આગામી 2 દિવસમાં ભારે વરસાદની આગાહી,રાજ્યના આ જિલ્લાઓમાં 30 જુલાઇ સુધી ભારે વરસાદ ચાલુ રહેશે,જાણો તમારા વિસ્તાર માં ક્યારે - Jan Avaj News

આગામી 2 દિવસમાં ભારે વરસાદની આગાહી,રાજ્યના આ જિલ્લાઓમાં 30 જુલાઇ સુધી ભારે વરસાદ ચાલુ રહેશે,જાણો તમારા વિસ્તાર માં ક્યારે

હવામાન વિભાગે કહ્યું છે કે યુપીમાં ભેજ અને ગરમી એક જ દિવસમાં રહેશે એટલે કે શનિવાર અને રવિવાર, જે લોકોને મુશ્કેલી ઉભી કરી શકે છે. તે જ સમયે, સોમવારે વરસાદ પડી શકે છે. ખરેખર, હવામાન વિભાગને ખબર પડી ગઈ છે કે દક્ષિણ ચીનમાં તોફાનને કારણે ઉત્તર ભારતમાં હવામાન પણ પ્રભાવિત થયું છે. હવામાન વિભાગે શુક્રવારે જણાવ્યું હતું કે, શનિવારે વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે, પરંતુ વરસાદ નહિવત્ હોઈ શકે.કોંકણ, ગોવા અને મધ્ય મહારાષ્ટ્રના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે,

પશ્ચિમ અને દક્ષિણ ભારતના ઘણા ભાગોમાં ભારે વરસાદ પડ્યો હોવાનું હવામાન વિભાગે શુક્રવારે જણાવ્યું હતું. આગામી બે દિવસ. તેમણે કહ્યું કે 25 જુલાઇ સુધી ગુજરાતમાં કેટલાક સ્થળોએ ભારે વરસાદ પડી શકે છે પરંતુ 26 જુલાઈથી તેની તીવ્રતા વધી જશે. ભારતીય હવામાન વિભાગે કહ્યું કે, “આગામી બે-ત્રણ દિવસમાં પશ્ચિમ કાંઠે આવેલા એકાંત સ્થળોએ ભારેથી ખૂબ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.” જો કે, તે પછી ઓછો વરસાદ થશે.

તે જ સમયે, બંગાળની ખાડી અને અરબી સમુદ્રમાંથી ભેજવાળા પવન મેદાનો તરફ આગળ વધી રહ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં, બંગાળની ખાડીના ઉત્તર-પશ્ચિમ ભાગમાં નીચા દબાણનું નિર્માણ થઈ રહ્યું છે, જેના કારણે 26 જુલાઈએ ભારે વરસાદ પડી શકે છે. તેમ જ, ભારે પવન ફૂંકાઇ શકે છે છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના, કેટલાક મકાનો ડૂબી ગયા હતા અને કેટલીક નદીઓમાં પાણી ભરાયા હતા. આઇએમડીએ જણાવ્યું હતું કે ગુજરાતમાં અત્યાર સુધી કેટલાક સ્થળોએ ભારે વરસાદની સંભાવના છે, પરંતુ 25 જુલાઈથી તીવ્ર બનશે. તેમણે જણાવ્યું હતું કે, 24-26 જુલાઇથી ભારેથી ભારેથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ નૈનિતાલના ચમોલી ઉત્કાશીમાં આજે ભારે વરસાદ, વીજળી અને વરસાદની પીળી ચેતવણી આપવામાં આવી હતી. આ સાથે 25 જુલાઇથી ઘણા જિલ્લાઓમાં વરસાદની સંભાવના છે. જેમાં કુમાઉન, નૈનીતાલ, ચંપાાવત, ઉધમસિંહ નગર, દહેરાદૂન, પૌરી, હરિદ્વાર સહિતના મેદાનો સહિત ગઢવાલ વિભાગના જિલ્લાઓમાં ભારેથી ભારે વરસાદ, જોરદાર વાવાઝોડા અને ભારે વરસાદની સંભાવના છે. અન્ય જિલ્લામાં પણ વરસાદની ચેતવણી આપવામાં આવશે.

રાજ્યના ઘણા ભાગોમાં 27 જુલાઇએ ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની લાલ અને નારંગી ચેતવણી પણ છે. 25 જુલાઇએ ગુજરાત પ્રદેશના કેટલાક સ્થળોએ ભારે વરસાદની સંભાવના પણ છે. આઇએમડીએ કહ્યું કે 25 અને 26 જુલાઈએ પશ્ચિમ મધ્ય પ્રદેશમાં કેટલાક સ્થળોએ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

મધ્ય ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. દક્ષિણ અને ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ વાદળછાયું વાતાવરણ રહેવાની સંભાવના છે. સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદ પડશે. 25 જુલાઈએ દરિયામાં નીચા દબાણ રહેશે. જેના કારણે આગામી દિવસોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રાજ્યમાં હાલમાં નદીઓ, ડેમ અને ચેકડેમમાંથી સતત પાણી મળી રહ્યું છે. મંગળવારે 61 તાલુકામાં વરસાદ પડ્યો હતો. રાજ્યમાં સતત 3 દિવસથી વરસાદ પડી રહ્યો છે.

જ્યારે દેશના અન્ય રાજ્યોમાં વરસાદની મોસમ છે, ત્યારે હજુ પણ ગુજરાત વાદળો સાફ થવા માટે રાહ જોઈ રહ્યું છે. ખાસ કરીને વિશ્વ વરસાદની રાહ જોઈ રહ્યું છે. આ દરમિયાન એક સારા સમાચાર સામે આવ્યા છે. રાજ્યના હવામાન વિભાગે આજથી બે દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગે આજે અને આવતીકાલે બે દિવસ ઉત્તર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. ગઈકાલે મેઘરાજાએ બંને પ્રદેશોમાં સામાન્ય રજા લીધી હતી.

છેલ્લા 24 કલાકમાં ગુજરાતના 13 તાલુકામાં વરસાદ. વલસાડ જિલ્લાના કપરાડામાં છેલ્લા 24 કલાકમાં મહત્તમ અડધો ઇંચ વરસાદ પડ્યો છે. છેલ્લા બે દિવસથી દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે 25 જુલાઇથી રાજ્યમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. ગુજરાતમાં આગામી 5 દિવસ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. મધ્ય ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. દક્ષિણ અને ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ વાદળછાયું વાતાવરણ રહેવાની સંભાવના છે. સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં પણ ભારે વરસાદ પડશે. 25 જુલાઈએ દરિયામાં નીચા દબાણ રહેશે. જેના કારણે આગામી દિવસોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રાજ્યમાં હાલમાં નદીઓ, ડેમ અને ચેકડેમમાંથી સતત પાણી મળી રહ્યું છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 25 જુલાઇથી રાજ્યમાં સતત ત્રણ દિવસ સુધી ભારે વરસાદની સંભાવના છે. દક્ષિણ ગુજરાતમાં નવસારી, વલસાડ અને ડાંગમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત આણંદ, બનાસકાંઠા, દાહોદ, ખેડા, મહેસાણા, પંચમહાલ, અમરેલી, ભાવનગર, રાજકોટ અને કચ્છમાં પણ હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *