, વડોદરામાં પણ હુધ્ધ રાણી આગાહી થયા છે. દક્ષિણના મૂળ વલસાડ, નવસારી, ડાંગ, તાપી, દાદરા નગરહવેલીમાં ભારે સમયગાળો, સંદેશાવ્યવહારની ઘટના, સ્મૃતિચિન્હનો ઉલ્લેખ, રેસ્ટ ચેટિશન અને ‘ચેટિનેશન’ ની રચના છે અને તેના ઇશ્યૂ થ્રીકટની બાબતો છે. .

મહારાષ્ટ્ર મુંબઇ, ઠાણે, પાલઘર અને કોંકણમાં બુધવારે મુશળધાર વરસાદનો સમય. મુંબઈના એક દિવસના વિરામ બાદ બુધવારે શનિવારે જ વરસાદના ભારે ઝાપટા પર નોંધ્યું. વર્તમાન દરિયામાં ભરતી ચાલતી હોય તે પછી વરસાદી પાણી દરિયામાં જિ.પં.ની ચારેતરફ ​​પાણીપાણીના દૃશ્યનો સર્જાયો. બોરીવલી ઇસ્ટમાં વરસાદી પાણીનો જોરદાર વહેતો માર્ગમાં પાર્ક કરો કાર્સ પણ વહેતા થયા હતા. હવામાન ખાતાના મહારાષ્ટ્રના પાંચ દિવસોમાં ભારે વરસાદની આગાહી સાથે રેડીએલ્ટ જાહેર કરવામાં આવે છે.

ગુરુવાર કીના રેડેલર્ટમાં મુંબઇ, રાજી, પૂણે અને કોલ્હાપુરનો પણ સમાવેશ થાય છે, ઉત્તર પશ્ચિમ બંગાળીની ખાડીમાં ચક્રવાતની ઘટના નોંધાઈ છે અને તેની અસર આવતા 48 કલાકમાં છે, પશ્ચિમ પશ્ચિમમાં બંગાળીની ખાડી અને તેના ભાગની પરિસ્થિતિમાં ભાગ લેવાય છે. 21-23 જુલાઇ મધ્યમાં ચોમાસું 21-23 જુલાઇ વચ્ચે સક્રિય નોંધણી સંભાવના છે.

હવામાન ખાતાના અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે, પૂર્વ નોંધણી બહુવિધ દુર્ઘટનાત્તરમાં ભારે અતિ ભારે અવની આગાહી છે. વિન્દ્રભ ક્ષેત્રના સૌથી મોટા શહેરના નાગપુરમાં ગત 24 કલાક સવારના 5..30૦ વાવલ સુધીમાં .6..6 મીમી વરસાદનો સમય હતો.રાજ્યના જલના, બીડ, નાંદેડ, લાતૂર, પરભરી, સિતારા, પૂણા, રત્નગિરિ, સિંધુર્ગુર્ગમાં જોરદારની ભૂમિ છે. મુંબઈ હવામાન ખાતાની રેડીયાના ક્ષેત્રના ક્ષેત્રની સંખ્યા ઘણી પૂરતી સ્થિતિમાં છે. છેલ્લા ચાર દિવસ તોફાની વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

આગામી ચાર-પાંચ દિવસ સુધી પશ્ચિમ પડકાર, ગુજરાત વિસ્તારોમાં ભારે અતિ ભારે વરસાદ હોઈ શકે છે. 21-22 જુલાઈના રોઝ, કોંકણ, ગોવા અને મધ્ય મહારાષ્ટ્ર ઘાટ પર પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ સાથે, 21 અને 24 જુલાઈ વચ્ચેની પૂર્વી અને મધ્યમ ભારે અને ખૂબ જ ભારે વરસાદની આગાહી છે. 21-22 જુલાઈ, દરિયાકાંઠે આંધ્રપ્રદેશ અને તેલંગાણા ઉપરના જુડા જુલાઇનો વિસ્તાર અને છત્તીસગ, વિદ્રભ અને પૂર્વ મધ્યપ્રદેશમાં 22 જુલાઇની ભારે દુર્ઘટના આગાહી પર્દિલીભી અને આસપાસના ભાગોમાં એક વખતનો સમય હતો. હવામાન ખાતાની રહેઠાણની આગામી બે દિવસો સુધી આ પ્રસંગોમાં વરસાદનો આનંદ. હવામાન ખાતા યુપીમાં લખનૌ સમાવિષ્ટ સીતાપુર, હરોડાઇ, કાનપુર, ઉન્નાવ અને આસપાસના સંજોગોમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી શિખરી છે. ઉત્સાહપૂર્વક નૈનિતાલ અને પિથોરાગઢ ખૂબ જ ભારે વરસાદની ચેટિશન સાથે ઇલો એલર્ટ ઇશ્યૂ કરેલા છે. બિહારમાં નશાના જળસ્તર પ્રવાસ પૂર્ણ થાય છે.

આગામી ત્રીજા દિવસોમાં મંગળવારે મહત્તમ તાપમાન 35 ડિગ્રી આસપાસની સંભાવના છે. હવામાન કચેરીએ જણાવ્યું હતું કે બુધવારે સ્વચાલિત હવામાન મથ્કામીમી વરસાદ નોંધો. નરેલા અને મયુર વિહારમાં પણ હૂધિ પડકાર છે. દિલ્હીમાં છેલ્લા 24 કલાક સવારે 8.30 વાગ્યે 60.3 મીમી વરસાદનો સમય. રવિવાર અને સોમવારનો ક્રમ .6 69..6 મીમી અને .4 મી..4 મીમી વરસાદ. હવામાન વિભાગના અહેવાલો 25 જુલાઇ, દિલ્હી ઘણી વાર બનતું નથી. આ સાથે જ જુલાઈ 26 જુલાઈ શહેરમાં ફરી સમયગાળો. આઇએમડીના ડેટાની સૂચિ, દિલ્હીમાં વરસાદના અભિનય છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં છેક ચોસસામાં મુશ્કેલીનો વિષય છે.

ઉત્તરપ્રદેશના સીતાપુર છાત્રોમાં અવિરત વરસાદની છિદ્રો અને દિવાલની તંગીનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. હવામાન વિભાગે બુધવારે બુલેટિન જણાવ્યું હતું કે રાજ્યના જુદા જુદા સ્થાને પથરાયલા વાવઝોડા પડ્યા છે. ભૂખ્યા, ખેતીવાડી, બરેલી, બારાબકી, સીતાપુર, ગોરખપુર, બહરાઇચ, બૂઝ, અલીગ અને મહારાજગંજનમાં વરસાદ પડ્યો હતો. હવામાન વિભાગે આગાહી કરી શકાય છે ગુરુવારે રાજ્યનો મોટાભાગનો વિસ્તાર વરસાદ અથવા વાવઝોદની સંવેદના છે અને ચેતવણી આપી શકાય છે નજીકનું સ્થાન વીજળી અને ગાજવીજ સાથેની સંભવિત સ્થિતિ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *