19 થી 21 જુલાઇ ત્રણ દિવસમાં ગુજરાત માં ઘણા ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી, જાણો શું કહે છે તમારા જિલ્લાનું હવામાન - Jan Avaj News

19 થી 21 જુલાઇ ત્રણ દિવસમાં ગુજરાત માં ઘણા ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી, જાણો શું કહે છે તમારા જિલ્લાનું હવામાન

હવામાન વિભાગે આગામી બેથી ત્રણ દિવસમાં ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. ચોમાસાની ચાટની ધરી બિકાનેર, અલવર, ઇટાવા, સુલતાનપુર, મુઝફ્ફરપુર, કૂચબહાર, તેજપુર થઈને નાગાલેન્ડ તરફ આગળ વધી રહી છે. હવામાન આગાહી એજન્સી સ્કાયમેટના જણાવ્યા મુજબ ઉત્તર મધ્ય મહારાષ્ટ્રમાં અને તેની આસપાસ ચક્રવાત પવન સર્જાઇ રહ્યા છે.

હવામાનની આગાહી મુજબ ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે, જ્યારે દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના કેટલાક ભાગોમાં પણ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. વલસાડમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે (18 જુલાઈ) હિમાચલ પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડમાં ભારે વરસાદને લઈને રેડ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. વિભાગે કહ્યું કે 18 થી 20 જુલાઈ સુધી પશ્ચિમ હિમાલય ક્ષેત્ર અને ઉત્તર પ્રદેશમાં ભારેથી ભારેથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

જો કે નવસારી, સુરત, ડાંગ અને તાપીમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે જ્યારે અમરેલી અને ગીર સોમનાથ સહિત જૂનાગઢ માં પણ ભારે વરસાદ થવાની સંભાવના છે. પરંતુ વરસાદ પડ્યો ન હતો. જેના કારણે વાતાવરણમાં ભેજ સતત વધી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં અસહ્ય ગરમીને કારણે રહીશો પરસેવો વળી રહ્યા છે. જોકે, રાજ્યના કુલ 86 તાલુકાઓમાં આજે વરસાદ પડ્યો હતો. છોટા ઉદેપુર, પંચમહાલ, અમરેલી, સાબરકાંઠા અને કચ્છ જિલ્લાના વિસ્તારોમાં 1 થી 3 ઇંચ વરસાદ પડ્યો હતો.

જ્યારે અમદાવાદ પણ વાદળછાયું રહેશે, જોકે રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં એકાંત વરસાદ પડી શકે છે જ્યારે રાજ્યના અન્ય જિલ્લાઓમાં મધ્યમથી ભારે વરસાદ પડી શકે છે. વરસાદથી ખેડુતો ખુશ છે. તે જ ખેડૂતોની આશા છે. આગામી પાંચ દિવસ સુધી સુરત શહેર અને જિલ્લામાં હળવાથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જેમાં જુલાઇ 19 અને 21 જુલાઇ દરમ્યાન સમગ્ર સુરત જિલ્લામાં મધ્યમથી ભારે વરસાદની સંભાવના પણ વર્ણવવામાં આવી છે.

સુરત શહેર અને ઉમરપરામાં આજે સાત મીમી વરસાદ નોંધાયો હતો. જ્યારે સુરત જિલ્લાના તમામ તાલુકોમાં વરસાદ નોંધાયો નથી. જોકે, સુરત શહેરમાં ભારે વરસાદ વરસ્યો હોવા છતાં, દિવસ દરમિયાન વાદળછાયા વાતાવરણને કારણે રહીશોને ભારે વરસાદનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર શનિવારે હિમાચલ પ્રદેશના નીચાણવાળા વિસ્તારો અને મધ્યમ ટેકરીઓમાં ભારે વરસાદ, ગાજવીજ અને વીજળી પડવાની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું હતું કે, 21 જુલાઈની આસપાસ બંગાળની ખાડીમાં નીચા દબાણનો વિસ્તાર બનવાની સંભાવના છે.

ઉકાઈના ઉપરના ભાગોમાં હળવા વરસાદના કારણે ધીરે ધીરે ડેમમાં પાણી આવી રહ્યું છે. કાકરાપાર ડેમમાંથી પાણી છોડવાને પગલે ઉકાઇ ડેમમાં પાણીની આવકમાં વધારો થયો હતો, જે શુક્રવારે બપોરે બે કલાકનો ઘટાડો થયો હતો. કારણ કે અગાઉ પાણીની આવક લગભગ 3 હજાર ક્યુસેક હતી. તેની સામે પાણીની આવક ઓછી થઈ રહી છે અને 3 ક્યુસેક પાણીનો સંગ્રહ કરવામાં આવી રહ્યો છે. ડેમમાંથી ઘણું પાણી છોડવામાં આવ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *